[Tư vấn] Tầm 10tr mua loa JAMO thì C407 & C605 em nào hơn

vozhanoi

Cậu em họ nhờ em chọn cho một cặp, trước là phục vụ nhu cầu nhe nhạc sau có điều kiện thì nâng cấp mua thêm để xem phim. Qua tham khảo em thấy nhiều bác chơi C407 ngoài ra còn có một con nữa C605 giá tương đương. Nhờ các bác tư vấn nên chọn 407 hay 605.
Cám ơn các bác nhiều :x

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] Tầm 10tr mua loa JAMO thì C407 & C605 em nào hơn

Theo mình nếu đã có amply or avr thì bác cứ ra tiệm nhờ phối nghe thử, nhớ đem theo đĩa nhạc bạn thích. Nghe đôi nào hay là chọn đôi đó.

vietrung

Active Member

Cậu em họ nhờ em chọn cho một cặp, trước là phục vụ nhu cầu nhe nhạc sau có điều kiện thì nâng cấp mua thêm để xem phim. Qua tham khảo em thấy nhiều bác chơi C407 ngoài ra còn có một con nữa C605 giá tương đương. Nhờ các bác tư vấn nên chọn 407 hay 605.
Cám ơn các bác nhiều :x

nếu bác nghe nhạc mạnh thì chọn c605, còn nếu nhạc nhẹ thì c407 ;)

xitrum8x

Active Member

Theo mình nếu đã có amply or avr thì bác cứ ra tiệm nhờ phối nghe thử, nhớ đem theo đĩa nhạc bạn thích. Nghe đôi nào hay là chọn đôi đó.

Bác vinagod nói đúng rồi, bác cứ vác amp or AVR ra shop ghép thử nhiều dòng loa, tùy theo gu nhạc của mình chọn loa thích hợp. Ngoài ra nên chú ý đến công suất và sự phù hợp của loa với dòng amp or AVR đó. Bác nên tham khảo kỹ lưỡng trước rồi hãy quyết định đầu tư.

vinapipe

Member

Sorry bác chủ thớt, em cũng định đầu tư một bộ nghe nhạc amp denon PMA500 denon DVD1940 và đôi loa C407 để nghe nhạc không lời nhạc nhẹ, thuý nga có hợp lý không, tầm giá như Jamo C407 còn lựa chọn nào nữa không, em có 20tr thôi, thanks các bác!

vietrung

Active Member

Sorry bác chủ thớt, em cũng định đầu tư một bộ nghe nhạc amp denon PMA500 denon DVD1940 và đôi loa C407 để nghe nhạc không lời nhạc nhẹ, thuý nga có hợp lý không, tầm giá như Jamo C407 còn lựa chọn nào nữa không, em có 20tr thôi, thanks các bác!

bác lên PMA710 luôn đi, loa thì chọn c605 hoặc c407, cdp kiếm em nào còn tươi 2hand tầm 2tr là vừa chẵn 20 lọ :D

lehoang40

Vote một phiếu cho Jamo C407, vì mình đang dùng em nó mà...:)

VAN_LOC

Well-Known Member

Nếu bác nhiều đạn lấy C605 còn ít đạn lấy C407 . Đơn giản vì C605 cao cấp hơn C407 tùy theo sở thích mà bác lấy ( đều của Jamo )

ck77

Member

e thì xúi bác ráng lên C607 luôn vì có người cùng hội hiihihi

meomatto

Active Member

605 đẳng cao hơn và mã cũng đẹp hơn 407! :D

vietrung

Active Member

Nghia_PMT

Well-Known Member

cuối cùng bác chủ làm con AIO khỏi lăn tăn =)) đỡ phải hao tốn tài nguyên đạn dược, tiết kiệm đc khối thời gian dành chăm sóc gia đình vợ con :)

onggia

Well-Known Member

Tốt nhất mua sang B&W 684 tại vì con này toàn người khen ko có ai chê cả :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thế thì có khi e phải cho tất cả lên đường mua bộ KEF bác gì đang rao bán mấy bộ cho nó gọn nhỉ :)

vozhanoi

Báo cáo các bác là đôi loa này em mua hộ thằng em định mức bị fix ở mức 10 củ nên em tham khảo chỉ ra được 2 con JAMO trên là ở tầm đó, quả thực lúc này em đang bị tẩu giữa 407 và 605 nên có ý kiến của các bác em đã gần ra được vấn đề rồi, có lẽ theo ý kiến của vài bác là vác Amp ra shop thử vậy :D

vietrung

Active Member

Báo cáo các bác là đôi loa này em mua hộ thằng em định mức bị fix ở mức 10 củ nên em tham khảo chỉ ra được 2 con JAMO trên là ở tầm đó, quả thực lúc này em đang bị tẩu giữa 407 và 605 nên có ý kiến của các bác em đã gần ra được vấn đề rồi, có lẽ theo ý kiến của vài bác là vác Amp ra shop thử vậy :D

chính xác con gà ác đấy bác !!!

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác cố lên lấy C607 giá cũng tầm tiền đó

Bên trên