[Tư vấn] [Hướng dẫn] 1 PC ra nhiều màn hình phục vụ đa mục đích

MCC1

Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] 1 PC ra nhiều màn hình phục vụ đa mục đích

Nhờ các bác chút ! Em kết nối HDMI từ laptop --> AVR ---> TV
Hôm qua ko vấn đề gì mà hôm nay thì ôi thôi màn hình TV chỉ lên hình đen trắng ko hề có tý màu nào khác ( tín hiệu âm thanh vẫn bình thường, hình ảnh vẫn mượt duy chỉ không có màu ) ! HDMI em mới mua được 1 hôm thôi ạ :(

soidaudan

chắc phải nhiều dây cáp lắm day

sivchuynh

Well-Known Member

bài viết của bác rất hay, đáng lưu lại để có khi cần dùng.
Thanks!

sivchuynh

Well-Known Member

rẻ nhất bác có thể lấy HD5450, hoặc GT210, cao hơn trên 1 triệu và chưa đến 2 triệu thì có GT430, GT630 hoặc HD7730. Những model này đều có 3 cổng: DVI-D, HDMI, VGA; bác nối dây VGA từ card vào màn PC, dây HDMI thì nối từ card lên TV là xong. Vậy là vợ bác xem film thoải mái, trong khi bác vẫn làm việc ngon lành :).

Bác sircuong1303 cho hỏi: với nhu cầu xem phim thì giữa 2 loại card GT630 và HD7730. Nên chọn loại nào.
Nhờ Bác tư vấn giúp.
Cảm ơn Bác!

sircuong1303

Well-Known Member

Bác sircuong1303 cho hỏi: với nhu cầu xem phim thì giữa 2 loại card GT630 và HD7730. Nên chọn loại nào.
Nhờ Bác tư vấn giúp.
Cảm ơn Bác!

Cá nhân e thì thích tông màu của AMD nên sẽ vote bác lấy HD7730. Nhưng để cảm nhận rõ hơn sự khác biệt về tông màu giữa Nvidia và AMD thì bro chịu khó hỏi han, và ghé qua nhà bạn bè dùng HTPC mà có chạy 2 dòng vga này để có nhận định so sánh khách quan nhất.

sivchuynh

Well-Known Member

Cảm ơn Bác sircuong1303
Nhu cầu để xem Film HD, ca nhạc các chương trình ASIA, THÚY NGA... các Bluray, ISO...
Bác mới nói phần nhận xét về tông màu thôi.
Còn về tính năng xử lý của từng loại card VGA trên, Bác có thể chia sẻ cho em biết thêm...
Thanks!

sircuong1303

Well-Known Member

Cảm ơn Bác sircuong1303
Nhu cầu để xem Film HD, ca nhạc các chương trình ASIA, THÚY NGA... các Bluray, ISO...
Bác mới nói phần nhận xét về tông màu thôi.
Còn về tính năng xử lý của từng loại card VGA trên, Bác có thể chia sẻ cho em biết thêm...
Thanks!

Nếu chỉ nói về xử lý hình ảnh khi xem film thì các gpu thuộc 2 hãng AMD và Nvidia đều tốt cả bro à, hình ảnh chi tiết, có phần sắc nét hơn so với vga on của Intel.

ledc9000

mình có con pc cùi này intel pen dual e2180 2.0ghz,main foxcom G31 Intel p35/31/g33/31.mình xem youtube full HD bị giật.mình có lắp cái vga 512mb 64 bit đời cổ mà vẫn giật.các bác cho em hỏi là mình thay cái vga xin hơn thì xem còn giật nữa ko.và có phải tại vga hay tại main ah

ledc9000

mình có cái pc cùi CPU Intel pentium e2180 2ghz
mother G31MX p35/31/G33/31
mình xem youtube full HD bị giật.mình lắp vga asus cùi 512mb 64bit nhưng vẫn giật.các bác cho e hỏi là của e nó tại case hay tại vga vậy.mình đổi vga xịn hơn tý có dc ko

le_hung214

mình có cái pc cùi CPU Intel pentium e2180 2ghz
mother G31MX p35/31/G33/31
mình xem youtube full HD bị giật.mình lắp vga asus cùi 512mb 64bit nhưng vẫn giật.các bác cho e hỏi là của e nó tại case hay tại vga vậy.mình đổi vga xịn hơn tý có dc ko

Ram đang bn GB vậy bác? có thể không đủ Ram thôi.

ledc9000

ram mình cắm 2g hoặc 3g.mình dùng win 7

ledc9000

bác nào biết chỉ giùm với

MayMan

Các bác cho cho hỏi e dùng thinkpad t430 làm HTPC liệu có ổn ko? Xuất qua cổng VGA có đc full HD ko?

sircuong1303

Well-Known Member

Các bác cho cho hỏi e dùng thinkpad t430 làm HTPC liệu có ổn ko? Xuất qua cổng VGA có đc full HD ko?

Xuất qua cổng vga thì vẫn full hd như thường bạn à.

hoadainhan70

Well-Known Member
Với cái VGA như hình dưới , không biết là có config để một màn hình xem video còn một màn hình vẫn làm việc bình thường được không các anh em Tớ kết lối cáp VGA cho màn hình máy tính và một cáp HDMI Cho tivi mà trên màn hình tuyền là hiển thị nội dung giống nhau thôi các bồ à .

sircuong1303

Well-Known Member
Với cái VGA như hình dưới , không biết là có config để một màn hình xem video còn một màn hình vẫn làm việc bình thường được không các anh em Tớ kết lối cáp VGA cho màn hình máy tính và một cáp HDMI Cho tivi mà trên màn hình tuyền là hiển thị nội dung giống nhau thôi các bồ à .

Vga on hay rời hiện nay đều cho phép hiển thị từ 2 màn hình trở lên giúp mỗi tác vụ chạy trên một màn hình riêng biệt dc. Bác bấm tổ hợp phím Win + P để chuyển sang chế độ Extend nhé.

Bên trên