Tư vấn mua HD player Android

Các bác tư vấn cho em đầu thu nào hỗ trợ MEPG4, bluray, DTS HD, hỗ trợ 3D,... chạy được app store, Giá tầm khoảng 3tr trở xuống.
Và cho em hỏi là đầu HD player Android có nâng cấp phiên bản Android được không?
Mấy cái có cổng USB gắn trực tiếp vào ti vi như cái này mà ti vi em không có thì phải kết nối ntn?

vhtuananh

Member
Ðề: Tư vấn mua HD player Android

Các bác tư vấn cho em đầu thu nào hỗ trợ MEPG4, bluray, DTS HD, hỗ trợ 3D,... chạy được app store, Giá tầm khoảng 3tr trở xuống.
Và cho em hỏi là đầu HD player Android có nâng cấp phiên bản Android được không?
Mấy cái có cổng USB gắn trực tiếp vào ti vi như cái này mà ti vi em không có thì phải kết nối ntn?
Yêu cầu bạn đưa ra thì chắc chưa có em nào đáp ứng được cả, bạn dạo 1 vòng các topic là sẽ biết ngay mà.
À, tách ra 2 khái niệm nhé, HD Player hoặc Android Box <- theo mình hiểu là vậy đóa 8->

Bác cho em hỏi với giá khoảng 3tr trở xuống thì con nào được nhất ạ?

meocon

Well-Known Member

Đang có himedia Q10 , dòng android mới nhất , xem tốt nha a

vietnam123

Em là thành viên mới, đang tìm hiều về Android TV, nhờ các bác cao thủ sành sỏi tư vấn mua loại nào phù hợp nhất.

Sau khi dùng con Sony 32ex650 thì thấy Internet Tv chưa đáp ứng được nhu cầu, thứ nhất bị hạn chế duyệt web, thứ hai hạn chế đọc ổ cứng dung lượng cao, thứ 3 dùng wifi thì tốn kém - phải dùng lan. Quyết định mua dòng thường và xài android. Em dùng điện thoại android, vọc chán rồi nên quen dùng nên càng tiện.

Em định kết hợp với em LED Sony 40EX430, tv được treo tường trong phòng ngủ, lại ở lối đi, nên nói chung là không muốn dây dợ quá lằng nhằng, mất thẩm mĩ lại vướng, nên thiên về dòng Stick.

Tuy nhiên, em cũng có 1 số nhu cầu mà dòng box có thế mạnh hơn.
1. Về wifi, tv luôn ở trong tầm phát wifi vì tầng nào em cũng lắp. Tuy nhiên, thấy review sóng sánh của mấy em stick hơi kém nên cũng lăn tăn sang box.
2. Em có 1 ổ cứng Seagate 1TB external 3,5inch, có nguồn riêng, dây dẫn khá dài, thỉnh thoảng muốn cắm xem phim HD, nhưng nhu cầu trước nay chưa nhiều do ngại cắm dây dợ vào lap, lap ra TV. Ổ này cũng để lưu trữ ảnh là chính, nên ít phim, chủ yếu download bản mkv khoảng 500-750mb cho nhẹ.
3. Em có 1 ổ cứng Laptop 80Gb 2,5inch, đã lắp box usb, có dây chữ y để nối nguồn bổ sung. Đang làm ổ usb di động, hay dùng.
4. Em có 1 bộ bàn phím chuột wireless Rapoo 1800, đang cắm máy bán, nhưng có thể tận dùng vì ít dùng máy bàn. Ngoài ra có 2 bộ chuột không dây Logitech đang dùng cho lap.
5. Có 1 webcam A4 Camtech đứng, có kèm mic, cắm usb, không có nguồn riêng. Ít dùng, nhưng muốn tận dụng để skype hoặc dùng viber (điện thoại em hay dùng viber/ gtalk để chat voice)
6. Em có cả điện thoại Android và Iphone, có cả Ipad, nên muốn sử dụng thiết bị này điều khiển luôn TV. Nên ưu tiên cái Android TV nào có phần mềm cho Ios và đt android.

