Tvix có hát được karaoke Midi và super Midi được không?

Tvix có thể use để hát karaoke file Midi và super Midi được không?

Có một anh bạn đang băn khoăn muốn hỏi nếu mua Tvix thì có thể dùng để hát karaoke được không với định dạng file Midi. Mong các mem chỉ giáo?

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Tvix có hát được karaoke Midi và super Midi được không?

Có một anh bạn đang băn khoăn muốn hỏi nếu mua Tvix thì có thể dùng để hát karaoke được không với định dạng file Midi. Mong các mem chỉ giáo?

Không hiểu rõ lắm câu hỏi của bạn, vì theo mình biết file midi là file audio chứ không phải là file video.

Không hiểu rõ lắm câu hỏi của bạn, vì theo mình biết file midi là file audio chứ không phải là file video.
Giải thích: mình xem ở trên trang http://www.sonca.com.vn/Default.aspx?Module=ProductView&CId=230&PId=225 có hộp SONCA BOX BK19 (giá 590.000 VNĐ) dùng HDD lưu file midi hát Karaoke, hoặc xem phim, vì thế mình muốn hỏi là hộp Tvix có phát được file midi để mình có thể hát karaoke hay không, hình nền mình tự chọn (các định dạng .dat, .avi thì ko nói làm j). Bạn giúp mình nhé.

hoangtuan_neu

Active Member

vì thế mình muốn hỏi là hộp Tvix có phát được file midi để mình có thể hát karaoke hay không, hình nền mình tự chọn (các định dạng .dat, .avi thì ko nói làm j).

TViX chưa có chức năng này bạn ạ :)

TViX chưa có chức năng này bạn ạ :)

Cho mình hỏi bổ sung thêm một câu nhé:
Mình có thể dùng soft chuyển cả đĩa Karaoke 6 số thành file .ISO được không? Nếu chuyển được thì khi file .ISO đó chạy trên Tvix có thể use phím chọn bài như bạn nói là use subtile, next, back.... có đc không???
Mình mong bạn thông cảm vì mình ko có TVix để thử nghiệm. đang tìm kiếm tvix 2nd nhưng chưa thấy ai trả lời.

hoangtuan_neu

Active Member

Cho mình hỏi bổ sung thêm một câu nhé:
Mình có thể dùng soft chuyển cả đĩa Karaoke 6 số thành file .ISO được không? Nếu chuyển được thì khi file .ISO đó chạy trên Tvix có thể use phím chọn bài như bạn nói là use subtile, next, back.... có đc không???
Mình mong bạn thông cảm vì mình ko có TVix để thử nghiệm. đang tìm kiếm tvix 2nd nhưng chưa thấy ai trả lời.

Đầu Karaoke 6 số hiện nay thường đọc được tất cả các loại đĩa như CD, VCD, MP3, DVD...
TViX HD có khả năng chơi lại các phim trên đĩa DVD với đầy đủ chức năng duyệt như đầu đĩa DVD. Bạn có thể tạo một thư viện ảo của riêng mình cho các đĩa DVD bằng cách lưu các đĩa DVD dưới dạng file .ISO hoặc .IFO và xem lại chúng chính xác như DVD gốc của mình (Bao gồm các chức năng : Menu, Chapter, Audio Stream, Subtitle, Fast Forward, Rewind, Slow, Pause, Step Forward, Repeat, Search, v.v...) - Để lưu file dưới dạng .ISO hoặc .IFO, bạn có thể tham khảo phần mềm miễn phí DVD Shrink tại

