Tư vấn LG 55UH770T hay sony 55W800c

spectre1

Nhu cầu của mình chủ yếu là xem fim, nguồn fim thì dow trên mạng chuẩn full HD, thỉnh thoáng mới xem tivi và bật youtube cho con ăn. Mình đang nghiêng về con w800c vì có android có thể coi my k+. Thấy con UH770T thì lại được cái 4K, k biết con này 4k thật hay fake nữa, nhưng lại kém cái hdh web os k bằng android và tần số quét của nó có hơn w800c k?
Bác nào rành về hai e này xin cho mình chút lời khuyên, và nên mua ở đâu giá rẻ nhất, mình k cần km loa đài gì cả vì nhà có bộ AIO denon xem fim rồi

Butterfly

Well-Known Member
2 con chênh nhau phải tầm 2tr,
Con Sony giá tầm 19tr, còn con LG tầm 21tr. (Nếu bác có thấy chỗ nào bán con LG giá ngang với con Sony thì ới em một tiếng)
Nhưng theo em nếu bác lăn tăn có lẽ nên so sánh 55UH770T vs 55X7000D thì hợp lý hơn vì chí ít theo thông tin của em thì nó ngang giá và cũng cùng cấp độ.

spectre1

Mình so sánh vì muốn hỏi mọi người xem lên 4k có đáng k thôi. Khi nguồn vào chỉ tối đa Full HD thì có sự khác biệt giữa 2 ti vi k?
Con 55x700D là model 2016 đúng k nhỉ. Con này tần số quét thật bao nhiêu vậy cậu

tuan2681

Member
Mình so sánh vì muốn hỏi mọi người xem lên 4k có đáng k thôi. Khi nguồn vào chỉ tối đa Full HD thì có sự khác biệt giữa 2 ti vi k?
Con 55x700D là model 2016 đúng k nhỉ. Con này tần số quét thật bao nhiêu vậy cậu
X7000 tso quét là 60hz Uh770 là 100 hz bác nhé
Theo em thì uh770 hay hơn w800c. Trên rtings cũng đánh giá uh770 điểm movies cao hơn 800c.
Đặc biệt nếu bác để phòng khách thì càng nên lấy uh770 do nó là màn ips góc nhìn rộng hơn 800c màn VA.

bestbuys

Member
Đúng vậy bác sosanh 2 em này thấy hơi khập khiễng chí ít phải so sánh 55uh770 và 55x7000d mới đúng.
Còn về bác hỏi chỉ xem các kênh full hd ko thôi thì có khác nhau không thì em xin trả lời bác là có khác nhau ạ . Em đi lắp cho khách nhiều em biết con 55uh770 có độ phân giải cao hơn nên bác xem hình ảnh nó mịn màng hơn, còn về tần số quét nó chỉ có tác dụng xem những bộ phim 3d thôi bác. Hôm nào rảnh em sẽ có một bài riêng về tần số quét cao và độ phân giải lớn còn hôm nay em chỉ đề cập tới em nào hơn em nào thôi bác.
Để xem những kênh bình thường thì em sony trội hơn về hình ảnh và mầu sắc, còn để xem kênh full hd thì em 55uh770 đẹp hơn chút ít mầu sắc tươi tắn hơn. Nên để lựa trọn là do quyền của bác. Còn em vẫn nghiêng về em sony 55w800c vì em bán con này hơn một năm nay chưa thấy khách hàng phản hồi vì chất lượng của em ý hai nữa mầu sắc của em này rất bền màu ko bị sáng loé như em lg , tuy một số giao diện ko bằng lg nhưng nếu bác mua về trải nghiệm thì vũng thấy quen và những chức năng đấy cũng ko cần thiết.
Tóm lại em là em trọn 55w800c còn bác chọn em nào thì tuỳ . Chúc bác có sự lựa trọn ưng ý nhất. Có ji cứ alo em

Bên trên