Tư vấn giúp em ghép loa Center

Em chào cả nhà!
Có ai biết thông số kỹ thuật của loa center AR
là em này

Em cảm ơn!

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn giúp em ghép loa Center

bác cứ nối vào avr, ra tiếng ổn thì thôi, ghép ghiếc gì nhỉ

philim

Member

loa center ít khi nào có 4 onh thường là 8 omh thoi.

Nhìn thấy cũng gấu chứ, nhưng không biết phải hàng nòi không thôi.

EM mới lấy về ghép với con amly xem phìm cùi là Yamaha DSP-AX750, cảm nhận là không ổn bằng con loa center cũ em đang dùng.
Loa center e đang dùng là loại polkaudio, nhỏ 1 nửa em này nhưng tiếng sáng hơn và chi tiết hơn em kia. Em đang không biết là loa to kia không hợp với amly của mình hay là lấy phải loa "dởm" rồi thôi!

phamhongson

Well-Known Member

Bạn phải chụp hình cả mông em nó hoặc nếu không thì lột truồng cả củ loa ra chụp thì ae mới tư vấn được. Vên loa của ẢR thì mình cũng đang xài 1 em chỉ có 2 trung 16 và 1 tep thôi nhưng phải gép vào rec công suất 160W/ kênh nghe mới ngon chứ ghép rec 140w nghe chán lắm. Trường hợp của bạn chắc là do rec công suất quá thấp thôi.

Bạn phải chụp hình cả mông em nó hoặc nếu không thì lột truồng cả củ loa ra chụp thì ae mới tư vấn được. Vên loa của ẢR thì mình cũng đang xài 1 em chỉ có 2 trung 16 và 1 tep thôi nhưng phải gép vào rec công suất 160W/ kênh nghe mới ngon chứ ghép rec 140w nghe chán lắm. Trường hợp của bạn chắc là do rec công suất quá thấp thôi.

Thế ah, Amly em đầu ra có 100w với trở kháng 6 ôm thôi. Em đoán chắc là do AMly hơi đuối

HDUNG

Well-Known Member

Con center AR này nhớ không lầm thì chỉ có 1 trép và 1 mid-bass là thật còn 2 loa kia là loa hơi , nhìn kỹ 3 cái loa mid thì chỉ thấy loa mid nằm trong lòi 2 cái râu ra thôi , chỉ được cái thương hiệu chứ nghe rất chuối !
Bác muốn ngon-bổ-rẻ thì kiếm con Infinity video 1 mà dùng giá khoảng 1T1 đánh con AR này mất xác !

Bên trên