Tùy chỉnh file vob trong DVD giữ nguyên chất lượng

khuchoanganh

Active Member
Ðề: Tùy chỉnh file vob trong DVD giữ nguyên chất lượng

Bản 4 không hỗ trợ MKV bác nhá bản 5 mới add MKV , nhưng bản 5 không tìm được CRack đâu

Hic, sao cái thằng này khó nhai thế nhờ!
em đang chơi thằng Video Mastering Works 5 để phang thằng MKV, nhưng ......cái CPU Core i3 của e bus 2.53Ghz chạy thấy tội luôn, lúc nào cũng từ 95% đến 100%, quạt tản nhiệt thì chạy kêu như quạt máy! cái quạt làm mát e để ở dưới ko ăn thua, trưa nay e tính cắm máy đi ngủ cho nó xơi cái file MKV dài 2h nhưng ngủ dậy đã thấy con lap tự tắt từ bao h vì CPU quá nóng!
hic Core i3 mà còn ko chơi nổi thằng này thì đúng là e bó chiếu với nó rồi!

SuperDreamII

Hic, sao cái thằng này khó nhai thế nhờ!
em đang chơi thằng Video Mastering Works 5 để phang thằng MKV, nhưng ......cái CPU Core i3 của e bus 2.53Ghz chạy thấy tội luôn, lúc nào cũng từ 95% đến 100%, quạt tản nhiệt thì chạy kêu như quạt máy! cái quạt làm mát e để ở dưới ko ăn thua, trưa nay e tính cắm máy đi ngủ cho nó xơi cái file MKV dài 2h nhưng ngủ dậy đã thấy con lap tự tắt từ bao h vì CPU quá nóng!
hic Core i3 mà còn ko chơi nổi thằng này thì đúng là e bó chiếu với nó rồi!

Muốn nhẹ nhàng hơn thì sài ConvertXtoDVD của bác DATA đi nhẹ nhàng CPU chỉ 40-60% thôi ko sót máy thế đâu , TMPGEnc Authoring Works 4 em chỉ làm DVD ca nhạc chất lượng từ file .VOB thôi ah

khuchoanganh

Active Member

Muốn nhẹ nhàng hơn thì sài ConvertXtoDVD của bác DATA đi nhẹ nhàng CPU chỉ 40-60% thôi ko sót máy thế đâu , TMPGEnc Authoring Works 4 em chỉ làm DVD ca nhạc chất lượng từ file .VOB thôi ah
Hỳ! tối qua trước lúc đi ngủ em cũng đã phang thử thằng XtoDVD bằng Fim Đường Đua Tử Thần 2013, sáng nay dậy thấy kết quả ngon lành, nhưng mở bằng MPC ko thấy load sub, play thử bằng Kmplayer cũng ko thấy đâu! để tí mang sang thằng bạn mở bằng DVD dân dụng xem có hiện lên không!
Nhưng có 1 điều là xem ko sướng bằng HD ;))heheb-(

victor77

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tùy chỉnh file vob trong DVD giữ nguyên chất lượng

Máy mình sài win 7 ultimate 32bit cài bản này bình thường bác nhá , mấy hôm trước lỗi ổ cứng lên mình tải lại nhưng là link die mất rồi , giờ đang sài bản TMPGEnc Authoring Works 4 0 12 42 hôm nào rảnh mình làm cái tút hướng dẫn cài đặt và sử dụng phần mềm luôn cho các bác nào cần !

Hôm nay thử đem "em" nó sang máy Win7 Ult khác thì cài bình thường. Cài trên máy của mình vẫn lỗi không thể chạy được. Không thể hiểu nổi

binhhc

Moderator
Mình đang chạy Win7 64bit vẫn cài được TMPGEnc Authoring Works 4.0.0.37, chạy ngon lành.

Nhờ các bạn hướng dẫn dùm

Mình dùng ConvertXtoDVD 4 để ghép nhiều file VOB karaoke vào 1 đĩa DVD nhưng gặp các vấn đề sau

1/ Các file VOB có "audio stream" khác nhau, nên khi chạy đĩa trên đầu DVD có bài thì cắt tiếng có bài thì còn nguyên tiếng hát, cứ phải bấm cắt tiếng liên tục ==> nên nhờ các bạn chỉ dùm cách nào làm các file VOB riêng lẻ này có cùng đường audio

...và bitrate có ảnh hưởng gì không?

3/ Có nhiều file VOB mình có ở dạng khuôn hình 4:3 (vì nó có từ lâu lắm rồi 1992 lận, nhạc vàng mà ), nếu mình dùng ConvertXtoDVD để resize lại thành 16:9 thì sợ hình ảnh bị cắt mất 1 phần chữ để hát ==> các bạn cho ý kiến dùm

Cám ơn nhiều

binhhc

Moderator
Sau 1 thời gian khá dài dùng FW này chủ yếu chỉ để cut clip.
Vừa rồi mình có "biến thể" đi sâu hơn: cắt quảng cáo, tạo điểm trắng để next bài đối với DVD thấy rất hiệu quả.

anvantung

Well-Known Member

Link phần mềm chết rùi bác chủ ơi.

sonca60

Well-Known Member

link không down được pro ạ?

sonca60

Well-Known Member

avast! báo có virus nên không extract được....?

A Hoàng

Well-Known Member
Ðề: Re: Tùy chỉnh file vob trong DVD giữ nguyên chất lượng

Mình đang chạy Win7 64bit vẫn cài được TMPGEnc Authoring Works 4.0.0.37, chạy ngon lành.
Cụ Chánh tuyền giấu nghề @ hôm nào làm bài hướng dẫn Xào nấu từ ISO ra VOB ngon lành cho Bà con với :D

Bên trên