Tư vấn mua LOA hát KOK dưới 10tr

Tình hình là nhà e mới sửa sang lại. Mọi thứ đều sắm mới hết nên muốn lên đời 1 em LOA để hát KOK cho nó máu và ... cũng cho nó xinh nhà.
Hiện tại e đã có các thiết bị sau:
+ TV LG 47LB650
+ Đầu KOK Arirang 36KR
+ 1 em amply Panka GX12 350W cái này của thằng Phan Khang (hix chả biết năm ngoái lơn tơn ra Phan Khang nghe các em tư vấn thế nào mà e lại hốt nó)

Phần còn lại nhờ các bác tư vấn giúp e ạ. (Cụ thể là LOA và MIC)

Kinh phí thì e dự trù khoảng 10tr ạ.

Mong các bác tư vấn nhiệt tình giúp e.

Bổ sung thêm là phòng khách e 24m2 ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mua LOA hát KOK dưới 10tr

Bác tham khảo em này xem sao . Platinumacoustics MusicMaster10

VAN_LOC

Well-Known Member

trùng ........................

E thấy bên Thiên Hà Audio có bán dàn Loa Jamo 626 HCS giá 11tr. Dàn này nghe được không các bác?

truongbathoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Tư vấn mua LOA hát KOK dưới 10tr

E thấy bên Thiên Hà Audio có bán dàn Loa Jamo 626 HCS giá 11tr. Dàn này nghe được không các bác?
Jamo S626 HCS là bộ 5.0, nên nó có tới 5 loa, bác hát karaoke sẽ dư ra 1 loa center và 2 loa surround. Bác chỉ cần mua 2 loa main S626 là đủ. Tuy nhiên cặp Jamo S626 hát chắc không đủ độ phê đâu bác. Nếu kết Jamo chắc bác cố lên cặp C605 (khoảng hơn 10 triệu). Nếu không bác mua cặp Bose 301 hát cũng khá ổn đó bác.

Minhsur

Banned

Bác cứ làm cặp JBL RM101 (của Phúc Giang) và cặp mic SHURE PG58 (của Sao Việt) cho yên tâm.

hix mỗi bác tư vấn 1 em, mà e thì gà quá không biết chọn cái nào, có bác nào rành vụ này giúp e với

Phòng của bác bao nhiêu m2?. Nếu khoảng từ 15-18m2 thì làm cặp Bose 301V và cặp mic Shure PG58 là OK bác à.

JupR74

Active Member

Karaoke thì cứ Bose 301 mà quất nhé bác, khỏi lăn tăn chi cho mệt.... :)

Em đã từng hát thử qua Bose 301, BMB 255E, JBL RM101 đều tầm giá dưới 10tr thì thấy mỗi loa đều có những ưu điểm và nhược điểm riêng. Loa Bose 301 thì nhạc nghe khá hay ở những bài nhẹ nhàng, bài nào nhạc mạnh thì không thật sự tốt lúc hát thì tiếng hơi bị chìm. BMB 255E âm thanh khá tốt và chi tiết, bass mạnh nhưng nếu không gian phòng quá nhỏ thì nghe sẽ dễ bị ù nếu đặt vị trí không phù hợp, khi hát phải điều chỉnh amply cho tốt mới có thể làm cho để cho giọng hát có thể cân bằng với nhạc. JBL RM101 giọng hát nghe khá hay, nhạc thì nghe không chi tiết và ấn tượng bằng BMB 255E. Theo em bác lấy JBL RM101 như lời bác Minhsur là phù hợp nhất.

giaphuc13

Theo em bác làm bộ thế này là ok: 1. Đôi BMB 525: tầm 4,5 - 5 triệu; 2. Loa super bass Boss: 1,2 triệu; 3. Đôi Micro UGX8: 3,5 triệu; Cộng với những gì bác có, thế là Ok (nếu có điều kiện thêm cục đẩy khoảng 4t nữa là ngon)

Audiokok

bác làm cặp AAD khoảng 10tr là ok đó bác

Bên trên