Tư vấn mua HDD 1-3TB và ổ di động 1-2TB

hoangphong264

Active Member
Chào các bác!
Các bác tư vấn giúp e vụ này với, số là e muốn mua 1 em HDD gắn trong PC để lưu trữ HD, cộng thêm 1 ổ gắn ngoài tiện di chuyển. Mục đích e dùng là lưu trữ và chép phim HD và nhạc nhẽo cho ai có nhu cầu, ở chỗ e chưa thịnh hành khoản này nên e nghĩ làm thêm mảng này cũng ok. Các bác cho ý kiến HDD cả 2 loại trên nên dùng thằng nào là chuẩn nhất và giá cả phải chăng. E thấy thằng WD cũng nhiều bác HD khoái nó lắm nhưng chưa dùng nên ko bt thế nào.
Yêu cầu của e là chất lượng tốt, truy xuất dữ liệu nhanh và giá cả ok là múc.
Thansks các bác.

tml3nr

Moderator
Ðề: Tư vấn mua HDD 1-3TB và ổ di động 1-2TB

Khoảng 2 năm nay theo WD em thấy ok đó bác. Trước đây em là fan của SG, trước nữa em là fan của... Quantum :D

hoangphong264

Active Member

E cũng nghĩ thế, tính hỏi ý kiến các cao nhân HD xem thế nào. Thanks bác.

meocon

Well-Known Member

WD chạy mát , tốt hơn , mình ko thích ổ cứng nóng .
A nên dùng WD

salenguyenduong

Mát thì bác chọn wd green 2tb
Bền bỉ và nhanh hơn bác chọn toshiba, hitachi
Ổ di động có thể chọn wd hoặc hitachi, hitachi giá tốt hơn, tốc độ cao hơn.

hoangphong264

Active Member

Cám ơn các bác. Riêng HDD di động e tính chọn WD vì ae trên này đánh giá cao, còn em HDD gắn trong PC e chưa bt lựa chọn thế nào, vì e ko cần bảo mật gì hết, chỉ truy xuất phim hd nhanh liên tục thôi nên cần loại nào bền bỉ giá tốt là ok.

hbinhlove2003

Well-Known Member

Nên chọn WD Green là phỗ thông nhất, còn để chạy suốt thì chọn loại WD Puple hoặc Red cho ngon nhé

bv11p

nếu mún mở thêm DV chép phim thì chọn loại speed cao cao chút pác ui, chép chậm quả hơi bị nản khách :)

hoangphong264

Active Member

Nên chọn WD Green là phỗ thông nhất, còn để chạy suốt thì chọn loại WD Puple hoặc Red cho ngon nhé
Thanks bác! mục đích e sử dụng là chứa dữ liệu và truy xuất liên tục. Có lẽ cần loại HDD 3TB.
nếu mún mở thêm DV chép phim thì chọn loại speed cao cao chút pác ui, chép chậm quả hơi bị nản khách :)
Bác nói đúng ý e đấy, vì truy xuất liên tục nên cần loại nào có tốc độ cao 1 chút, mà hình như HDD bây giờ toàn 3.0 có loại 3.5 là ntn e chưa rõ nữa. Thanks bác.

hbinhlove2003

Well-Known Member

Bác nói đúng ý e đấy, vì truy xuất liên tục nên cần loại nào có tốc độ cao 1 chút, mà hình như HDD bây giờ toàn 3.0 có loại 3.5 là ntn e chưa rõ nữa. Thanks bác.
3.0 là ký hiệu của USB 3.0 đó bạn, còn 3.5 là 3.5" là kích thước của ổ PC gắn trong, còn 2.5" là ổ laptop nha. Còn DVD/CD/Bluray là 5.25"

Bên trên