[Tư vấn] nguồn phát cho Tivi LG LA6200

herolua

Hi hdvietnam,

Em mới vừa sắm con tivi LG LA6200, xem 3D rất đã nhưng em có dự định sắm HD player or HTPC để nâng cao chất lượng nguồn phát ? Các pro đã dùg qua em này tư vấn giúp em nên sử dụng giải pháp nào ạ. Thanks

Di Oi Gi

Ðề: [Tư vấn] nguồn phát cho Tivi LG LA6200

Hi herolua,

HD player có hiệu Oppo, android box có Q10 II ver2, nhiều hơn có HTPC 4K

Có thể kể thêm Dune Base 3D, Dune 30 3D, Imax i18D ... tùy vào nhu cầu và tài chính của bác chủ.

Muoi_hd360sg

Hi hdvietnam,

Em mới vừa sắm con tivi LG LA6200, xem 3D rất đã nhưng em có dự định sắm HD player or HTPC để nâng cao chất lượng nguồn phát ? Các pro đã dùg qua em này tư vấn giúp em nên sử dụng giải pháp nào ạ. Thanks

Bạn nên cân nhắc kỹ trước khi quyết định mua HDP hay HTPC vì 2 cái 2 mục đích riêng và thế mạnh riêng cái nào cũng có thể làm nguồn phát phim cho em Tivi của bạn, nếu chuyên về xem phim nghe nhạc thì nên mua HDP còn muốn thêm giải trí như chơi games hay lướt web... thì nên chọn HTPC.

luckylove195

Mình cũng mới mua em này nhưng loại 32'', đã down thử 1 phim để coi thử qua USB nhưng khi gắm vào TV thì hình ảnh bị chia trên dưới mặc dù đã bật chế độ 3D và setting các kiểu nhưng vẫn chưa xem được. Bạn biết cách nào thì chỉ mình với. Thanks

lai cách

Member

Bật 3D xong bác chỏ chuột vào ô có hình trên dưới và đeo kính vào thửơng thức nhé.

Em dang phan van giua 2 con LG47la6200 VA sn 47w804a, cac bac cho em y kien xem em nao ngon hon a???

Em dang phan van giua 2 con LG47la6200 VA sn 47w804a, cac bac cho em y kien xem em nao ngon hon a???
nếu xét về khoản 3D thì e LG đứng đầu bác ạ, về smart thì e nó cũng thông minh và tiện hơn e sony nhiều, nhất là có cái magic remote,
bác có chỗ nào bàn e La6200 không ạ, e cũng đang nghía e nó mà không thấy có hàng

fangstars

các bác cho em hỏi, nhà em mới mua tv lg la6910 3d thì quá ok ,vậy thì có cần phải mua mấy cái đầu 3d, bluray gì gì không ạ :(, em tính mua thêm cái hdd di động để cop phim

#-o Có ai fix được coi film demo 3d trên tv qua HTPC bị bóng ma không (coi qua HDP thì không bị))??? Chỉ mình với....!!!

thanhlamqwe

Banned

vậy cho e hòi là xem phim trên LA6200 qua USB kết nối optical với dàn âm thanh 5.1 thì có cho ra âm thanh 5.1 ko ạ ? e sợ xem qua USB ko có xuất được âm thanh 5.1
và bác nào có file nhạc hay phim gì đó để e test 5.1 ko ạ :3

big2boy

Member

vậy cho e hòi là xem phim trên LA6200 qua USB kết nối optical với dàn âm thanh 5.1 thì có cho ra âm thanh 5.1 ko ạ ? e sợ xem qua USB ko có xuất được âm thanh 5.1
và bác nào có file nhạc hay phim gì đó để e test 5.1 ko ạ :3

Vẫn ra âm thanh 5.1 bình thường nha Bác, với điều kiện là file film phải là âm thanh 5.1

thanhlamqwe

Banned

còn 1 vấn đề nữa là : xem phim trên TV qua USB và qua HDMI thì cái nào chất lượng hơn ạ ?, nghe mấy bác nói xem qua USB chất lượng không bằng xem qua HDMI phải ko vậy ?

y2kev3ntf

Member

còn 1 vấn đề nữa là : xem phim trên TV qua USB và qua HDMI thì cái nào chất lượng hơn ạ ?, nghe mấy bác nói xem qua USB chất lượng không bằng xem qua HDMI phải ko vậy ?

tùy nguồn phát bác :D ... tùy phim của bác nữa ...

lngtuhai

Menber mới , Xin hỏi các Huynh!
Mình nới mua tivi 3D + Smart LG 42LA6200, chưa trang bị gì cả, muốn xem phim 3D, cần tranh bị những gì? xin các huynh chỉ giáo

daluan

Đơn giản nhất là mua 1 ổ cứng di động chép phim vào đó cắm vào cổng USB và thưởng thức.

Bên trên