[TViX Slim S1] Vụ án đầu HD bị teo nhỏ

Ðề: [TViX Slim S1] Vụ án đầu HD bị teo nhỏ

Ý bác là chạy 1 sub Anh 1 sub Việt chẳng hạn đúng không, theo mình nghĩ không có cách nào chạy được. Vì nhà sản xuất cũng không nghĩ đến việc có ai cần chạy phụ đề kiểu đó.

Chính xác, vậy thì bó tay . com .Vì muốn học hỏi thêm English , đọc Sub English thì cũng hiểu nhưng cũng có những câu đọc không hiểu lắm :D

hoangche

Member

Bác hoangtuan_neu cho em hỏi con TViX Slim S1 của em không đọc câu phụ đề đầu tiên, chỉ đọc từ câu phụ đề thứ 2 trở đi là sao vậy ta?
Thanks Bác.

longvh

Mình vừa gặp 1 vụ rất kỳ lạ với Slim S1.

Trong list phim của mình có bộ 5 phần Prison Break, làm Poster Fanart đầy đủ, để riêng mỗi phần 1 folder. Mấy hôm trước duyệt thì lên bình thường, ngon đẹp. Hôm qua duyệt lại thì thấy mất tiêu nội dung, ảnh poster ở ngoài folder cũng không còn nữa (nó hiện folder trắng không có ảnh), vào trong thì chẳng còn gì, có mỗi chức năng là QUAY LẠI, không có chức năng CHẠY. Mấy chục Gb của phần 4 (22 tập đi đâu mất tiêu).

Hôm nay cắm vào kiểm tra thì lại thấy mất tiêu luôn cả Folder Prison Break 4 ko còn dấu vết gì. Thêm vào đó là 1 film ở 1 thư mục khác cũng bị mất nội dung hoàn toàn, mất hết còn mỗi poster, còn cái Poster (folder.jpg) của cái Prison Break 4 thì lại nhảy sang thành tvix.jpg của cái phim bị mất này.

Ko hiểu sao nữa nhưng tìm đi tìm lại thấy phim mất tiêu vài chục Gb, thế là tại S1 hay tại HDD hay tại cái gì nhỉ? Máy mình mình dùng ko ai động vào cả, mà mình cũng ko ấn lung tung làm gì đều kiểm soát được.

Chắc chẳng ai bị thế này đâu nhỉ.

Vừa tìm thấy có ông bạn nước ngoài bị giống mình đây rồi:
http://www.mpcclub.com/forum/showthread.php?t=26217&page=2

Chỉnh sửa lần cuối:

@longvh: lúc trước, mình copy phim từ máy vi tinh qua bằng cổng usb cũng thường bị mất dữ liệu phim giống như bạn. Mỗi lần cắm Slim vô PC, PC hay đòi phải scan disk, scan xong là mất vài folder phim, nhất là những folder vừa copy vô gần nhất. Sau này mình dùng chức năng copy của Slim để copy vô thì không bị nữa. Không biết phải bạn bị hiện tượng giống mình không.

hoangtuan_neu

Active Member

Bác hoangtuan_neu cho em hỏi con TViX Slim S1 của em không đọc câu phụ đề đầu tiên, chỉ đọc từ câu phụ đề thứ 2 trở đi là sao vậy ta?
Thanks Bác.
Bác thử gửi cho em 1 file phụ đề mà Slim S1 không đọc được câu phụ đề đầu tiên để em check xem sao nhé !

HD Beginner

Mình vừa gặp 1 vụ rất kỳ lạ với Slim S1.

Trong list phim của mình có bộ 5 phần Prison Break, làm Poster Fanart đầy đủ, để riêng mỗi phần 1 folder. Mấy hôm trước duyệt thì lên bình thường, ngon đẹp. Hôm qua duyệt lại thì thấy mất tiêu nội dung, ảnh poster ở ngoài folder cũng không còn nữa (nó hiện folder trắng không có ảnh), vào trong thì chẳng còn gì, có mỗi chức năng là QUAY LẠI, không có chức năng CHẠY. Mấy chục Gb của phần 4 (22 tập đi đâu mất tiêu).

Hôm nay cắm vào kiểm tra thì lại thấy mất tiêu luôn cả Folder Prison Break 4 ko còn dấu vết gì. Thêm vào đó là 1 film ở 1 thư mục khác cũng bị mất nội dung hoàn toàn, mất hết còn mỗi poster, còn cái Poster (folder.jpg) của cái Prison Break 4 thì lại nhảy sang thành tvix.jpg của cái phim bị mất này.

Ko hiểu sao nữa nhưng tìm đi tìm lại thấy phim mất tiêu vài chục Gb, thế là tại S1 hay tại HDD hay tại cái gì nhỉ? Máy mình mình dùng ko ai động vào cả, mà mình cũng ko ấn lung tung làm gì đều kiểm soát được.

Chắc chẳng ai bị thế này đâu nhỉ.

Vừa tìm thấy có ông bạn nước ngoài bị giống mình đây rồi:
Files disapearing - Page 2 - MPC Club Community Board

Copy phim lên ổ cứng gắn trong Slim S1 cũng coi như copy phim vào ổ cứng gắn trong box usb. Dễ bị lỗi sai lệch dữ liệu.

Trị lỗi này chỉ có cách gắn ổ đó vào PC, chạy lệnh chkdsk /F là được thôi.

hoangche

Member

Bác thử gửi cho em 1 file phụ đề mà Slim S1 không đọc được câu phụ đề đầu tiên để em check xem sao nhé !

Phụ đề phim nào cũng bị thế bác à, nó chỉ đọc từ câu thứ 2 trở đi. (ví dụ câu đầu tiên của phụ đề là:
1
00:00:22,887 --> 00:01:00,559
<font color="#FF00FF">Edit: ivy68-HDVN
</font>
nó không đọc.
Ví dụ là phim này Bác ơi: Vietnamese Le Mac subtitle - By ivy68 - Subscene
Thanks bác.

tdhvn

Active Member

Phụ đề phim nào cũng bị thế bác à, nó chỉ đọc từ câu thứ 2 trở đi. (ví dụ câu đầu tiên của phụ đề là:
1
00:00:22,887 --> 00:01:00,559
<font color="#FF00FF">Edit: ivy68-HDVN
</font>
nó không đọc.
Ví dụ là phim này Bác ơi: Vietnamese Le Mac subtitle - By ivy68 - Subscene
Thanks bác.
Bác đã up firmware 2.0.8 chưa? Vì với firmware trước đó, nếu dòng phụ đề trước mà rỗng thì nó sẽ như vậy. File phụ đề bác gửi thì đọc bình thường, có cả mầu mè đàng hoàng :) .

Làm cách nào để đổi pass khóa thư mục thế ? chứ mặc định chỉ là 0000 thì ai cũng biết rùi .

ACB

Bác đã up firmware 2.0.8 chưa? Vì với firmware trước đó, nếu dòng phụ đề trước mà rỗng thì nó sẽ như vậy. File phụ đề bác gửi thì đọc bình thường, có cả mầu mè đàng hoàng :) .
Mình up firmware 2.0.8 rồi bác ạ.

longvh

Tình hình là phát hiện thấy thỉnh thoảng cái S1 nó phát lệch tiếng với hình của mấy cái file ca nhạc copy vào. Film thì không sao. Có lúc bật thì bị lúc sau lại hết. Có bác nào biết vụ này không?

khonggianhd

Tình hình là phát hiện thấy thỉnh thoảng cái S1 nó phát lệch tiếng với hình của mấy cái file ca nhạc copy vào. Film thì không sao. Có lúc bật thì bị lúc sau lại hết. Có bác nào biết vụ này không?

Tiếng không khớp với lời nói có thể do đóng gói file âm thanh và file hình ảnh ko trùng khớp bác ạ, bác kiểm tra xem file nào cũng bị hay chỉ có file đó bị ?

longvh

Tiếng không khớp với lời nói có thể do đóng gói file âm thanh và file hình ảnh ko trùng khớp bác ạ, bác kiểm tra xem file nào cũng bị hay chỉ có file đó bị ?

Có file bị, xem chán hôm sau bật lại nó lại hết.

Có 1 file chạy = Laptop ko sao hôm qua bật = S1 nó lại bị. Em cũng hy vọng hôm sau lại hết :)

CentrinoII

Các bác cho em hỏi hơi ngu chút:
Nếu như mình lắp 1 HDD cho em Slim S1 nhưng mình lại xem bằng dữ liệu trên ổ mạng thì lúc đó FW của em Slim S1 nay có cho HDD lắp trong này về chế độ idle không hay là HDD vẫn hoạt động bình thường?

Thời gian khởi động chậm là bao lâu? 1 phút không ? Thanks

CentrinoII

Các bác cho em hỏi hơi ngu chút:
Nếu như mình lắp 1 HDD cho em Slim S1 nhưng mình lại xem bằng dữ liệu trên ổ mạng thì lúc đó FW của em Slim S1 nay có cho HDD lắp trong này về chế độ idle không hay là HDD vẫn hoạt động bình thường?

Không bác nào trả lời được ạ?

các bác cho e hỏi là: e muốn chơi Bluray DVD bằng ổ Bluray burner/reader rời ở ngoài thông qua USB cắm vào S1 ko bít có dc ko vậy bác? nhờ bác chỉ giáo! Thankssssss

tdhvn

Active Member

các bác cho e hỏi là: e muốn chơi Bluray DVD bằng ổ Bluray burner/reader rời ở ngoài thông qua USB cắm vào S1 ko bít có dc ko vậy bác? nhờ bác chỉ giáo! Thankssssss
Ổ DVD usb rời thì chắc chắn được, còn Bluray DVD như bác nói thì chưa thấy có :)

Bên trên