TV 3D: LED hay Plasma?

sonyenhoa

Ðề: TV 3D: LED hay Plasma?

Mình vẫn thích Plasma hơn, chất lượng hình ảnh hơn hẳn, đặt một em LCD hoặc LCD LED backlit bên cạnh so sánh với Plasma là nhận ra liền. Có mỗi điều là Plasma tốn điện hơn và màn hình không mỏng như LED Backlit đc

vucovu

Em thấy con plasma ss d490 43" giờ chỉ còn 9 chai thôi, giá mềm hết cỡ rồi.

kkk80

Mình rất thích Plasma vì màu của nó rất đẹp. Mình đang muốn mua Plasma nhưng thấy màn hình Plasma hơi tối. Mình có tìm hiểu trên mạng thì thấy rằng Plasma của Samsung có độ sáng 500cd/m2 nhưng Plasma của LG có độ sáng tới 1500cd/m2, tức là gấp 3 lần Plasma của Samsung. Khi vào siêu thị điện máy xem thử thì mình thấy quả thật Plasma của LG rất đẹp và sáng hơn Samsung nhiều. Bạn nào xài qua rồi cho ý kiến được không?

meomatto

Active Member

LG nó quảng cáo điêu đấy bạn ạ! Cái sáng đấy luôn đi kèm điều kiện là "Phòng cực tối" chứ thử phòng có nhiều nguồn sáng mạnh xem. hehe
Công nghệ Plasma hiện chỉ có Pana là dẫn đầu, theo sát sau là SS, LG ko có cách gì qua mặt được 2 hãng này hết nên xếp thứ 3/3 hãng làm TV Plasma. :D

MyRom

Active Member

:D:D Vote cho Plasma, 3D chuẩn, màu đen sâu thẳm :D:D

lowtech

Member

phòng khách thì led nhá, phòng ngủ thì plasma. Chứ không phải đặt ở chỗ nào thì đặt nha.

contrucstion

Well-Known Member

Chưa có cơ hội để thử 2 thằng này, cố lắm thì được con Samsung Plasma PS43D490 nên không biết, nhưng thấy con này 3D quá tuyệt, không cần phải bàn

pbinh979

Active Member
Mình thấy Plasma hình vẫn đẹp và sâu hơn. Thôi thì chịu tốn điện hơn 1 tí vậy.

kkk80

Nhiều bạn kỳ thiệt! Chơi HD mà sợ tốn điện. Bỏ mười mấy tr mua TV tức là nhà cũng có đk rồi, vậy tiền điện trả thêm chút có sao đâu nè!
Plasma LG đẹp quá, mà lại sáng hơn, nhưng thấy mọi người khen Pana.. Để mình đi xem vài chỗ nữa xem coi Plasma hãng nào đẹp hơn rồi mua luôn, nhưng mà kết Plasma LG rồi đó.

tieunho

Sao mình nghe nói TV plasma sử dụng nóng lắm nếu ngồi coi phim lâu và kiếng 3D cũng mắc nhưng được cái là rẻ hơn LED. Xin các huynh chỉ giáo giúp vì mình cũng đang muốn muaTV 3D cho gia đình.Cám ơn rất nhiều

hôm trước mới xem qua TV 3D mới nhất của LG, em cảm nhận của riêng em thì rất tuyệt nổi rất nhiều so với các hãng khác và kính đeo rất nhẹ. Đúng là không phải tự nhiên LG doanh số đứng thư 2 thế giới về 3d TV.

Vote cho plasma, giá bình dân hơn, và thường xem phim trong phòng sáng nên cần màu đen sâu hơn.

minh_hai

Sao mình nghe nói TV plasma sử dụng nóng lắm nếu ngồi coi phim lâu và kiếng 3D cũng mắc nhưng được cái là rẻ hơn LED. Xin các huynh chỉ giáo giúp vì mình cũng đang muốn muaTV 3D cho gia đình.Cám ơn rất nhiều
đúng rồi bác, TV plasma nóng lắm, nếu coi lâu. bạn mua TV thi kèm theo kiếng rồi , đâu phải lo, nếu mua samsung. Bù lại giá thành rẻ... nếu chủ yếu coi phim hành động và thích màn hình lớn thi nên mua plasma

fulloflove

Một nút cổ chai khác đó là độ phân giải của các model từ 42 đến 55 inch thường chỉ có độ phân giải XGA (1024 x 768 pixel). Điều này về lý thuyết thì có thể khiến nhiều người không vừa lòng, nhưng trong thực tế thì chúng ta khó phân biệt được full HD và XGA ở kích thước này.

H này mà vẫn còn TV độ phân giải 4:3 1024x768 nữa àh. vậy thì coi HD nó có 2 viền đen trên dưới chán chết

bebu5193

Ở việt nam em thấy nên chọn plasma vì đường truyền tín hiệu tại việt nam quá tệ(Không nói đến các bác sử dụng đầu hd ở đâu chỉ dùng cáp thôi nhé ;)) ).Dùng led khi xem tivi có cảm giác khi chuyển động in lại bóng rất khó chịu,chưa kể màu sắc plasma mang lại sắc nét hơn,giá thành cạnh tranh(tiêu chí hàng đầu chọn mua tại việt nam =)) )

tantatoon

Member

Cái nao cung có ưu thế,nhưng led đang là xu thế nhất

coolpix8700

Well-Known Member

Ngoài những ưu - nhược điểm của 2 lọai tv đã được nhiều ngừoi kể trên còn có 1 yếu tố rất khó chịu khi mua những cái led rẻ tiền:
It tiền không nên chọn led. Những cái led đắt tiền hiện nay cũng có chất lượng không kém plasma tốt bao nhiêu nữa mà do sử dụng công nghệ led nền còn tránh được hiện tượng hở sáng. Xác xuất sản phẩm lỗi rất cao ở các dòng led riềm (nếu khi mua không tỏ thái độ mạnh mẽ - thường số máy mắn sẽ được họ mang 1 cái tv chưa mở hộp đến tận nhà - những cũng hay nhận được câu trả lời từ các ông sâu "led nào chả thế" khi bật lên phát hiện cái tv mang đến bị hở sáng)!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên