[Tư vấn][Hướng dẫn]Điều khiển từ xa: Software/Hardware, tắt bật chỉnh phụ đề, kênh tiếng

Ðề: Giúp mình HTPC Remote Control-Điều khiển máy tính

air mouse dùng như chuột ko dây airmose của logitech đó bác cái này chỉ tiện khi ngồi gần màn hình thôi khoảng 3m vì khi đó mình mới nhìn thấy chuột để mà điều khiển được.
Còn Jaadu VNC thì nàn máy tính sẽ hiện lên trên màn hình điện thoại của mình ko ngại khoảng cách miễn là trong phạm vi sóng wifi của HTPC và dùng thì vô đối luôn

cái Jaady này so với cái Logmein thì cái nào xài mượn hơn hả bác

nếu bạn ở Tp HCM thì ra đây mua www.dangcapdigital.com
mình chỉ tìm thấy trên mạng thôi

trinhtuandat

[K]evin[T]rinh;302428 đã viết:
cái Jaady này so với cái Logmein thì cái nào xài mượn hơn hả bác

Mình đang dùng jaadu nên ko vẫn trung thành với em nó

vutrunghoa

Active Member

air mouse dùng như chuột ko dây airmose của logitech đó bác cái này chỉ tiện khi ngồi gần màn hình thôi khoảng 3m vì khi đó mình mới nhìn thấy chuột để mà điều khiển được.
Còn Jaadu VNC thì nàn máy tính sẽ hiện lên trên màn hình điện thoại của mình ko ngại khoảng cách miễn là trong phạm vi sóng wifi của HTPC và dùng thì vô đối luôn

hic, cái airmouse phải cài cả soft trên HTPC và trên Iphone rồi nhập IP để nó log được với nhau. mà IP ver 3.2.1 cài không được mới đau chứ:(:)((

Còn cái Jaadu VNC thì chưa thử, nhưng cái này cài qua Cydia ah ông anh?

duycom

Ban Quản Trị

thanks bác trinhtuandat nhiều, dạo này vứt xó iphone giờ mới có dịp vọc lại :)
edit: bác xem lại giùm cái link jaadu em ko down dc ạ :(

trinhtuandat

thanks bác trinhtuandat nhiều, dạo này vứt xó iphone giờ mới có dịp vọc lại :)
edit: bác xem lại giùm cái link jaadu em ko down dc ạ :(
bạn vào trang JaaduVNC.com mà down có cả hướng dẫn rất cụ thể còn app jaaduVNC thì cứ google mà thẳng tiến

zenithx

Member

đang có Pinacle pctv 300i card sẵn trong HTPC, xin hỏi liệu cái remote của nó có thể đảm trách làm remote cho HTPC luôn 0? cách làm....?
thiệt là...noob wá đi nè....

ken_ntd

cho mình hỏi, phần mềm remote trên có setup được trên N97 không hay chỉ trên iphone?

puma07

Member

Mình xài Blackberry và phần mềm này để làm remote.
http://www.bluctrl.com/

Xài gần giống như là bàn phím và chuột ko dây ;))
Cảm giác đã lắm. Tuy nhiên phải mở bluetooth nên hơi tốn Pin 1 chút
Nếu xài cho PC thì phải mua thêm cái Bluetooth adapter khoảng 85k đến 150k thôi tùy loại :D
còn xài laptop thì mở bluetooth lên là xong

lhlong75

Member
Tư vấn mua remote điều khiển đa năng cho htpc

bác nào có kinh nghiệm or đã dùng qua điều khiển tất cả trong 1 xin tư vấn giúp e,

e mới build xong 1 con HTPC, nhưng còn thiếu remote control cho nó, nên đang phân vân : muốn mua loại remote vừa cho htpc vừa cho thiết bị audio (dvd, cd, amplifier, receiver, Bluray, air conditioner, fan..) nhưng giá còn cao quá , còn nếu mua loại chỉ cần khiển htpc thì nhiều quá.

các bác tu vấn giúp nơi bán, chỗ mua hoặc bác nào đã chơi loai đa năng của logitech mà khiển được từ htpc đến tbi audio gia dụng, máy lạnh xin help me

xin cám ơn

jumpy

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mua remote điều khiển đa năng cho htpc

Bác mua cái điều khiển đa năng có thể học được các nút lệnh ấy. Dùng 1 mình em nó khiển tất cả các loại luôn. Hình như bên muare.vn có người bán 480k thì phải

lcmart

Member
Điều khiển HP dùng thế nào để hiệu quả nhất các bác help me

như tiêu đề bác nào dùng rồi chirem với

[Hỏi] Điều khiển từ xa cho Media Center

Mình đang cần tìm 1 điều khiển từ xa cho Media Center trên Win7. Xin hỏi các Bác trong diễn đàn biết chỗ nào bán và giá bao nhiêu không ợ.?

Xin cảm ơn các Bác nhiều!

nino

Member
Ðề: [Hỏi] Điều khiển từ xa cho Media Center

sao bác không vào khu vực rao vặt mà tìm

Bên trên