[Tư vấn] Kết nối CD Player(china),LS4600 và Onkyo S3400

Các bác vui lòng hướng dẫn cho em kết nối các thiết bị sau :

Em muốn nối CD Player qua cổng Component vào Receiver của Onkyo S3400 rồi xuất HDMI out tới HDMI in của LS4600 thì có được không và phải setup như thế nào ạ ?

Nếu không thì nên setup ra sao cho hợp lý ?

Cảm ơn các bác nhiều.

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] Kết nối CD Player(china),LS4600 và Onkyo S3400

Bác nối CD với Receiver qua giắc RCA chứ. Còn HDMI thì nối vậy đúng rồi. Còn đầu phát phim của bác là gì nữa.

Hik, Em chưa có HDplayer, chỉ xài DVD Tầu chạy phim, giờ muốn pass hình qua TV bác ạ.

Như vậy dùng CDP/DVDP > RCA > Receiver > HDMI >TV là được phải không bác ?

Có cần setup gì thêm trong Receiver nữa không ạ ?

do_long_khach

Well-Known Member

Bài 1 bác bảo là CD Player, bây giờ lại thành DVD à. Nếu DVD để xem phim thì nối bằng component là đúng rồi.

Bác kiếm cái ổ cứng di động copy phim vào đó và cắm cổng USB trên TV mà xem, hình như TV của bác chơi được kiểu này. Bây giờ ai lại xem phim DVD.

Bài 1 bác bảo là CD Player, bây giờ lại thành DVD à. Nếu DVD để xem phim thì nối bằng component là đúng rồi.

Bác kiếm cái ổ cứng di động copy phim vào đó và cắm cổng USB trên TV mà xem, hình như TV của bác chơi được kiểu này. Bây giờ ai lại xem phim DVD.

Dạ, chính xác nó là cái đầu DVD tàu. Em đã xem film trên ổ cứng và pass âm thanh qua Optical out tới Receiver bình thường.

Tuy nhiên có 1 số đĩa như Xuân Hinh 2013, Thúy Nga 106 .. mới mua ngoài. Em muốn đưa vào đầu China nó đọc và pass qua receiver lên TV, (đã cắm 3 sợi component lên TV bình thường) nhưng giờ đây dây Component ngắn quá (chuyển chỗ đặt S3400) nên em muốn đẩy tín hiệu video qua Receiver mượn đường HDMI out để tới TV.

Ngoài ra, bác do_long_khach và anh em cho em hỏi : Receiver của em chỉ chỉnh được Treble, Bass thôi phải không ạ ? Em có thể chỉnh riêng từng loa được không ?

Em muốn nối CD Player qua cổng Component vào Receiver của Onkyo S3400 rồi xuất HDMI out tới HDMI in của LS4600 thì có được không và phải setup như thế nào ạ ?

Cảm ơn các bác nhiều.

cứ 3 rắc hoa sen mà phang thôi bác, 1 video và 2 tiếng L/R vào rec. từ rec nối HDMI lên tv là ok

---------- Post added 09-01-2013 at 02:19:53 PM ----------

Cảm ơn các bác nhiều.

cứ 3 rắc hoa sen mà phang thôi bác, 1 video và 2 tiếng L/R vào rec. từ rec nối HDMI lên tv là ok

Em cũng đang dùng Phương án này sau khi thử kết nối qua Component ! Tuy nhiên không có hình.

Kỹ thuật của bên Trương Lê nói nó (S3400) không nhận từ Component và pass lên TV qua HDMI out. Em hơi nghi ngờ vì nếu thế Components để làm gì nhỉ ??

do_long_khach

Well-Known Member

Tv bác chắc có cổng quang. Bssc nối component dvd vào tv rồi nối optical từ tv ra receiver lấy tiếng xem sao

hoặc bác xem lại cổng component trên DVD có bị hỏng hay lỗi gì không. nhiều khi trong setup của DVD cổng component để off nên cũng không xuất được hình ra rec

Tv bác chắc có cổng quang. Bssc nối component dvd vào tv rồi nối optical từ tv ra receiver lấy tiếng xem sao

NỐi thế này ok : components hoạt động tốt !
Do em chuyển vij trí receiver nên cáp components ngắn - nên email muốn nhờ sợi hdmi.

hoặc bác xem lại cổng component trên DVD có bị hỏng hay lỗi gì không. nhiều khi trong setup của DVD cổng component để off nên cũng không xuất được hình ra rec

Cổng components ổn cả ạ. Em vẫn pass hình qua LG led và LG crt.

Bên trên