[Tư vấn] VTC HD1 + HD2 vs K+ Premium

robotncc

Member
Tình hình là đang định lắp cho papa ở quê một cái "chảo" để xem đá banh - đặt biệt là ngoại hạng mà đang lăn tăn giữa hai option này:

1. VTC HD1 + HD2
2. K+ Premium

Sau quá trình tham khảo các ý kiến của anh em thì đang nghiên nhiều hơn về K+, nhưng mà tiếc cái là cái K+ lại không có HD :(, nghe bảo tháng 8 này có mà chẳng biết sau. Thật là khó lựa chọn quá! :((

Vậy bác nào có kinh nghiệm chinh chiến qua hai em này rồi thì cho xin ý kiến nhé!

Cám ơn mọi người rất nhiều

P/S: ở quê papa đang xài cái Panasonic 32X15V

Chỉnh sửa lần cuối:

achilefu

Ðề: [Tư vấn] VTC HD1 + HD2 vs K+ Premium

Theo mình bạn nên chờ tầm cuối tháng 8,khi đó sẽ biết được các giải bóng đá hàng đầu châu âu đc trực tiếp ở dịch vụ nào rồi tính.

pthanh85

Trước tiên phải có tivi LCD đã rồi mới bắt đầu cân nhắc chọn.
Nếu ông già bác nghiền bóng đá + thêm tý máu me cá độ thì chọn K+ nó có gần như đủ các giải.
Còn chỉ xem giải trí thôi thì lại cân nhắc tiếp vì nếu xem giải trí thì hầu như chỉ xem giải ngoại hạng Anh vì đó là giải hấp dẫn nhất và bọn nó đá sớm 9h,11h là đá rồi các cụ còn xem được,chứ mấy giải kia nó toàn đá về đêm 3h,4h, chỉ có dân cá độ là hay xem.
Mà bản quyền giải Anh năm sau vẫn còn chưa rõ ràng nhưng đã có nhiều luồng tin nói
K+ mua được SD còn VTC mua được HD.Nếu như vậy thì kể cả tháng 8 K+ có đủ kỹ thuật phát HD đi nữa thì cũng không có bản quyền ngoại hạng HD.
K+ 1 thuê bao = 3tr/ 1 năm ( chưa có HD )
VTC HD1 + Vip cũng thuê bao 3tr / 1 năm

phuongtv_76

Well-Known Member

Trước tiên phải có tivi LCD đã rồi mới bắt đầu cân nhắc chọn.
Nếu ông già bác nghiền bóng đá + thêm tý máu me cá độ thì chọn K+ nó có gần như đủ các giải.
Còn chỉ xem giải trí thôi thì lại cân nhắc tiếp vì nếu xem giải trí thì hầu như chỉ xem giải ngoại hạng Anh vì đó là giải hấp dẫn nhất và bọn nó đá sớm 9h,11h là đá rồi các cụ còn xem được,chứ mấy giải kia nó toàn đá về đêm 3h,4h, chỉ có dân cá độ là hay xem.
Mà bản quyền giải Anh năm sau vẫn còn chưa rõ ràng nhưng đã có nhiều luồng tin nói
K+ mua được SD còn VTC mua được HD.Nếu như vậy thì kể cả tháng 8 K+ có đủ kỹ thuật phát HD đi nữa thì cũng không có bản quyền ngoại hạng HD.
K+ 1 thuê bao = 3tr/ 1 năm ( chưa có HD )
VTC HD1 + Vip cũng thuê bao 3tr / 1 năm
Bác này nói chuẩn, K+ ko có bản quyền HD vì vậy muốn xem PL HD thì bác rõ lựa chọn rồi. Giá như nhau mà K+ ko có HD, rõ ràng lợi thế bác biết rồi đó

Lúc mua LCD bên Ideas được tặng set top box + gói family trong 6 tháng của K+ nhưng mình ko lấy vì chương trình nghèo nàn, chuẩn SD, đã thế gói cước còn đắt.

Mua đầu thu VTC HD mất 4mil650k được 9 kênh chuẩn HD, mưa gió bão bùng gì cũng không thấy mất sóng...tín hiệu toàn 100% :-s, rất là hài lòng :D

duycom

Ban Quản Trị

K+ ko có HD bác ơi, nếu bác cần HD thì dĩ nhiên chỉ có VTC, nếu ko cần HD thì K+

xmen1203

Bỏ qua k+ di bac oi, cu tv lcd va vtc xem hd la duoc roi

robotncc

Member

tình hình là nhà mình đã có LCD rồi, đang xài cái Pana 32X15V chính vì vậy nên mới do dự như thế này. Ông già cũng lớn tuổi rồi mắt mũi tèm nhèm nên muốn có HD xem có nó rõ :D, mà khổ nỗi ông thích ngoại hạng lắm mới chết chứ, Arsernal mà đá 1-2h sáng cũng thức xem.

Thật sự trước mình cũng định quất cái VTC luôn, mà lên hdvietnam thấy anh em cũng "càm ràm" về VTC nhiều quá nên cũng ngại híc :(

HyH

Tình hình là VSTV đã mua đứt bản quyền ngoại hạng Anh trong vòng 3 năm rồi,K+ và SCTV 15 sẽ cùng nhau chia sóng.Nghe nói hình như mua đứt như bên Thái Lan, tức là ESPN,Star...cũng phải cắt sóng.
Nếu vậy thì thành thật chia buồn các bác dùng VTC.

duycom

Ban Quản Trị

Hình như ngoại hạng Anh ko có độc quyền? ai có đủ tiền thì mua thôi mà?

