Tư vấn hộ em micro không dây để hát karaoke

Audio VIP

Active Member
Mic tốt không hẳn là các tiêu chí như hát nhẹ, bắt âm tốt như bác nói đâu.
Bộ ko dây 1 mic shure SM58 xịn bên Mỹ giá 379$ (VN giá 11tr) mà hát vẫn nặng, nặng nhẹ thực ra do cách chỉnh thôi, đúng là phải tăng nhiều gain hơn các loại khác nhưng nó cho ra chất âm rất chân thật, chống rít và chống "bụp bụp" của hơi thở rất tốt, tăng gain lên tí là nó sẽ hút tiếng như các mic khác thôi.
Nó khác các mic nhái ở chỗ đó.
MICRO chưa nói lên được điều gì , nếu bạn xài 1 bộ micro 11tr thì nên đi với pow và mixer số , bao bạn hút nhẹ hay cực kỳ , còn đi với âm ly bán dẫn không khác gì bạn mua tivi 4K , về phát nguồn HD cả .

BÁN HÀNG TRUNG QUỐC NÓI ĐẠI ĐI , LOẠI 1 HAY 2 ĐI , XIN THƯA CÁC BÁC SHURE HIỆN TẠI Ở VIÊT NAM PHÂN PHỐI CHÍNH HÃNG TIẾNG NGỌC , SHURE XỊN CÓ PHIẾU BẢO HANH TIẾNG NGỌC , BỘ KHÔNG DÂY GIÁ TRÊN 10TR/ BỘ LÀ THẤP .
Nói cho bác biết Việt Nam không có đơn vị nào làm nhà phân phối Shure chính hãng, còn dĩ nhiên shure có nhà máy sản xuất ở Quảng Châu Trung Quốc,kể cả các dòng cao cấp của Shure vẫn xuất sứ China . và em bán sản phẩm cũng nói rõ nguồn gốc của nó là China.

Audio VIP

Active Member
Nói cho bác biết Việt Nam không có đơn vị nào làm nhà phân phối Shure chính hãng, còn dĩ nhiên shure có nhà máy sản xuất ở Quảng Châu Trung Quốc,kể cả các dòng cao cấp của Shure vẫn xuất sứ China . và em bán sản phẩm cũng nói rõ nguồn gốc của nó là China.
Bác không biết thật ah ? VIỆT NAM có cả tá nhà phân phối chính hãng .
bác vào web chính hãng shure.com chọn mục ASIA FACIFIC tiếp theo chọn WHERE TO BUY tiếp theo chọn đất nước Choose your country and city chọn Việt Nam
bác sẽ thấy nhà phân phối chính hãng dc ủy quyền shure nha .

Bác không biết thật ah ? VIỆT NAM có cả tá nhà phân phối chính hãng .
bác vào web chính hãng shure.com chọn mục ASIA FACIFIC tiếp theo chọn WHERE TO BUY tiếp theo chọn đất nước Choose your country and city chọn Việt Nam
bác sẽ thấy nhà phân phối chính hãng dc ủy quyền shure nha .
Danh sách báo ở trên Web chỉ là được Shure ủy quyền bán lẻ chính hãng giá tốt,chứ không phải là nhà phân phối độc quyền chính thức của Shure.Việt Nam duy nhất chỉ có BMB được phân phối độc quyền bởi Minh Tuấn.

Hưng_Tây

Well-Known Member
Tầm tiền đó bác cứ bộ Shure UGX9 hàng loại 1 xem sao, micro không dây, ngon bổ rẻ.

gacon_vn

Active Member
Mic Shure UGX8-9 gì đó mà nói hàng chính hãng như mấy bác rao thì em té ghế luôn kaka.

hoangminhhien

Well-Known Member
Danh sách báo ở trên Web chỉ là được Shure ủy quyền bán lẻ chính hãng giá tốt,chứ không phải là nhà phân phối độc quyền chính thức của Shure.Việt Nam duy nhất chỉ có BMB được phân phối độc quyền bởi Minh Tuấn.
Bác bán hàng mà cứ nhập nhằng, càng nói càng mất uy tín. Cái loại Shure UGX8-9 là fake 100%, nó còn có loại 1, loại 2....Shure chính hãng không dây mua mới có giá 3tr em cứ đâm đầu xuống đất. China có China chính hãng và China nhái, bán hàng phải nói rõ nguồn gốc, tiền ít chỉ có hàng nhái...nhì nhằng quá:D

TràoMinh

Mấy con SHURE UGX8 9 , Shure không dây dưới 4Tr làm gì có hàng chính hãng. Mà mấy con mic nhái cũng hay lắm chứ đâu đùa :D:D test thử biết mà, BOSS QM990

Hưng_Tây

Well-Known Member
Mic Shure UGX8-9 gì đó mà nói hàng chính hãng như mấy bác rao thì em té ghế luôn kaka.
Đâu có chứ chính hãng bác. Hàng fake loại 1 thôi chứ hàng chính hãng của nó ko dưới 10tr đâu ạ nhưng cũng chỉ sx China thôi. Còn loại shure sx tại Mỹ thì khoảng trên 20tr. Loại đó thì chỉ có ca sĩ hát mới thấy hay chứ giọng yếu k hát nổi. Nhà em có 1 bộ mic shure của Mỹ đây. Ông nào giọng khỏe hát thì sướng, cuối cùng vẫn phải mua thêm bộ Guinness vì nhà toàn giọng yếu k hát nổi.

trungnguyen320

Active Member
Micro bây giờ toàn sản xuất TQ hết thôi, nhưng hát vẫn okê, chất lượng vẫn ổn
Shure U8600 giá 1tr9 hát cũng được
ko thì bác xài mic có dây sẽ hay hơn mic ko dây trong cùng tầm giá, tổng hợp mấy mẫu micro có dây cho bác dễ chọn

Bên trên