[Tư vấn] Nghe nhạc lossless bằng Airport Express của Apple

vozhanoi

Loanh quanh mãi với món nhạc lossless chơi qua đầu HD và AVR4310 để giải mã em thấy vẫn không hay bằng DAC Magic. Hồi trước em đã có Dac magic nhưng ông chú ruột thích nên em đã tặng ông ấy, giờ tính mua lại mà canh mãi chả có shop nào còn để mua. Mới đây em được tư vấn của mấy bác quen em tính mua Airport Express để chơi bằng laptop các bác tư vấn giùm em về chất âm và tính khả thi của phương án này nhé.
Thanks các bác nhiều ;;)

Ðề: [Tư vấn] Nghe nhạc lossless bằng Airport Express của Apple

Cái này được cái tiện. Một thiết bị làm phát sóng wifi, máy in mạng, phát nhạc mà giá rẻ. Chất lượng âm thanh tai trâu của em thấy tốt lắm rồi nhưng những cụ sành chơi thấy bảo phải mod. gì. Cụ sang vnav có hẳn một chủ đề về cái này.

vozhanoi

Cái này được cái tiện. Một thiết bị làm phát sóng wifi, máy in mạng, phát nhạc mà giá rẻ. Chất lượng âm thanh tai trâu của em thấy tốt lắm rồi nhưng những cụ sành chơi thấy bảo phải mod. gì. Cụ sang vnav có hẳn một chủ đề về cái này.

Nếu muốn dùng được optical thì cái này phải dùng cable mini toslink hả bác, lằng nhằng phết nhỉ ;;)

qhuyqn

Member

@bác tngoctu: Em cũng chơi AE đó :D Định kiếm con Arcam rDAC hàng 2nd về chơi kèm mà chưa có, ship audiogon hay ebay thì phí hơi oải..

Tiện thể, bác nào có Airfoil for Win ver mới mới tí có kèm vừng thì cho em xin với ạ.

Cảm ơn các bác,

Nếu muốn dùng được optical thì cái này phải dùng cable mini toslink hả bác, lằng nhằng phết nhỉ ;;)
Nó là cổng 3.5 cụ ạ. Nhà cháu ra chợ trời làm 13m dây + mua 2 cái giắc+ thuê người hàn lại mất >100K. Cụ dùng airfoil nghe bằng foobar, hơi bị lag một tí còn dùng itune không lag. Cụ nào muốn airfoil thì tham khảo ở đây bản cho win.

http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=65&t=49575&p=889596&hilit=airfoil#p889596

qhuyqn

Member

Bác cho em xin link khác, link down airfoil trong bài này die rồi ạ. Thks.

Nó là cổng 3.5 cụ ạ. Nhà cháu ra chợ trời làm 13m dây + mua 2 cái giắc+ thuê người hàn lại mất >100K. Cụ dùng airfoil nghe bằng foobar, hơi bị lag một tí còn dùng itune không lag. Cụ nào muốn airfoil thì tham khảo ở đây bản cho win.

VNAV • View topic - chương trình airfoil cho win

vozhanoi

VNAV • View topic - chương trình airfoil cho win

Cám ơn cụ, cái cổng 3.5 analog này nhà cháu có sẵn sợi của belkin rồi, nhưng cháu đang thắc mắc về cổng optical của nó không biết dùng thế nào và so chất lượng với cổng 3.5 kia thì có hơn không cụ nhỉ ;;)

qhuyqn

Member

Nó cắm cùng lỗ 3,5 li thôi bác ạ, chứ nhìn kỹ thì nó khác đấy, mục đích của nó khác mà lị. Cái này thì chắc bác đã rõ..

Lúc em mua ở shop redapple tại Thủ Đô 1 sợi hiệu Monster giá 200k thì phải ?!

http://redapple.vn/index.php/d_pro/316/Monster-minitoslink---toslink.html

Cám ơn cụ, cái cổng 3.5 analog này nhà cháu có sẵn sợi của belkin rồi, nhưng cháu đang thắc mắc về cổng optical của nó không biết dùng thế nào và so chất lượng với cổng 3.5 kia thì có hơn không cụ nhỉ ;;)

vtlam

Active Member

Em cũng đang ngắm cái Airport Express này. Mua về rồi setup em nó làm repeater vì chỗ em để amply kô kéo được dây mạng vào gần.
Hà nội mua em này ở đâu bác nhỉ?

vozhanoi

Nó cắm cùng lỗ 3,5 li thôi bác ạ, chứ nhìn kỹ thì nó khác đấy, mục đích của nó khác mà lị. Cái này thì chắc bác đã rõ..

Lúc em mua ở shop redapple tại Thủ Đô 1 sợi hiệu Monster giá 200k thì phải ?!

Red Apple Vietnam

Quả thật em vẫn còn mù mờ lắm bác ạ

Em chả rõ vì chưa dùng món optical này bao giờ. Tai trâu của em thấy dây 3.5 mod ơ chợ trời cũng OK rồi. Em thấy cái này 3 trong 1 rất hay phù hợp với gia đình.

v_t

Member

tìm được bác nào bán chuẩn G cũ cho rẻ, chỉ tầm 7-800k thôi. trước cũng mua 1 con trên macvn của bác finder, chạy cắm cả tháng ít khi ngắt đi, cực kì ổn định

qhuyqn

Member

Quả thật em vẫn còn mù mờ lắm bác ạ

Thì nó cũng là jack cắm vào lỗ 3,5 li nhưng là lấy tín hiệu số đưa ra DAC ngoài (hoặc CDP gấu hoặc AVR) để giải mã ra analog. :D

vozhanoi

Mai em đi lấy cái airport này về vọc xem nó ra răng

vtlam

Active Member

Đã lấy về vọc chưa bác ơi? Review cho ae xem nhé.

Bên trên