[Tư vấn] Xtreamer Pro hay Dune Smart H1

CutWind

Mình đang đắn đo giữa hai em này, Dune thì hình ảnh đẹp hơn nhưng tính năng thì ko có gì, còn Xtreamer Pro thì hình ảnh ko đẹp nhưng có nhét được 2 hdd, nhiều tính năng mới, và cũng passthourgh được dts hd.
Giá tiền thì gần tương đương nhau, các bác tư vấn hộ em với.

HD_Tamnhinso

Ðề: [Tư vấn] Xtreamer Pro hay Dune Smart H1

Mình đang đắn đo giữa hai em này, Dune thì hình ảnh đẹp hơn nhưng tính năng thì ko có gì, còn Xtreamer Pro thì hình ảnh ko đẹp nhưng có nhét được 2 hdd, nhiều tính năng mới, và cũng passthourgh được dts hd.
Giá tiền thì gần tương đương nhau, các bác tư vấn hộ em với.
So về chất lượng âm thanh và hình ảnh thì Dune Smart H1 hơn con Xtreamer Pro (chip sigma 8643 hơn Realtek 1283+).

So về tính năng thì Bác chưa test 2 con này sao biết Dune ko có tính năng gì vượt trội hơn Xtreamer :). Đơn cử về tính năng mạng thì em thấy Dune nhỉnh hơn nhiều (lướt nhiều trang web hơn). Ngoài ra bác có thể thao tác copy paste dữ liệu từ ổ cứng ngoài vô trong hay ngược lại, có thể đổi tên file được.

Dune Smart H1 bảo hành 2 năm, firmware hỗ trợ tốt.

Xtreamer Pro có thể gắn được 2 ổ cứng trong nhưng trong quá trình dùng chỉ dùng được 1 ổ cứng thôi. Bác nói Xtreamer Pro có nhiều tính năng mới Bác có thể dẫn chứng cho anh em tham khảo thêm :)

Túm lại Bác lấy Dune là hợp lý nhất. Vote cho em Dune Smart H1.

danvt

Well-Known Member

nick chém gió này có phải của bác MrMilan ko nhỉ?

Bác xem ở TV nào chứ chất lượng hình ảnh tôi nghĩ một 9 một 10 thôi, trừ khi bác xem TV to khoảng 50" mới thấy khác biệt, 40" trở xuống thì mắt thường ko phân biệt được chip realtek với sigma đâu ^^

baodom

Active Member

Bác xem ở TV nào chứ chất lượng hình ảnh tôi nghĩ một 9 một 10 thôi, trừ khi bác xem TV to khoảng 50" mới thấy khác biệt, 40" trở xuống thì mắt thường ko phân biệt được chip realtek với sigma đâu ^^

E coi con Sony 46'' thì phân biệt được giữa 2 con chip realtek và sigma đó bác

da vinci

Active Member

Tôi thì thử con ASUS R3 thấy màu nó xấu hơn con WD xài 8655 hay C200 nhiều (test trên 32" cũng thấy rồi mà)

Bên trên