Về nhu cầu giải trí:
1. Lướt web, FB, xem Youtube , nghe nhạc nhanh thay Ipad, cơ bản chắc cái nào cũng đáp ứng được, nên mới lăn tăn mua con ít tiền hay nhiều tiền.
2. Hay xem Hdviet, Hayhaytv trên ipad, muốn xem trên Tv to cho sướng mắt, đỡ phải ôm ipad (Cái này là chủ yếu). Thêm vào là xem tv kênh hd, hoặc truyền hình online, nhà có cáp vctv nhưng bộ chia lởm nên nhiễu chả mấy khi xem.
3. Kết nối đươc webcam, chuột có sẵn để voice chat, viber và điều khiển được luôn (gõ keyboard)
4. Thỉnh thoảng kết nối ổ cứng xem phim download nếu tốc độ mạng chậm quá (viettel gói home N, cùi nhất)
5. Tv treo sát tường, cổng hdmi lại ở sau, nên phải dùng dây hoặc giắc bẻ vuông mới lắp được, lại khó tháo lắp nếu muốn di chuyển (nhà hơi nhiều TV), nên stick có ưu thế hơn box. Tuy nhiên, tv có hdmi lại khá ít, còn lại toàn tv crt to oạch (mãi nó chưa hỏng để thay), nên có khi vẫn cần cổng av.

Giá cả thì em ưu tiên tầm 2tr5 trở lại, không muốn đầu tư quá nhiều. Nếu có cả mouse air thì hay vì thấy có vẻ thích, còn chưa thử nên chưa biết có tiện không?

Về chất lượng, yêu cầu phải bền vì em muốn dùng lâu dài, firmware được hỗ trợ tốt (update liên tục, em thích cài cái mới để trải nghiệm công nghệ mà), chạy lâu không treo máy, nóng bỏng tay. Vì thích cài đặt phần mềm, nên em muốn bộ nhớ phải lớn đủ cho em nghịch, chứ cài cái này phải xoá cái kia cũng chán.

Nhu cầu thì nhiều, nhưng cái gì cũng có giá nên em muốn nhờ các bác tư vấn loại ngon bổ rẻ, hợp túi tiền mà không quá thất vọng khi mua về ko dùng được như ý muốn.

Em xin cảm ơn mọi người đã đọc phần trình bày dài dòng của em. Vì em có nghiên cứu nhiều bài trên này, thấy phần đầu khen, review hay, phần cuối nhiều người chê, nên chưa biết chọn cái nào. Đọc nào là x5, livebox, tizzbird, mk808 mà thấy hoa mắt. Nên mua loại nào đây? Các bác tư vấn và cho em cả giá luôn nhé.

@vietnam: Bác cũng như em, nhu cầu chính gần như Ipad trên màn hình lớn. Em đang chờ chíp lõi tứ rồi múc. Như bác Tiến đã có thông tin về lõi tứ và chuột bay đang nằm ở giá 100 $ . Nhưng vẫn còn phải chờ một thời gian để thiết bị hoàn thiện là OK.

tienlequoc

Well-Known Member
Bài viết về con lõi tứ UNUIGA U28 em đã có khuyến nghị trong đó. Đó là sản phẩm chưa hoàn thiện, firmware của máy tính bảng bê qua, seller không đáng tin cậy... bản thân em cũng vừa mới bị 1 con tụi seller không chịu ship hàng và đang chờ chúng nó hoàn tiền.

smallgent

Well-Known Member
@star007: mua Minix NEO X5 đi...theo mình con này ổn nhất:
- Dual 1.5GHz, 1G RAM
- nhiều cổng:
1 HDMI
3 USB 2.0
1 micro USB
1 card reader
1 microphone
1 3.5mm stereo out
1 optical
- bộ nhớ lớn (16G NAND flash)

- flash rom thoải mái
- ở vn giờ khoảng vài chục ae đang xài ngon
- chưa pass through dts nhưng nghe hifi stereo qua optical out khá đấy ...có tiền gắn DAC vào chắc cũng tê như ai. Mình test lossless qua 3.5mm out trên dàn nghe nhạc cùi 6tr cũng tê tê ...:)
- You tube các kiểu, viet mobi tv, hdviet ....tê lúm :)
- Đặt online giờ gần 2tr + thuế khoảng trên dưới 100 ngàn + mua thêm cái airmouse rc11 khoảng 500 ngàn nữa...NGON.
- rom chạy cực ổn (bản 17.01.2013)
- hỗ trợ tốt
- webcame xài cái Logitech C210 hoặc C270h (hd 720p) có sẵn mic

còn không thử Geniatech ATV1200 thì tham khảo thêm @tienlequoc

BMZ_Z4

Ðề: Re: Tư vấn mua HD player Android

Đánh dấu, bao giờ hàng về biết đường mua thêm phụ kiện

Có 2 con bạn nên đầu tư ZTV ( chip 1G, 3D ) giá 2,990,000 VNĐ hoặc MYGICA ATV1200 ( chip 1.5G, Full HD ) giá tương tự.

