TV 3D: LED hay Plasma?

hungamd777

Re: Ðề: TV 3D: LED hay Plasma?

LED vẫn tốt hơn. CHo độ sáng nền sáng hơn Plasma nhiều. chỉ có chi phí mới là vấn đề :)

Theo mình qua thực tế cho thấy vẫn thích plasma hơn,cái con Sony hx750 55 inh của ông chú mới mua 47t text 2 ngày vẫn thấy sao sao ấy,ko bằng con 50st30 pana nhà mình(cảm nhận của riêng mình thôi nhé),chắc dòng 2012 plasma pana cho xách dép tiếp.

duythangtk41

Ðề: TV 3D: LED hay Plasma?

Đối với tivi 3D theo mình quan trọng là user theo xu hướng công nghệ nào thôi ?!
Với 3D chủ động thì lựa chọn 3D plasma vẫn cho hình ảnh 3D đỉnh và sắc nét, hình ảnh ko rung nháy, độ tương phản sâu nhất. Theo trường phái công nghệ 3D này thì ko nên chọn Led LCD. Với một số mẫu Plasma tầm trung mặc dù chỉ có độ phân giải tự nhiên 1024 x 768 pixel (ở chế độ PC) nhưng vẫn trình diễn hình ảnh đạt độ phân giải 1080p với nguồn đầu vào là HDMI.
Với 3D thụ động thì mới nghĩ đến chọn loại màn hình Led Lcd.
Mình đã trải nghiệm 2 chiếc 3D của LG với 2 công nghệ màn hình khác nhau: 1 chiếc Plasma 50PW450 nhà mình đang dùng theo công nghệ 3D chủ động <---> 1 chiếc 47LW5700 theo công nghệ 3D thụ động mới mua ở bestbuys hôm qua. Khi NV chở hàng về mình đã test trực tiếp 2 con trên cùng 1 đoạn phim 3D thì thấy hình ảnh ở 3D thụ động trên LW5700 ko thể đẹp và sắc nét so với plasma, khuôn mặt diễn viên ko mịn và thấy rõ những đường sọc ngang (chắc do độ phân giải ngang lúc này chỉ còn 540 pixel). Khi trình chiếu 2D ở những cảnh quay tối thấy rõ những vệt hở sáng tùm lum trên con 3D Led viền này. Vì thế mình đã quyết định ko lấy 47LW5700 nữa, chỉ được ưu điểm nhiều kính và giá kính rẻ, hình ảnh ban ngày với phòng nhiều sáng khi xem ko bị phản chiếu như trên plasma. Xét trên chất lượng hình ảnh 3D đành trung thành với em Plasma PW450, mình đang tìm kiếm em Led 2D khác cho phòng khách nhà mình vì ban ngày quá thừa sáng nên khi xem 2D với Plasma rất khó chịu vì bị phản chiếu hình ảnh lên màn hình gương của nó. Định ngắm em LG 47LS4600 hoặc 46EH5300 của SS, ko biết trên này đã có anh em nào dùng chưa xin cho tý nhận xét.?! Liệu model 2012 này của LG khắc phục được lỗi hở sáng chưa?!

Chỉnh sửa lần cuối:

sanphammy

Ðề: TV 3D: LED hay Plasma?

mọi người ai dùng rồi thì đánh giá dùm mình con 3D LED SAMSUNG UA40EH6030RXXV đi? mình dang mún rinh em này ma chưa bít sao

Bên trên