Tư vấn TV 4k xem full HD và chiến PS4 Pro

thienbucon

Active Member
Chào các bác, số là em sắp xây phòng lấy vợ. Em với vợ cũng xác định là đầu tư cái TV khá 1 tí tối 2 vc đi làm về mệt có cái nằm xem giải trí. Em cũng sắp sắm một em PS4 Pro nên cần mua TV phân giải 4k và hỗ trợ HDR. Ngoài ra em có sưu tầm ổ cứng Seagate Backup Plus 8Tb chứa nhiều phim 1080p nên muốn mua con TV nào giao diện thân thiện dễ đọc các định dạng file (kể cả file audio Atmos) như con Smart LG 32" mà em đang xài.

Các bác tư vấn giúp em một con tầm giá 20triệu đổ lại. Ngoài lề thêm là em nên xài dàn loa nào cho tương xứng luôn ạ

hothanhlam

Active Member
Oh vậy bác chơi luôn bộ 5.1 cho good luôn e đang rao em pioneer sc35 cũng dòng khủng long của pioneer

NXT LEVITAL

Active Member
Mình chưa dùng LG nên không biết. Hiện mình đang dùng SAMSUNG 43" màn hình cong xem thấy mượt. Tuy nhiên nếu bạn hay xem phim có đuôi "ISO" thì nên chọn dòng TV android thì đọc file này ok luôn.
Chúc bạn chọn được TV vừa ý cả 2 vợ chồng!!!

h2love4ever

Active Member
Mình chưa dùng LG nên không biết. Hiện mình đang dùng SAMSUNG 43" màn hình cong xem thấy mượt. Tuy nhiên nếu bạn hay xem phim có đuôi "ISO" thì nên chọn dòng TV android thì đọc file này ok luôn.
Chúc bạn chọn được TV vừa ý cả 2 vợ chồng!!!
bạn cho hỏi tivi 4k thì đọc file nào chuẩn nhất

caothudeche

Moderator
Chào các bác, số là em sắp xây phòng lấy vợ. Em với vợ cũng xác định là đầu tư cái TV khá 1 tí tối 2 vc đi làm về mệt có cái nằm xem giải trí. Em cũng sắp sắm một em PS4 Pro nên cần mua TV phân giải 4k và hỗ trợ HDR. Ngoài ra em có sưu tầm ổ cứng Seagate Backup Plus 8Tb chứa nhiều phim 1080p nên muốn mua con TV nào giao diện thân thiện dễ đọc các định dạng file (kể cả file audio Atmos) như con Smart LG 32" mà em đang xài.

Các bác tư vấn giúp em một con tầm giá 20triệu đổ lại. Ngoài lề thêm là em nên xài dàn loa nào cho tương xứng luôn ạ
Đọc đa dạng file từ phần cứng thì cứ LG mà tiến, WEB OS rất thân thiện.
Đa dạng về phần mềm, max định dạng thì cứ Android mà tiến (Sony chẳng hạn), giao diện quen thuộc.
Cái quan trọng nhất là cái TV đó có đọc nổi cái ổ 8TB của bạn không?

NXT LEVITAL

Active Member

Tầm 20 triệu thì cứ từ 43" mà tiến (Bạn lưu ý phù hợp với diện tích phòng). Còn loa thì khó quá, quá nhiều giá (Hiện mình ghép loa thanh của SAMSUNG nghe cũng chấp nhận được)

poison071089

thì mua đk sony 49x7000e 4K tầm 16tr, thêm mấy triệu mua dàn sony nữa là đủ bộ cân hết các định dạng

poison071089

Trên lazada tầm gần 20tr có khá nhiều model 55inch 4K, nhất là con sony 55x7000e

Đính kèm

441 KB · Xem: 6

thienbucon

Active Member
E chưa mua TV, đợi đến tháng 12 xem có đợt KM nào không.
Ở tầm giá 20tr 55inch 4k có nhiều lựa chọn quá, mà giữa LG, Sony với Samsung em cũng chưa biết chọn thằng nào. :D

thetuan2992

E chưa mua TV, đợi đến tháng 12 xem có đợt KM nào không.
Ở tầm giá 20tr 55inch 4k có nhiều lựa chọn quá, mà giữa LG, Sony với Samsung em cũng chưa biết chọn thằng nào. :D
TIVI LED SAMSUNG 55 INCH UA55M5500AKXXV.
Loại này được này bác. Vừa zin 20 củ. Smart Tivi, mà hình 1920 x 1080 pixels, xem phim sắc nét luôn. Đang có chương trình giảm giá, có thể giá còn khoảng hơn 19 củ thôi. Bác có lấy thì alo em nhé.

thienbucon

Active Member
TIVI LED SAMSUNG 55 INCH UA55M5500AKXXV.
Loại này được này bác. Vừa zin 20 củ. Smart Tivi, mà hình 1920 x 1080 pixels, xem phim sắc nét luôn. Đang có chương trình giảm giá, có thể giá còn khoảng hơn 19 củ thôi. Bác có lấy thì alo em nhé.
Giờ mua full HD chi nữa bác, mua 4k HDR thôi.

penguinlvt

Hi bác, cho em hỏi ké với
Em mua con Samsung 55NU7100, downloaded fim về nhưng nó báo định dạng không hỗ trợ. Em tìm khắp rồi, thử convert sang chuẩn HEVC H.265 luôn rồi mà nó vẫn không nhận. Mong bác chỉ giáo với, cám ơn.

Nha có 1 con Sony Internet Tv, chua phải android Tv nhé. Chép Iso 30 mấy GB xem nuột. Mà cắm USb chứ mấy HDD dung lượng lớn cắm qua dock thì chưa thử

Bên trên