guess12

Member

Theo Mình nghĩ thì bạn nên mua X5 Mình coi review ở VN lẫn nước ngoài thấy em đó ok giá cả phù hợp 2t4 có cả chuột bay và remote luôn ,thiết kế em nó nhìn thật chất không màu mè nhìn lì lì rất thích ,còn MYGICA thì chỉ hơn cái cổng cắm cho tivi CRT ,còn vũ DTS thì sau này nó sẽ giải quyết bằng phần mềm ,còn riêng em thì quyết tâm đợi em lõi tứ ra xem sao ,nhưng sao thấy mấy em lõi tứ đang thử nghiệm thấy điểm chấm cao hơn X5 tí xíu à ,khó nghĩ quá ,mấy em này mà ram 2g thì chạy chắc kinh lắm hihihi

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Tư vấn mua HD player Android

Theo Mình nghĩ thì bạn nên mua X5 Mình coi review ở VN lẫn nước ngoài thấy em đó ok giá cả phù hợp 2t4 có cả chuột bay và remote luôn ,thiết kế em nó nhìn thật chất không màu mè nhìn lì lì rất thích ,còn MYGICA thì chỉ hơn cái cổng cắm cho tivi CRT ,còn vũ DTS thì sau này nó sẽ giải quyết bằng phần mềm ,còn riêng em thì quyết tâm đợi em lõi tứ ra xem sao ,nhưng sao thấy mấy em lõi tứ đang thử nghiệm thấy điểm chấm cao hơn X5 tí xíu à ,khó nghĩ quá ,mấy em này mà ram 2g thì chạy chắc kinh lắm hihihi

Android box thì 2G RAM chạy cũng chẳng khác là mấy so với 1G vì có chạy nhiều app đâu ...còn tablet hay smartphone thì mình thấy khác hẳn trong trường hợp đang load game gủng, tin tức, email, duyệt web....chuyển qua chuyển lại các apps rất nhanh...như Nexus 4 của êm nà :D <=== lại khoe ;)

vietnam123

Cám ơn các bác, em cũng nghiêng về X5, vì con Geniatech ATV1200 thì cũng ngon nhưng giá có vẻ cao quá?

Có bác khuyên em MK 819 hơn X5, giá cạnh tranh hơn, hiệu quả kinh tế hơn. Em đang phân vân. Em ở HN ạ? Bác nào cho em lời khuyên, đang máu mua tặng vợ 8-3, gọi là có quà ^^

danchoi7x

Active Member
Re: Ðề: Tư vấn mua HD player Android

Có bác khuyên em MK 819 hơn X5, giá cạnh tranh hơn, hiệu quả kinh tế hơn. Em đang phân vân ~X( ~X( ~X(

1 thằng là Stick còn 1 thằng là Box thì theo bạn thằng nào "Ngầu" B-) B-) và "Fashion" :"> :"> hơn
Còn nói là mua tặng Gấu ngày 8/3 nhưng thực chất Bro dùng nhiều đấy =)) =)) =))

guess12

Member

Mua X5 đi bác kiểu dáng nhìn hay chứ mấy cái USB cắm thấy nó không chắc chắn và ngầu bắng em này xét về lâu về dài

guess12

Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn mua HD player Android

Android box thì 2G RAM chạy cũng chẳng khác là mấy so với 1G vì có chạy nhiều app đâu ...còn tablet hay smartphone thì mình thấy khác hẳn trong trường hợp đang load game gủng, tin tức, email, duyệt web....chuyển qua chuyển lại các apps rất nhanh...như Nexus 4 của êm nà <=== lại khoe
Dòng android chạy ngầm hao ram rất ác ,vì dụ như bác vào hdHanoi xem phim ,thoát ra đăng nhập facebook,yahoo. sau đó lướt web chơi đại trò game thì ram 2g vẫn rất cần chứ bác ,em thấy con HTC em sd cũng chạy ngầm tốn ram ác lắm nên lâu lâu có khi chậm hoặc đơ

centos5f4vn

Ðề: Re: Ðề: Tư vấn mua HD player Android

Android box thì 2G RAM chạy cũng chẳng khác là mấy so với 1G vì có chạy nhiều app đâu ...còn tablet hay smartphone thì mình thấy khác hẳn trong trường hợp đang load game gủng, tin tức, email, duyệt web....chuyển qua chuyển lại các apps rất nhanh...như Nexus 4 của êm nà :D <=== lại khoe ;)

2gb ram mà chạy dual thì cũng hiệu quả hơn thật.

Bên trên