Tư vấn loa bookshelf nghe nhạc trẻ ạ.

hogus405

Member
Em cần tư vấn loa bookshelf nghe nhạc trẻ bass tốt giá tầm 3tr đổ lại ạ, hàng sendconhand thôi. Yêu cầu trở kháng 6ohm nhạy 90db trở lên. Thanks all !

Chỉnh sửa lần cuối:

cmkazan1

Banned
không có loa bạn yêu cầu đâu , khỏi tìm, ra ngoài mua mấy cái loa nhỏ vi tính gắn vào mà xài, sợ chưa có giá đó nữa

nemesistan

Active Member
mấy đôi Onkyo của dàn mini đáp ứng tốt. D202Altd là 1 ví dụ. Ngoài ra còn nhiều loại lắm, 2nd thì rất nhiều

hogus405

Member
không có chi đâu . haha ! Loa có 3 triệu bạc thì cần gì sâu với chả rộng, tầm giá đó , thì chỉ có nhiêu đó thôi , haha
Xin hỏi bác đã nghe con mission 761 chưa nhỉ, em thấy đôi này giá 2tr5, tuy nhỏ mà chất âm người lớn ạ.

Làm con loa vi tính 2.1 cho cho đảm bảo đủ cả bass và treble tầm hơn 3 triệu ! Chứ kiếm đâu ra loa mà có âm ấy rộng :(

tầm tiền này chỉ chơi được loa máy tính 2.1 là hơp lý vì có cục subwoofer rời bass mới mạnh và ở tầm tiền này loa máy tính mới có, loa bookshelf thường mạnh về vocal, trữ tình hơn

ngdhieu

Well-Known Member
Cảm ơn kiến thức "sâu rộng" về loa của bác ạ.

Bác ấy nói không sai mấy đâu.
Ràng buộc cả điều kiện trở kháng 6Ohm và điều kiện độ nhạy 90dB trở lên thì rất khó có hàng đáp ứng yêu cầu của bác.

Update: Dạo bên Chợ Tốt thấy có cặp loa phù hợp với đề bài của bác đây:
Onkyo MS-1000 giá 2tr7 nhé.

https://www.chotot.com/quan-6/mua-b...-nghe-nhac/loa-onkyo-ms-1000-bai-34119396.htm

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên