TV LED SAMSUNG KHÔNG LÊN HÌNH.

boyleuteu

Member
Các cao thủ giúp em xem cái TV nhà em nó bị sao với ah? Tối qua em vẫn xem bình thường, sáng nay bật thì không thấy lên hình mà cái đèn đỏ báo nguồn nhấp nháy liên tục.
Em đã rút điện ra cắm lại rồi mà vẫn như thế. TV nhà em là Led SAM SUNG.
Nếu phải mang ra hàng sửa thì các bác cho em chút kinh nghiệm, để cửa hàng không lòe mình hỏng cái này lại bảo thay cái kia với ah.
Thanks các pro nhiều.

nhat quang

Member
Ðề: TV LED SAMSUNG KHÔNG LÊN HÌNH.

Các cao thủ giúp em xem cái TV nhà em nó bị sao với ah? Tối qua em vẫn xem bình thường, sáng nay bật thì không thấy lên hình mà cái đèn đỏ báo nguồn nhấp nháy liên tục.
Em đã rút điện ra cắm lại rồi mà vẫn như thế. TV nhà em là Led SAM SUNG.
Nếu phải mang ra hàng sửa thì các bác cho em chút kinh nghiệm, để cửa hàng không lòe mình hỏng cái này lại bảo thay cái kia với ah.
Thanks các pro nhiều.

Cái này theo mình nghĩ là bị hỏng linh kiện thôi,Bác đừng nghe mấy thằng tiệm ở ngoài lúc nào có khách mang tv đến sửa đều phán có 1 câu:chết panel rồi.nhé bác.
Mà thằng tiệm hay hãng gì cũng vậy,quan trọng là lương tâm nghề nghiệp mà thôi!

boyleuteu

Member

Cái này theo mình nghĩ là bị hỏng linh kiện thôi,Bác đừng nghe mấy thằng tiệm ở ngoài lúc nào có khách mang tv đến sửa đều phán có 1 câu:chết panel rồi.nhé bác.
Mà thằng tiệm hay hãng gì cũng vậy,quan trọng là lương tâm nghề nghiệp mà thôi!

Em sợ nhất là gặp mấy thằng như này đấy. Hỏng nhẹ thì nó cứ kêu nặng. Trưa nay về cắm điện thì nó lại lên bình thường, đèn nguồn vẫn nháy liên tục. Dùng điều khiển tắt thì không bật lên được nữa. =====> chắc chắc là ko chết panel bác ah. Em có hỏi 1 pro thì bảo chắc die nguồn.

phuongtv_76

Well-Known Member

E cũng nhất trí con này chết bo nguồn, e thay đợt trc của SS VN là 1.5M

renhat

Well-Known Member

bác gọi 1800588889 . hãng sẽ giúp bác dù còn bảo hành hay hết bảo hành bác an tâm nhe!

Bên trên