Tư vấn giúp em con CANON 5D MARK 1

Dat161

Active Member
Như tiêu đề em mong được Tư vấn giúp em con CANON 5D MARK 1
E ko rành về máy chụp hình,, mà nay lại thích có 1 em chụp cho vui,, (phải đẹp tí)
nên mạ muội hỏi xem con này có đc ko?? người quen bán lại 6TRIEU,,,,
em này chụp đc ko ạ,, có ưu nhược điểm gì ko ạ,,,, và giá đó thế nào,,,:)

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn giúp em con CANON 5D MARK 1

Con này đời củ mà ngon. :)

5d mark 1 đã tuổi thọ 10 năm, cổ nhưng rất tốt ! mấy em 600D,550D hay 50D,40D thì k có cửa so với e nó! Bác vô đây xem bài chi tiết đánh giá của 5D mark 1 và 1 bài viết khác là 60D! có phân tích ưu và nhược của 2 e này! 5D mark 1 hàng ngon và tốt có giá ngang ngửa với 60D tầm 8-9tr! 60D hàng ngon còn khá nhiều vì e này sản xuất từ 2011! chứ 5D mark I hangf ngon hiếm lắm! Bạn nên cân nhắc thật kỹ trước khi dấn thân vào chơi ảnh vì khá là tốn kém và gây nghiện này
http://duytom.com/danh-gia

Chỉnh sửa lần cuối:

rongden2

Member

Một máy điện tử đã ra đời 10 năm rồi, thì thử hỏi chất lượng còn bao nhiêu ? cho dù thân máy này bằng hợp kim ma nhê siêu bền đi chăng nữa nhưng mạch điện tử ở trong đó đố ai biết được còn dùng được bao lâu ? người bán chỉ cần ,lau chùi đánh bóng lại , thêm thề thốt rằng mua về không dùng ,để người mua mềm lòng , bây giờ người ta đang ra máy ảnh 36 chấm và còn tăng hơn nữa theo thời gian , trong khi đó cái này chỉ có 13 chấm , với 6 triệu thêm chút đỉnh mua nikon D 3300, 24,2 chấm không sướng à ? lại có chế độ bảo hành 12 tháng .

hoanggiang212

Một máy điện tử đã ra đời 10 năm rồi, thì thử hỏi chất lượng còn bao nhiêu ? cho dù thân máy này bằng hợp kim ma nhê siêu bền đi chăng nữa nhưng mạch điện tử ở trong đó đố ai

bca258nt

Well-Known Member

Nó chỉ là siêu phẩm trong quá khứ thôi Bác chủ. Nếu nó còn mới 100% thì cũng có thể ok được vì chất lượng đã có 10 năm để công nhận!

Bên trên