Tư vấn mua TV Sony

Radian

Member
Em đang định mua TV sony, đang ngắm 3 em này:
1. Sony KDL40W700C 40 inch
2. Sony KDL43W800C 43inch
3. Sony KDL- 48R550C 48 inch

Em 48" đang thấy Pico sale còn 13tr. Theo các bác em nào hợp lý nhất ? Dòng W và dòng R khác nhau nhiều không và khác điểm nào ạ ? Thanks các bác !

trung1984

Member
Khác nhau ở Panel, bộ xử lý ảnh, tần số quét, hệ điều hành, vật liệu thân vỏ. Dòng cao hơn thì ảnh đẹp hơn là đương nhiên rồi. Bác phải xác định nhu cầu xem gì, tiền tối đa đc bao nhiêu, thì mới có lựa chọn tốt nhất trong tầm giá.

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mua TV Sony

trong số model bác lựa chọn thì có con 43w800c hình ảnh đẹp hơn nhưng lại nhỏ hơn 48R550C nên bác cân nhắc thích to chọn to, còn không 43w800c là ok rồi bác ah

Radian

Member

Nhu cầu của em là hình ảnh đẹp, không cần 3D, tầm 12tr. Con 40W700C thì vừa tiền nhưng hơi bé. Con 43W800C thì vừa nhưng hơi cao mà em lại ko cần 3D :(

ndchieu22

Well-Known Member

Nhu cầu của em là hình ảnh đẹp, không cần 3D, tầm 12tr. Con 40W700C thì vừa tiền nhưng hơi bé. Con 43W800C thì vừa nhưng hơi cao mà em lại ko cần 3D :(

vậy bác chỉ có thể chọn model 43 inch của LG hoặc ss thôi ah, chứ sony chỉ có duy nhất 1 model 43w800c đó thôi

Radian

Member

về chất lượng hình ảnh thì 40W700 và 43W800 khác nhau nhiều ko các bác ?

không cần 3D,nhung thêm tý tiền xem thích hẳn bác ak,bác nghiên cứu xem

gadget78

2015 tivi led 4k Panasonic TH-50CX400K. Vừa thấy bên nhật tảo có 12tr9. Giá này tương đương lg 49f670! Seach ko thấy thông tin gì mấy chắc vì model mới. Các thương gia cho xin ít infor. Sry post vào topic của chủ thớt vì cùng tầm tiền và tui ko đủ 20 post.

duyhdhn

Banned

Bạn xem hình ảnh trực tiếp ở cửa hàng ấy chứ đánh giá kiểu này cũng khó nói lắm

hiepmu

Well-Known Member

thằng SONY thì hàng LED thường, ko 3D, ko Smart của nó xấu vãi nồi + tần số quét thấp, coi Bluray thì cảnh chuyển động nhanh nhòe kinh khủng, chỉ thích hợp mua về xem truyền hình cáp HD thôi.

Mua thì mua hẳn e 48" cho nó máu bác ơi! Nói vậy chứ tùy vào khoảng cách ở nhà xem thế nào nhé! Thì chọn tivi kích thước vừa ý nhé!

Bên trên