Tư vấn mua TV 3D

newkoi

Member
Em có mấy vấn đề nhờ các bác tư vấn giúp trong quá trình tìm TV mới ạ:

1. Khoảng cách từ chỗ ngồi của em đến TV là 2,8m. Em đang xem 47" nhưng thấy nhỏ, nhất là lúc xem 3D, vì vậy muốn kiếm em 3D lớn hơn. Theo THX, rồi SMPTE... thì nếu muốn TV trông không giống cái "bể cá" lúc chiếu 3D thì màn hình phải trên 60". Hic (Nên mua TV kích cỡ thế nào phù hợp nhất? - VnReview - Tư vấn Đồ gia dụng )

Câu hỏi của em là: Trên thực tế, có bác nào đã từng đặt/gặp TV 3D hơn 60" đặt trong khoảng cách 2,8m chưa, liệu có to quá không nhỉ? (em hiểu là xem 3D thì càng lớn càng hay nhưng hơi ngại lớn quá). Bác nào từng gặp vụ này chia sẻ em với.

2. Bây giờ (tháng 6) đã là thời điểm tốt để mua TV chưa nhỉ? Em chỉ là thay đổi nên có thể đợi thêm 1 chút để săn giá tốt. Liệu trong tương lai gần có đợt nào giảm giá không các bác nhỉ?

3. Em thích 3D thụ động. Vì vậy chắc sẽ chọn LG. Nhu cầu xem là chính (ít lướt net, chơi games...). Các bác có biết đời LG nào hình ảnh đẹp, không nhất thiết phải có wifi hay loa hay. Ngân sách của em khoảng 50-60t gì đó :)

Cảm ơn các bác!!!

tuyen2068

Active Member
Ðề: Tư vấn mua TV 3D

1. Khoảng cách ngồi xem 2.8 met phù hợp với tivi 50 - 60" (ở nhà em xài 50" ngồi cách 2.3 met thấy cũng hơi to 1 chút, coi riết rồi quen).
2. Thường cuối năm mới giảm giá mạnh, còn bây giờ giá không hạ nhiều. Tùy bác thích và có nhu cầu lúc nào thì mua lúc đó.
3. LG thụ động có :
55LA6200 giá 34 tr
55LA6910 giá 46 tr
55LA8600 giá 54 tr
60LA8600 giá 67 tr
link : ....Điện máy Mỹ Kim....

Nghihien

Bác cho e hỏi e muốn mua con led 50 inch hình ảnh đẹp, âm thanh hay tầm dưới 30 triệu thì con nào ngon nhất ạ

newkoi

Member
Ðề: Re: Tư vấn mua TV 3D

Còn tuỳ bác để xem phim nhiều hơn hay xem TV nhiếu hơn? Có muốn lướt net bằng wifi không?

Bác cho e hỏi e muốn mua con led 50 inch hình ảnh đẹp, âm thanh hay tầm dưới 30 triệu thì con nào ngon nhất ạ

---------- Post added 25-06-2013 at 10:57:44 PM ----------

Còn tuỳ bác để xem phim nhiều hơn hay xem TV nhiếu hơn? Có muốn lướt net bằng wifi không? V.v...

Bên trên