Tư vấn mua dàn loa

gacon_97

Member
Hiện tại mình có khoảng 6 đến 7 củ đứt tháng lương , các bác tư vấn giúp mình tầm này thì chơi dàn nào ngon, nhu cầu của em nghe nhạc là chủ yếu ( nhạc Yanni, nhạc trẻ blah blah ), với nhu cầu trên thì nên chọn dàn nào mong các bác tư vấn nhiệt tình, thanks ợ

ducdunghd

Active Member
Ðề: Tư vấn mua dàn loa

Thật tình với bác chủ tầm tiền này chỉ đủ bộ dàn AIO samsung, lg thôi. Hãy để dành tích lũy thêm thời gian nữa lúa kha khá hãy tính bác ạ.

winterfell101

Well-Known Member

Hix, bác chỉ bỏ 1 tháng lương để mua đồ chơi e thấy ko hợp ní đâu ạh, theo e thì bác cứ chịu khó ăn mì tôm khoảng vài ba tháng j đó, :D

Vdzung

Active Member

Ơ, em thấy bên Nguyễn Audio đang KM đó. Thiếu CD thì hoặc mua tạm con DVD tầm hơn củ nghe tạm hoặc mua tạm 1 con hàng 2nd cũng hơn củ. Dàn AIO nghe chán chỉ mang về quê tặng chứ bán lỗ sặc máu luôn :))

z600

Member

thực ra với tầm đs bác đầu tư mua hàng bãi thì cũng tạm đủ dàn roài đs

gacon_97

Member

thế theo các bác là bao nhiêu là đủ vậy, 13 đến 14 đủ ko ? e ko rành lắm

thuytinhtim

Well-Known Member

Thấy bên TruongLe có thanh bộ 5.1 giá khá rẻ mà ko biết còn ko. Bác thử qua đó coi.

bosi

Hiện tại mình có khoảng 6 đến 7 củ đứt tháng lương , các bác tư vấn giúp mình tầm này thì chơi dàn nào ngon, nhu cầu của em nghe nhạc là chủ yếu ( nhạc Yanni, nhạc trẻ blah blah ), với nhu cầu trên thì nên chọn dàn nào mong các bác tư vấn nhiệt tình, thanks ợ

với số tiền đó,bạn khó tìm 1bộ dàn để được âm thanh đúng nghĩa hi end . Theo mình nên đầu tư thêm một ít nữa ....dể mua được bộ dàn mói.

ducmanh2306

Active Member

Ráng thêm chút nữa nghiên cứu bộ này
Ampli Pioneer A-10K + Loa Platinum Master 10 giá: 12.980.000 VNĐ giảm còn: 8.980.000 VNĐ

Ampli Sherwood RX-4508 + Loa Platinum Master 10 giá: 10.480.000 VNĐ giảm còn: 7.330.000 VNĐ

ngdhieu

Well-Known Member

Nếu em là bác thì em sẽ mua bộ này, có rất nhiều điểm hay:

1. Gọn nhẹ, dễ di chuyển
2. Sau này khi có tiền sắm dàn lớn vẫn có thể bỏ nó vào phòng ngủ làm dàn phụ được.
3. Sắm TV thì dùng nó làm loa khuếch đại cho TV vẫn tiện hơn dàn lớn.
4. Có sẵn mọi thứ chỉ cần chép cái USB cắm vào là nghe tốt.

Nhược điểm:
1. Hàng second hand (hãy nghĩ rằng mình mua và dùng nó là có ích cho môi trường nhé ;)) )
2. Điện 100V => tốn thêm chừng 300k nữa cho biến thế.

Link mua hàng: (Chú ý giá bán không kèm theo cái máy tính bảng nhé ;)) )

http://trantriaudio.vn/san-pham/1411/onkyo-xu1.html

DanielTran

Well-Known Member

Lời khuyên của bác ngdhieu rất giá trị, bác gacon_97 nên nghiêm túc xem xét lời khuyên này. Ở khoảng 5-6tr, cũng ở chỗ này bác có thể tìm được những dàn công suất cao hơn nữa.

famthanh

Member

em cần ra đi dàn cỏ, uy lực cũng chẳng vừa. amply sony str de 935. sub yamaha nx sw200(kèm 2 sur), center jbl 305, cặp cột infinity ss2004

vuhuynh1985

Bác thử nghe dàn nội địa Nhật Kenwood 5002 loa LSF-555 xem,đây là dàn size trung, công suất khá, giá cũng tầm đó, nghe tiếng trống trong nhạc của Yanni hơi bị phê.

DanielTran

Well-Known Member

Bác thử nghe dàn nội địa Nhật Kenwood 5002 loa LSF-555 xem,đây là dàn size trung, công suất khá, giá cũng tầm đó, nghe tiếng trống trong nhạc của Yanni hơi bị phê.

Trời ơi, sao bạn bốc thuốc giống y chang bộ dàn của mình có vậy!

truongbathoi

Well-Known Member
Với tầm tiền khiêm tốn, bác chủ nên ngắm thiết bị second hand của Nhật, âm thanh khá tốt trong tầm giá. Bác thử ghé http://tantanaudio.com xem có bộ đôi nào vừa ý không.

Bên trên