TV LG LW4500 không chơi được âm thanh DTS???

cauvong81

tình hình là mới mua LG LW4500 xem 3d, nhưng film âm thanh dts thì tv ko hổ trợ, vậy xin hỏi các bác nếu e dùng thêm amply có giải mã dts và nối với tv qua cổng optical thì có giải quyết đc vấn đề trên hay ko?
Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.

Ðề: TV LG LW4500 không chơi được âm thanh DTS???

tình hình là mới mua LG LW4500 xem 3d, nhưng film âm thanh dts thì tv ko hổ trợ, vậy xin hỏi các bác nếu e dùng thêm amply có giải mã dts và nối với tv qua cổng optical thì có giải quyết đc vấn đề trên hay ko?

ko được nha bác,bác phải mua 1 cái hd player chơi phim thôi rồi xuất qua hdmi hoặc optical thì amply mới giả mã được

hdradio

Member

cái tivi nó ko giải mã được nên ko đấy được ra amply đâu bác

trannguyenhien

Active Member
Hic!cái tivi nó có giải mã âm thanh thì làm gì có âm mà cho ra âm li
Cái này phải dùng đến HTPC hoặc HDP Hay kiếm con Android box nào có hỗ trợ giải mà mã DTS là xong

hieusghd

Member
Bạn cauvong81 thân mến. Bạn muốn xem film hay nghe nhạc với chất lượng cao, điều cần thiết nhất là bản nhạc phải tốt (VD: chất lượng Flac) và film phải chất lượng cao (VD: MKV).
1 File nhạc Flac thì tầm 20M, 1 film MKV thì tầm 8GB trở lên mới đạt được chất lượng tốt.
TV + Đầu phát HD, 3D (VD: Imax18D) + Receiver (VD: Denon 1312) = Phòng phim chuyên nghiệp tầm 15 m2
Nhưng nếu bạn chỉ muốn ra chất lượng DTS thôi thì bạn chỉ cần đầu tư thêm Đầu phát HD nữa thôi bạn nha

Chỉnh sửa lần cuối:

crazyboy1304

Moderator

Do tivi LG chỉ đăng ký bản quyền của Dolby nên không support DTS. Những phim Dolby thì ra bình thường còn DTS thì kô có tiếng. Bạn có thể dùng PC kết nối hoặc mua đầu HD player để xem.

Bên trên