Tư vấn thiết bị xem film HD

dieuco

Active Member
Chào các bác.
Em hiện đang sử dụng SmartTV LG LJ550T cùng loa Creative 5.1 để xem film.
Có người bảo xem film âm thanh DTS và DTS HD trên TV giải mã không ăn thua, phải xem trên đầu HD player hoặc TV box thì mới chuẩn DTS
Các bác tư vấn giúp em xem có nên đầu tư thêm không và nên mua TV box hay HD player.
Em chủ yếu xem HD trên ổ cứng gắn ngoài và xem truyền hình HD
Cảm ơn các bác!

le huy thong

- Bên mình có , giá tốt , BH 2 năm chính hãng
- tặng tk vip
Em Mèo Con ơi! Anh có còn Dune TV303D muốn bán .Hàng đã qua sử dụng nhưng xài kỷ vả còn mới . Cò đủ đồ linh kiện đi kèm và box nguyên si . Nếu em có nhu cầu thì gọi anh nha :0913759900

TaxiDriver

Well-Known Member
Đã muốn nghe hay thì tối thiểu phải đạt âm thanh dts. Điều này chỉ đầu HD chuyên nghiệp mới làm được.

vinagoh

Well-Known Member
Chào các bác.
Có người bảo xem film âm thanh DTS và DTS HD trên TV giải mã không ăn thua, phải xem trên đầu HD player hoặc TV box thì mới chuẩn DTS
Các bác tư vấn giúp em xem có nên đầu tư thêm không và nên mua TV box hay HD player.
Cảm ơn các bác!
Đầu tiên bộ loa Creative của Bác seri nào? Kết nối với TV ra sao??

dieuco

Active Member
Đầu tiên bộ loa Creative của Bác seri nào? Kết nối với TV ra sao??
À vụ này em ổn rồi ạ.
Em Creative T5700, giờ xem phê lòi.
Em đang tính kiếm thêm em HD player hoặc TV box dòng chơi HD offline ổn tý gắn vào TV xem cho nó chuyên nghiệp nữa thoai :D

vinagoh

Well-Known Member
À vụ này em ổn rồi ạ.
Em Creative T5700, giờ xem phê lòi.
Em đang tính kiếm thêm em HD player hoặc TV box dòng chơi HD offline ổn tý gắn vào TV xem cho nó chuyên nghiệp nữa thoai :D
Nếu chỉ có nhu cầu off thôi thì tìm con Dune 303 khá ổ đó Bác.

muadongsaptoi

Well-Known Member
Chào các bác.
Cảm ơn các bác!
Đúng rồi, đầu HD nào chuẩn 24 bit trở lên xuất line out thì âm thanh xuất ra mới hay,vì tivi chỉ xuất ra 16 bit, dạng pcm nên ko hay, có xuất line out cũng chỉ 16 bit, vả lại đường xuất ra cũng có nhiều kiểu 5v,2volt nói về âm thanh thì nhiều lắm, bản quyền nhiều nên bị chặn, chứ cứ tin vào cái QC thì chết tiền, bản thân nhạc chất lượng cao phải từ A_Z

Bên trên