Tư vấn lắp vtv cab

winclear

Member
list kênh trên VTVcab analog đây bác :)

// Còn lắp VTVcab HD là full cái list gần 150 kênh (SD+HD)
Ơ pac lấy đâu thế ,em tìm mãi ko ra
Nhìn mà ham có đầy đủ kênh của SCTV lại còn thêm nhiều kênh mới nữa
Nếu có thể mắc được chuyển ngay cho rồi
Ủa không có kênh hài ta

shino189

Member
Ơ pac lấy đâu thế ,em tìm mãi ko ra
Nhìn mà ham có đầy đủ kênh của SCTV lại còn thêm nhiều kênh mới nữa
Nếu có thể mắc được chuyển ngay cho rồi
Ủa không có kênh hài ta

Vào web VTVcab, mục "Dịch vụ", nó chia TH cáp và TH số riêng mà bác :)
Kênh Sctv hài lắp gói HD mới có =.=
// Mới mẻ với bác nên bác thấy ham thôi, chứ em dùng VTVcab analog mấy năm nay, chất lượng thì okie, nhưng chán list kênh rồi :((
Nhiều lúc nhìn list kênh analog SCTV, nhiều kênh địa phương lạ lạ, lại thấy ham :-S

duyen_pham

list kênh trên VTVcab analog đây bác :)

// Còn lắp VTVcab HD là full cái list gần 150 kênh (SD+HD)
ặc, đây là list kênh vtvcab tại khu vực hanoi, ở chỗ em ko móc đâu ra sctv trên vtvcab vì 2 thằng này là 2 công ty lắp cáp cạnh tranh quyết liệt, nhưng được cái có đủ list của vtc :D

s2crux

Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn lắp vtv cab

mình chẳng thấy VTC bây giờ nó hay chỗ nào =)), VTVCab list kênh chuẩn nhất rồi, nhung mà trong TPHCM có VTVCab hả bác?

mình cũng thất VTC lượng kênh rất là bị hạn hẹp, nhất là đối với người thích xem tennis như mình. VTVCab thì không phải bàn, giờ không phải xem tennis qua computer nữa rồi. Có 1 điều là cảm giác mấy kênh HD của VTVcab chất lượng không tốt như mấy kênh HD của VTC (đánh giá chủ quan)

winclear

Member
// Mới mẻ với bác nên bác thấy ham thôi, chứ em dùng VTVcab analog mấy năm nay, chất lượng thì okie, nhưng chán list kênh rồi :((
Nhiều lúc nhìn list kênh analog SCTV, nhiều kênh địa phương lạ lạ, lại thấy ham :-S
Kênh địa phương có gì mà xem,mình chả bao giờ xem cả

winclear

Member
Kênh địa phương có gì mà xem,mình chả bao giờ xem cả

winclear

Member
Đã gọi lên VTV Cab khu vực HCM
1 số thì ko liên lạc được
1 số thì kêu là lộn số

Q@tv

Member

ý mình nói sd là cáp đó
còn HD thì cũng tính mắc,mà nghĩ lại thì ở nhà có ba với má là coi nhiều,mình thì toàn down phim HD về xem,nên cũng ko ham lắm,mà chất lương HD trên tivi làm sao bằng phim HD trên mạng được

Ba má xem thì bác cứ để SCTV vậy là được rồi bác ơi. Phần mình là có internet, có laptop hay PC, có HDD hàng TB thì cứ lên mạng mà down phim nhạc HD về xem cho nó sướng, còn TV thì chỉ cần xem 2 kênh Discovery và National Geographic Channel là đủ rồi :))

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn lắp vtv cab

SCTV và VTVcab thì khác gì nhau đâu. kênh không giống nhau nhưng nội dung thì cũng tương tự thôi. đầu của SCTV lại rẻ hơn nữa.

winclear

Member
Re: Ðề: Tư vấn lắp vtv cab

SCTV và VTVcab thì khác gì nhau đâu. kênh không giống nhau nhưng nội dung thì cũng tương tự thôi. đầu của SCTV lại rẻ hơn nữa(em đang nói cáp pac ơi).

Ngặt 1 nỗi đang luyện thi toiec,cần có kênh cnn để luyện nghe,mà sctv lại ko có
Và vtv cab có hết tất cả mấy kênh hay của SCTV,vậy thì tại sao lại ko đổi(cũng chẳng có mà đổi nữa hehehe)

Các bác cho e hỏi gói SD trên hệ thống VTV Cab số bao nhiêu tiền 1 tháng vậy?

princetq

Member

Ở chỗ em chưa triển khai dịch vụ nhưng lại có sóng HD của VTV cab. Vất vả sang tỉnh khác đăng ký cho bồ cái truyền hình cáp rồi mua đầu về xài. Hôm nay mới lắp xong 2 đầu thu vtv cab. Chất lượng rất tốt, sóng sánh 2 vạch đều max mặc dù chia cho 3 tv với 2 tv xài đầu HD. Các kênh đều đầy đủ như trên list, giá thuê bao THC chỗ em 88k nên tính ra khá rẻ.

mabuV

Well-Known Member

Hình như 110K/tháng. HD thì thêm 50K/tháng (phải có đầu HD). Thêm K+ (2 kênh) thì 150K/tháng

Ở đâu ra thêm K+ (2 kênh) thì 150k/tháng thế pác?

Theo tôi biết thì là: Cab (110k) + HD (50k) + 2 kênh K+ (150k) = 310k/Tháng ???? :D

princetq

Member

Giá 110k là dành riêng cho các bác ở HN ạ. Ở tỉnh chỉ 88k thôi

Bên trên