Tư vấn máy tính bảng để học tập :D

anhlahero

Member
mình là sinh viên, mình muốn mua 1 cái tablet để học tập, lướt web, pin hơi trâu 1 tí , vì mình học cả ngày nên mình k muốn tình trạng hết pin :D chi phí của mình là 6tr :D mng tư vấn giúp mình nhé, mình tks all ạ

lechungtin

Member
Ðề: Tư vấn máy tính bảng để học tập :D

tầm này bạn dùng lenovo tab s8 là ngon rồi :) máy lướt web mượt, ko giật lag, pin trâu

Sugar1

Member

tab s8 tuyệt vời luôn :D, máy lướt web mạnh, pin trâu tha hồ chiến game bạn ơi

onggianga7

s8 ma trau bò ah,muốn pin ngon thì mua dòng yoga

martador

Ko biết mọi người thế nào , mình mua 1 cái ipad về dùng thấy làm việc bất tiện nên ngưng không dùng nữa . Sau đó mua cái Samsung Note 10.1 2014 vì nghĩ có thêm viết và 1 số chức năng + kết nối USB ,... rồi thì về cũng chỉ dùng được 2 tháng thấy hiệu suất làm việc kém hơn hẳn so với dùng Laptop . xài Tablet thì Các thao tác bị chậm lại , phần mềm hỗ trợ kém hơn , xài tablet có xu hướng dễ xao nhãng vì cứ chuyển qua đọc tin tức lướt web hoặc mang tablet lên giường và tất nhiên làm việc cũng kém hiệu quả hơn . Đối với học hành mình nghĩ chắc hiệu suất của Tablet so với Laptop cũng không bằng , chỉ lợi hơn là tính cơ động cao thôi . Ý kiến cá nhân .

ironman38

Member

Tablet tầm 6tr thì chỉ có của SS, asus, acer, lenovo. Nên dòng nào cũng được. Quan trọng là thấy đẹp là được.

Không biết có hoc hành được gì từ cái mtb ko? Chứ e thấy mua chỉ có dùng giải trí là nhiều.

Bên trên