Tư vấn truyền hình SD của SCTV

binbin93

Member
nhà mình đang dùng truyền hình cáp của SCTV, lúc mới đầu thì hình ảnh còn tốt sao dạo này chất lượng hình ảnh tệ quá, hột rất nhiều, chỉ được một số kênh nước ngoài là xem được, còn các kênh VN như vtv1,2.3 hay HTV rất kém. dùng 2 TV cho cả nhà và có gắn bộ khuyết đại pacific nhưng ko hiệu quả (ko biết có loại nào tốt hơn ko?).
nay mình định thuê gói cước SD nhưng ko biết chất lượng có tốt hơn ko? mà mỗi tháng phải trả thêm tiền và phải mua đầu thu riêng. mong các bác tư vân giúp.
xin cảm ơn

Ðề: Tư vấn truyền hình SD của SCTV

ti vi của bác ma2 bị hột ko xem dc , gắn đầu thu KTS sd chưa cah81c đã xem dc chưa nữa,. mình đã test ở nhà mình là khi dể tv coi rõ thì HD coi ok. khi giảm tín hiệu xuống coi tV nó hột nhiều thì vào đầu thu tín hiệu giảm liền dưới 50% thì coi sd dc chứ HD thì thua, bị cà giật.

em bỏ SCTV cũng vì lý do chất lượng không ổ định và cũng không chu đáo

honeytothebee

Mình muốn xem các kênh SD của SCTV qua màn hình monitor vi tính.
Màn hình monitor có cổng VGA và DVI.
Đã mua sợi cáp VGA to AV, thợ bên SCTV xuống nối thử đầu thu SD và monitor nhưng được.
Nhờ các bạn tư vấn dùm.

edit: đã tìm được cách rồi .. dùng TV Box Gadmei 2830E kết nối với đầu thu SD qua cổng AV là OK

Chỉnh sửa lần cuối:

Chuyển sang K+, VTV,VTC,AVG,... mà xem;
Lưu ý khi chuyển K+ cần cân nhắc: K+ là nối giáo cho giặc đấy, K+ là Đề Quốc Pháp đã đô hộ Việt Nam 100 năm nay bây giờ lại bị đô hộ cả về Bản quyền bóng đá nữa chứ; nghe đâu còn định độc quyền cả Championleague gì đó! sao mà truyền hình việt nam kém thể để cho cả Pháp tiếp tục độ hộ nhỉ? Nếu không có K+ thì chắc chắn mình vẫn xem bóng đá miễn phí ( mặc dù chấp nhận xem cả quảng cáo) ôi!!!!!

susupsp

Đúng là SCTV thỉnh thoảng chất lượng hình ảnh cũng ko tốt và một số kênh cần xem cũng ko có như HTV2, BTV2, THVL...

vuongducthien

Xem cáp VCTV qua tivi CRT cũ thì nét, mà xem qua LCD LED Sony thì như hạch ! Tưởng SCTV có ngon hơn thì chuyển qua, chắc là vẫn trung thành VCTV mất !

ngdhieu

Well-Known Member

Xem cáp VCTV qua tivi CRT cũ thì nét, mà xem qua LCD LED Sony thì như hạch ! Tưởng SCTV có ngon hơn thì chuyển qua, chắc là vẫn trung thành VCTV mất !

Chất lượng tồi như nhau thôi bác. Đua nhau về số kênh, quăng chất lượng hình ảnh và âm thanh vào bãi rác rồi.

vuongducthien

Chất lượng tồi như nhau thôi bác. Đua nhau về số kênh, quăng chất lượng hình ảnh và âm thanh vào bãi rác rồi.

Hôm nay đăng ký mất rồi. 450k tiền cước đóng trước 3 tháng. Được tặng đầu HD với cước hòa mạng ! Cam kết dùng 2 năm. Nếu hủy hợp đồng thì phải trả lại đầu HD. Tận dụng đường dây cáp cũ của VCTV nên ko mất tiền dây !

e mới chuyển nhà sang q8, chũ cũ xài cáp htvc e thấy chất lượng hình ảnh ko tốt? định chuyển qua sctv ko biết chất lượng hình ảnh có tốt hơn ko vậy? bác nào ở q8 cho e nhận xét với.thanks

tayduc

Member
nói chung xài đầu thu thì chất lượng đỡ hơn chút , 1 đầu thu chỉ coi được 1 tivi , tiền đóng hàng tháng hơi cao . tụi sctv lừa đảo đó , nó quảng cáo đầu thu hd coi được 15 kenh hd , mua về chỉ có 1 tới 2 kênh gọi là hd thôi . mấy kênh còn lại thì chất lượng đỡ hơn .

e mới chuyển nhà sang q8, chũ cũ xài cáp htvc e thấy chất lượng hình ảnh ko tốt? định chuyển qua sctv ko biết chất lượng hình ảnh có tốt hơn ko vậy? bác nào ở q8 cho e nhận xét với.thanks

bác mua đầu thu thì hình ảnh nó nét hơn nhiều

portlet

Member
nói chung xài đầu thu thì chất lượng đỡ hơn chút , 1 đầu thu chỉ coi được 1 tivi , tiền đóng hàng tháng hơi cao . tụi sctv lừa đảo đó , nó quảng cáo đầu thu hd coi được 15 kenh hd , mua về chỉ có 1 tới 2 kênh gọi là hd thôi . mấy kênh còn lại thì chất lượng đỡ hơn .

Sao lại 2 kênh HD bác? SCTV15 HD, SCTV Thể thao HD, SCTV2 HD, NAT Geo HD, Star Movie HD, NHK HD, CCTV HD, KBS HD... mà.

sukaty

bác mua đầu thu thì hình ảnh nó nét hơn nhiều
Đầu thu hình ảnh nó như thế nào vậy pro? cho mình vài thông tin được không? tín hiệu nhà mình cũng kém, xài có 1 tivi mà càng xem càng xuống. Mong có thêm thông tin để tăng chất lượng hình ảnh để xem.
Thanks.

sao nghe ý kiến về đầu thu HD chán quá. cho mình hỏi cái vụ khuếch đại tín hiệu cáp là sao vậy ạ? có hiệu quả không? nếu có thì mua ở đâu (mình ở HCM). có trung tâm nào uy tín bán không ạ?

Bên trên