Tư vấn review tính năng Upscale của Pioneer DVR-LX60D

anhtuanph

Member
Đề nghị anh em tư vấn cách thức cho việc review Pioneer DVR-LX60D và chủ yếu là tính năng upscale của em này.

Đồ nghề phải chuẩn bị gồm những gì?
1. Nguồn phát: Để loại từ ảnh hưởng của cable TV do nhà đài phát chắc sẽ sử dụng nguồn phát là VCD or DVD.
2. Làm sao ghi nhận lại được chất lượng hình ảnh được thể hiện trên TV?? phải dùng Camcoder HD àh?

Anh em vào tư vấn giúp cái.

Cám ơn

tranha224

Ðề: Tư vấn review tính năng Upscale của Pioneer DVR-LX60D

hôm nao hẹn mình đem con sony sang cùng review nè, bạn có dau thu truyền hình kỹ thuật số k?

anhtuanph

Member

Mình ở Gò Vấp, gần Ngã tư Nguyễn Oanh - Phan Văn Trị

Có cái đầu thu T11 xưa lắc ko biết còn xài được không, nếu cần xách ra test thử, bạn mang con sony gì qua vậy?

tranha224

t11 thì k được bác ơi, nha bác có truyền hình cáp k? mình tính mang con pioneer dvr-660H và sony RDR-hxd1070 để cùng test thử

anhtuanph

Member

Mình nghĩ DVD là chuẩn SD, như vậy upscale lên 1080p cũng tương đương play DVD xem trên TV fullHD??

tranha224

đúng hình ảnh sau khi qua các đầu thu chuyên dụng này, hình ảnh TV tương đương xem DVD trên LCD, tuy nhiên các đầu thu k có đường tín hiệu IN analog chì có tin hieu in cho Antena & digitdal thôi, mà T11 lai out qua AV

anhtuanph

Member

đúng hình ảnh sau khi qua các đầu thu chuyên dụng này, hình ảnh TV tương đương xem DVD trên LCD, tuy nhiên các đầu thu k có đường tín hiệu IN analog chì có tin hieu in cho Antena & digitdal thôi, mà T11 lai out qua AV

Mình chưa hiểu ý bạn.

Rất tiếc là chưa review được DVR tuần này vì đáng dính vụ Region của em Pioneer HTZ373 :(

tranha224

Mình chưa hiểu ý bạn.

Rất tiếc là chưa review được DVR tuần này vì đáng dính vụ Region của em Pioneer HTZ373 :(

HTZ373 hack region code được mà bác,mua toolkit 75usd về bấm một cái là xong thôi mà!
con này nghe nhạc cực đỉnh!

IZZ

Active Member

HTZ373 hack region code được mà bác,mua toolkit 75usd về bấm một cái là xong thôi mà!
con này nghe nhạc cực đỉnh!

Con này có Optical in giải mã DTS từ HTPC không nhỉ? Mình tính làm 1 con để xem film.

anhtuanph

Member

Con này có Optical in giải mã DTS từ HTPC không nhỉ? Mình tính làm 1 con để xem film.

Optical in giải mã DTS tốt, mua gấp đi Hn BétCaring đang có khuyến mãi 4txx thì phải :(

Bên trên