tư vấn mua đầu HD hay BLURAY SONY BDP-S5200/BMSP6

freemen_art

Member
Chào cả nhà, nhờ các bác tư vấn em đang loay hoay nên mua đầu HD hay BLURAY SONY BDP-S5200/BMSP6 , với những file định dạng true HD thì Sony có đọc được không ạ, nếu đọc được thì so với đầu HD âm thanh có giống nhau không, đầu HD nhiều siền quá nên em đang lăn tăn vụ BLURAY SONY BDP-S5200/BMSP6
Cám ơn các bác nhiều

quangtuong

Banned
Ðề: tư vấn mua đầu HD hay BLURAY SONY BDP-S5200/BMSP6

Nếu bác mua đầu đỉa của SONY thì bác phải mua ĐỈA xịn nó mới xem được nhé .mà 1 đỉa mấy trăm ngàn lận .mua hdp cho chắc

dungtam25

Well-Known Member

Em nghĩ nó đọc tốt các định dạng audio Dolby True HD,DTS Master đấy bác.
Nhưng quan trọng nhất là bác có đủ tiền mua dĩa để chơi không?????????

bktrantam

hix, em vừa tậu 1 bộ Raspberry Pi2 ở HShop.vn gồm: mạch Raspberry Pi2 + case + nguồn + thẻ 8gb + 1hdd usb 500gb transcend = 2.7tr, chơi mHD vô tư, nhưng chơi full HD thì bị giật lag, đúng là tiền nào của nấy TT

nhtruong

Well-Known Member

lời khuyên chân thành là bác mua đầu HD đi, đừng mua đầu bluray về sẽ bỏ xó luôn, em có con bluray Samsung mua cách đây 3 năm và bây giờ em chỉ sử dụng USB của tivi vì ko còn tiền mua đầu HD

vubang

Active Member

hix, em vừa tậu 1 bộ Raspberry Pi2 ở HShop.vn gồm: mạch Raspberry Pi2 + case + nguồn + thẻ 8gb + 1hdd usb 500gb transcend = 2.7tr, chơi mHD vô tư, nhưng chơi full HD thì bị giật lag, đúng là tiền nào của nấy TT

Bạn dùng sai mục đích của Pi2 rồi, tiền đó mua HDP ngon lành cành đào nhé.

Cái Sony 5200 bác định mua chẳng thua gì đầu HD player cả nó còn hơn ở chỗ xem được đĩa Bluray. Nó có thể làm được tất cả những việc mà đầu HD làm được tức là xem được tất cả các phim HD qua cổng USB hoặc LAN ( tôi trước đây dùng con S5100 nay mới thay lên OPPO 105D ) . Nó có thể đọc được tất cả các đĩa bluray có trên thị trường kể cả đĩa chép. Tôi vẫn thường tự burn cho mình những phim bluray hay để lưu lại xem sau này phòng khi HDD chết . Hơn nữa thông số kỹ thuật về âm thanh hình ảnh của nó hơn phần lớn những đầu HD đang có trên thị trường và nó có thể upscale hình ảnh HD lên 4K nên nếu bác xem trên TV 4K thì sẽ thấy sự khác biệt. Tôi và một vài bác khác đã từng review và so sánh trên này bác có thể tìm lại để đọc.

meocon

Well-Known Member

Huu đầu bluray đẽ khó xài thoải mái , còn thêm SONY , SONY chơi gì cũng kèm SONY ,, tương thích SONY :(( , thui a mua đầu HD giá 1tr5 đền 2tr5 , xem HD cho hoải mái đầu óc , ko lo nghĩ gì :(

nhtruong

Well-Known Member

Cái Sony 5200 bác định mua chẳng thua gì đầu HD player cả nó còn hơn ở chỗ xem được đĩa Bluray. Nó có thể làm được tất cả những việc mà đầu HD làm được tức là xem được tất cả các phim HD qua cổng USB hoặc LAN ( tôi trước đây dùng con S5100 nay mới thay lên OPPO 105D ) . Nó có thể đọc được tất cả các đĩa bluray có trên thị trường kể cả đĩa chép. Tôi vẫn thường tự burn cho mình những phim bluray hay để lưu lại xem sau này phòng khi HDD chết . Hơn nữa thông số kỹ thuật về âm thanh hình ảnh của nó hơn phần lớn những đầu HD đang có trên thị trường và nó có thể upscale hình ảnh HD lên 4K nên nếu bác xem trên TV 4K thì sẽ thấy sự khác biệt. Tôi và một vài bác khác đã từng review và so sánh trên này bác có thể tìm lại để đọc.

xin hỏi bác là em nó có đọc được phụ đề rời ko nếu xem phim qua cổng USB của nó

Bên trên