http://www.dvdshrink.info/index.php

Thế Anh

Đầu Karaoke 6 số hiện nay thường đọc được tất cả các loại đĩa như CD, VCD, MP3, DVD...
TViX HD có khả năng chơi lại các phim trên đĩa DVD với đầy đủ chức năng duyệt như đầu đĩa DVD. Bạn có thể tạo một thư viện ảo của riêng mình cho các đĩa DVD bằng cách lưu các đĩa DVD dưới dạng file .ISO hoặc .IFO và xem lại chúng chính xác như DVD gốc của mình (Bao gồm các chức năng : Menu, Chapter, Audio Stream, Subtitle, Fast Forward, Rewind, Slow, Pause, Step Forward, Repeat, Search, v.v...) - Để lưu file dưới dạng .ISO hoặc .IFO, bạn có thể tham khảo phần mềm miễn phí DVD Shrink tại

http://www.dvdshrink.info/index.php

Đĩa DVD Karaoke 6 số có cho phép Copy lại thành ISO không? (Hình như là không?)
Nếu tìm được ở đâu đó File ISO của đĩa DVD vi tính thì TViX có đọc được nó như là đầu Karaoke đọc được không? (Đó là câu trả lời đang cần đó bạn)

Còn theo mình, thay vì đọc đĩa Midi vi tính thì tại sao không để TViX đọc các File Karaoke định dạng WMV nhỉ? Karaoke bây giờ toàn dùng PC, có dùng đầu Vi tính Midi nữa đâu. 1 File Video Clip dạng WMV nén xuống tầm 10Mb. 1000 Bài mới tầm gần 11GB chứ mấy.
Thỉnh thoảng trên mạng thấy nhiều bạn rao bán 1000 - 5000 bài Video Clip Karaoke giá mấy trăm K gì đó. Thậm chí trên mạng còn có đầy Link RS, MU để DL về.
Chỉ cần TViX hỗ trợ chức năng tắt kênh lời (Như phần mềm Hero trên PC) thì đảm bảo hát Karaoke ngon lành.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

Nếu tìm được ở đâu đó File ISO của đĩa DVD vi tính thì TViX có đọc được nó như là đầu Karaoke đọc được không? (Đó là câu trả lời đang cần đó bạn)
TViX đọc được các file chép từ đĩa DVD Karaoke, nhớ là đĩa DVD Karaoke nhé bạn
Chỉ cần TViX hỗ trợ chức năng tắt kênh lời (Như phần mềm Hero trên PC) thì đảm bảo hát Karaoke ngon lành.

TViX có chức năng tắt kênh lời bạn ạ. Bằng cách nhấn nút Audio trên remote, thì phần lời sẽ được tách ra, chỉ còn phần nhạc để ta hát karaoke. Sử dụng đối với những file chép từ đĩa DVD Karaoke

Thế Anh

Thế thì ổn quá rồi. Nhạc đệm của File Karaoke dạng Mpeg copy từ đĩa DVD Karaoke ra (có đủ bè đệm) hơn hẳn chất của loại nhạc đệm bằng Midi đa âm của mấy đĩa Karaoke vi tính 5,6 số còn gì nữa.

Như kiểu so nhạc Mp3 với nhạc Midi đa âm ấy.

Nếu hát được Kra thì hay quá còn j, chỉ việc ra ngoài hàng mua đĩa Kra vi tính xịn về copy vào Tvix (đỡ phải mua Anos, arirang...-đầu xịn là khoảng 3 triệu mấy lận) là hát ngon. Chắc bác hoang tuan đã trial rồi mới xác định đc chính xác như vậy. Nhân tiện đây, em hỏi thêm chút nữa: trong soncamedia.com có update list song, nhờ bác kiểm tra xem Tvix có thể update bsung thêm bài hát new không nhé.
Cho em gửi lời thanks đến các bác mất time trợ giúp thắc mắc của em.

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế Anh

Hình như là nó play File Karaoke định dạng MPEG copy từ đĩa Karaoke DVD. Loại định dạng có cả lời cả nhạc. Chứ ko phải play File Karaoke định dạng MIDI (Chỉ có lời nhạc Midi không) thì phải.