RazorLight

MyTV FTW. Giá rẻ mà ngon, nhưng chỉ bị cái phải dùng Internet của cụ VNPT. ;)). Bọn K+ này mua bên Thái thì có khi nó phát qua True ;))

P/S: VNPT down nc ngoài còn ngon chán so với FPT :-j

sukiaki

Member

tình hình là nhà mình đã có LCD rồi, đang xài cái Pana 32X15V chính vì vậy nên mới do dự như thế này. Ông già cũng lớn tuổi rồi mắt mũi tèm nhèm nên muốn có HD xem có nó rõ :D, mà khổ nỗi ông thích ngoại hạng lắm mới chết chứ, Arsernal mà đá 1-2h sáng cũng thức xem.

Thật sự trước mình cũng định quất cái VTC luôn, mà lên hdvietnam thấy anh em cũng "càm ràm" về VTC nhiều quá nên cũng ngại híc :(

Theo mình chỉ xem PL là chính thì cũng không lo càm ràm quá đâu. Chất lượng HD tạo ra sự khác biệt rất lớn trong bóng đá. VTC là 1 lựa chọn tốt, mình vẫn chê dịch vụ của nó, nhưng ở mục phim ảnh kênh HD2, còn nếu PL mà phát trên HD luôn thì đáng để mua HD VTC lắm chứ..
Nhưng mà hơi tiếc là con LCD của bạn độ phân giải thấp quá :-??

thang990

Active Member

Nếu không xem HD thì lắp truyền hình cáp còn hơn,vì dù sao mấy kênh SD của k+ toàn có trên truyền hình cáp,chỉ có một số kênh khác nhưng nói chung có bao giờ xem hết từng đấy kênh,bác nào giỏi lắm xem được 10 kênh là hết còn lại bấm loạn xạ.Bây giờ xu hướng xem truyền hình HD cứ thằng nào có HD thì múc,em thấy giá VTC lắp 2 gói HD1 và HD2 là hợp lý.Đợi k+ ra HD nhưng dảm bảo giá lúc đấy tăng đến chóng mặt

awp1323

VTC HD thỉnh thoảng mưa to gió lớn không bắt được tín hiệu vệ tinh. E nghĩ nên chuyển qua dùng cáp của VTC, nó cũng có HD mà. dạo này thấy quảng cáo rầm rộ. Với lại xem hd chủ yếu là xem phim. mà phim HD của VTC thì từ 1 nguồn mà ra thôi chứ đâu :)) có dùng cáp hay dùng đầu thu HD thì cũng vậy :D

sukiaki

Member

VTC HD thỉnh thoảng mưa to gió lớn không bắt được tín hiệu vệ tinh. E nghĩ nên chuyển qua dùng cáp của VTC, nó cũng có HD mà. dạo này thấy quảng cáo rầm rộ. Với lại xem hd chủ yếu là xem phim. mà phim HD của VTC thì từ 1 nguồn mà ra thôi chứ đâu :)) có dùng cáp hay dùng đầu thu HD thì cũng vậy :D

Cáp thì hơi hạn chế về địa lý, ko phải ai trong số chúng ta cũng ở trong các thành phố lớn, mình ở tận Pờ lây ku thì chưa có cáp Hát đê vê tê xê đâu bạn X_X với cả cáp dễ nhiễu tín hiệu lắm

Thưa các bác, K+ khi mưa có mất tính hiệu ko. Sao hôm qua ở chổ em mưa to mà xem VTC HD như thường vậy. Hay là tụi cà phê nó xài chảo to. Hôm qua nửa đêm em ngồi ở quán café với papa

robotncc

Member

kiểu này chắc mình quất VTC HD. Cám ơn mọi người rất nhiều nhé!

À sẵn tiện cho mình hỏi ở Bình Phước thì xoay chảo thế nào để nhận được tính hiệu ASIASAT 5 vậy mọi người? Chắc mình mua thiết bị về tự lắp vì trên đó kỹ thuật chắc không lên được! Vậy anh em nào biết chỉ giáo nhé! Có hình minh họa càng tốt!

Thanks mọi người nhiều!

nguyentientho94

Active Member

kiểu này chắc mình quất VTC HD. Cám ơn mọi người rất nhiều nhé!

À sẵn tiện cho mình hỏi ở Bình Phước thì xoay chảo thế nào để nhận được tính hiệu ASIASAT 5 vậy mọi người? Chắc mình mua thiết bị về tự lắp vì trên đó kỹ thuật chắc không lên được! Vậy anh em nào biết chỉ giáo nhé! Có hình minh họa càng tốt!

Thanks mọi người nhiều!

Bác lên truyenhinhso.vn tham khảo. Ở Bình Phước thi cứ chơi theo thông số chung miền Nam. Nhớ khi lên trên nóc nhà nên mang theo 1 cái TV con con 14->21" có cổng AV để xem phẩm chất tín hiệu ra sao. Lúc nào 100 thì cố định chảo (HD 02).

Miên Nam: Góc phương vị: 206.6*, góc ngẩng 75.5*

Bên trên