Tư vấn loa FOCAL CHORUS CC 700 CENTER

ANHPHUOC

Member
Tình hình là mình đang tìm một loa Center hay để ghép với bộ dàn xem phim gồm:
Recever Denon X4100W
Loa cột JBL L880
Surround Monitor Audio Ma 201
Sub SVS SB2000.
Mình xem trên mạng có dòng loa Focal Chorus CC 700 của Pháp hiện nhiều nơi đang khuyến mãi. Loa có công xuất 200W, độ nhạy 91db.
Mình đang lưỡng lự ở tầm tiền khoảng 10 triệu nên lấy em này hay có thể kiếm em Center của hãng khác trong tầm tiền những chất lượng hay hơn. (Mình đã dùng qua JBL LC1)
Mong các bác trên diễn đàn tư vấn giúp. Xin cảm ơn.

akhin911

Active Member
Tình hình là mình đang tìm một loa Center hay để ghép với bộ dàn xem phim gồm:
Recever Denon X4100W
Loa cột JBL L880
Surround Monitor Audio Ma 201
Sub SVS SB2000.
Mình xem trên mạng có dòng loa Focal Chorus CC 700 của Pháp hiện nhiều nơi đang khuyến mãi. Loa có công xuất 200W, độ nhạy 91db.
Mình đang lưỡng lự ở tầm tiền khoảng 10 triệu nên lấy em này hay có thể kiếm em Center của hãng khác trong tầm tiền những chất lượng hay hơn. (Mình đã dùng qua JBL LC1)
Mong các bác trên diễn đàn tư vấn giúp. Xin cảm ơn.

Bác coi phim thì lấy con b&w htm1 nautilus của em là không hối hân đâu,vì nó cũng là hàng đỉnh rồi,sau này xài thời gian mà có nâng cấp thì cũg chỉ co 2 con để bac nâng cấp là htm2 diamond&htm1 d3

DanielTran

Well-Known Member
Con này đẹp như vậy mà có 3,7tr thì quất ngay đi bác khỏi lăn tăn!

do_long_khach

Well-Known Member
check rồi bác. Của Hòa Phúc link trên là CC700 S (đời cũ sx 2003), ko phải 700 V. Tí nữa dính chưởng.

vinagoh

Well-Known Member
Haiza..... Làm ăn lớn mà sao kỳ vậy? May bác do long khach check kỷ, kg thì...... :D

ANHPHUOC

Member
Mình tới Đông Thành rồi Focal đời cũ không phải dòng mới.
Paradigm Monitor Center 3v7
Con này vượt tầm về giá. Focal V là dòng nắp đậy mặt loa hình tam giác phải không bác?

ANHPHUOC

Member
Bác coi phim thì lấy con b&w htm1 nautilus của em là không hối hân đâu,vì nó cũng là hàng đỉnh rồi,sau này xài thời gian mà có nâng cấp thì cũg chỉ co 2 con để bac nâng cấp là htm2 diamond&htm1 d3
Đỉnh rồi nhưng em nghèo lắm chưa giám mơ. Trừ khi bác thương để giá mơ ước em mới dám dùng.

charliethi

Well-Known Member
Bạn nên thử cách này rẻ tiền, vui và rất hay. Một amp tốt (amp mono cho xe hơi cũng được), o cần công suất cao, cho center channel. Ráp một loa full range va treble. Cần thiết gắn thêm một loa cũ (used) nào đó để sau full range (toàn giải), vì amp có hai channels, nếu là stereo. Đừng phí tiền vào hàng hiệu, chưa chắc đâ hay bằng cách này đâu. Tôi đã có nhiều hiệu đắt tiền, bán hết tự ráp và chế vui hơn và dành dụm cho chuyện khác cần thiết hơn. Điều chỉnh volumn, treble, bass, tone..... theo tùy thích, nhưng direct thì chuẩn hơn.

NB: Khi so sánh cách này với loa hiệu, nên vui lòng đừng xử dụng "subtile". Nếu hay, bán đồ xịn, và chuẩn bị nhà kho để chứa loa cũ :). vì rất vui, và vui thi sẽ ráp nhiều lắm!

BB

ANHPHUOC

Member
Mình vừa đạt ý nguyện đầu tư em Focal Chorus CC700 Center. Mình thật sự ngỡ ngàng về âm thanh mà center này phát ra ngay từ những âm điệu đầu tiên. Cảm nhận của mình Center thiết kế gọn, đẹp, âm thanh quá rõ ràng và chí tiết. Tiếng bass rất ấm "nghe cứ bưng bưng đã tai lắm".
Đang tiếp tục thử một số thể loại Phim, nhạc.

ANHPHUOC

Member
Lazada giảm 10%. Nghe chi tiết lắm, khác hẳn các dòng Center mà mình đã dùng qua.
Không biết có cách nào để có thể xác định loa Center thế nào là hay không các bác?
Mình có cần kiếm con Pow để đánh riêng cho em này không? Mong được chỉ bảo?

Bên trên