Hình như là nó play File Karaoke định dạng MPEG copy từ đĩa Karaoke DVD. Loại định dạng có cả lời cả nhạc. Chứ ko phải play File Karaoke định dạng MIDI (Chỉ có lời nhạc Midi không) thì phải.

Mình kiểm tra trên web sonca nó có giải thích: nếu chạy bằng HDD thì phải download soft của nó để chạy và update. bác hoàng tuấn có sẵn Tvix nên mình nhờ bác ấy cài thử, update thử xem có chạy list song update hay ko. Mình đang nghiên cứu kỹ thằng tvix 4100 vì cảm thấy cũng phù hợp túi tiền for all in 1.

hoangtuan_neu

Active Member

Nếu hát được Kra thì hay quá còn j, chỉ việc ra ngoài hàng mua đĩa Kra vi tính xịn về copy vào Tvix (đỡ phải mua Anos, arirang...-đầu xịn là khoảng 3 triệu mấy lận) là hát ngon. Chắc bác hoang tuan đã trial rồi mới xác định đc chính xác như vậy. Nhân tiện đây, em hỏi thêm chút nữa: trong soncamedia.com có update list song, nhờ bác kiểm tra xem Tvix có thể update bsung thêm bài hát new không nhé.
Cho em gửi lời thanks đến các bác mất time trợ giúp thắc mắc của em.

Cái này thì bác cứ ra mấy chỗ bán đĩa DVD karaoke ấy, có đĩa nào mới, bài nào mới thì bác chỉ việc copy vào TViX là chạy tằng tằng.

hoangtuan_neu

Active Member

Nhờ hoang tuan cho minh bao gia cua con popcorn và tvix nhé. mail: [email protected]. Thanks a lot

Mình gửi bạn báo giá TViX và Popcorn:

1. TViX HD M-4100SH : 350USD
2. TViX HD M-6500A : 445USD
3. TViX HD M-7000A : 490USD
4. PopcornHour A-110: 250USD

Ngoài ra bên mình còn cung cấp cả thêm ổ cứng đã chép sẵn dữ liệu HD, giá như sau:

1. HDD Hitachi 500Gb : 110$
2. HDD Hitachi 750Gb : 150$
3. HDD Hitachi 1TB : 210$

Giá ổ cứng trên áp dụng cho khách hàng mua kèm TViX hoặc PopcornHour. Nếu khách hàng chỉ mua ổ cứng riêng thì vui lòng thêm 5$ .
Ổ cứng được bảo hành 2 năm, TViX và PopcornHour được bảo hành 1 năm.

Đã Email cho bạn

thằng popcorn bạn bán với giá 215$ tháng trước cơ mà. sao tháng này lại cao thế. là mem ko giảm giá ah? Mình nói đùa đấy, bạn gửi cho mình Manual hoặc using instruction của popcorn đc ko? Thanks bạn nhé

nghinle1dem

mấy ông chém chém; TVX chỉ phát dc file Video và ISO thông thường, còn đĩa midi như kali hay các hãng khác thì ko ăn đc đâu. dow về mà xem.

Chỉ còn mỗi cách là sưu tầm nhiều Video karaoke HD cop vao HDD xài như xem phim thôi. Kỳ công nữa thì dow Bead về rồi tự làm những bài mình thích

Vando

Well-Known Member

Việc tạo file ISO thì đĩa CD, DVD hay cả Bluray nào cũng được hết.
Tvix, hay HDP khác chỉ chạy được các đoạn video nền của đĩa karaoke midi thôi, không chạy được file midi nhé (mặc dù sức mạnh có thừa).
Muốn chạy đĩa midi không dùng đầu midi bạn có thể dùng HTPC với walaoke (hỗ trợ đĩa cali).

tdhvn

Active Member

Chính xác là TViX chỉ chạy được DVD Karaoke, chép nội dung vào HDD. Sau đó có thể tách lời bằng cách nhấn nút AUDIO trên remote nhé.

Bên trên