[TViX Slim S1] Vụ án đầu HD bị teo nhỏ

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: [TViX Slim S1] Vụ án đầu HD bị teo nhỏ

các bác cho e hỏi là: e muốn chơi Bluray DVD bằng ổ Bluray burner/reader rời ở ngoài thông qua USB cắm vào S1 ko bít có dc ko vậy bác? nhờ bác chỉ giáo! Thankssssss

Bluray Disc chứ bác, em hỏi khí không phải Bluray DVD là gì vậy ạ. Nếu là Bluray Disc thì em nghĩ đọc được bình thường bác ạ.

Bluray Disc chứ bác, em hỏi khí không phải Bluray DVD là gì vậy ạ. Nếu là Bluray Disc thì em nghĩ đọc được bình thường bác ạ.

vậy là S1 chơi được Bluray disc. vậy e tậu 1 đầu BluRay rời về xem! Thankss bác.

toilatoi1504

Well-Known Member

Em cũng thấy có một hiện tượng lạ, chẳng là em có chương trình liveshow của Lưu Đức Hoa hát ở Thượng Hải khi xem trên PC thì bình thường nhưng copy qua HDD để phát trên em S1 thì không được, tiếng cứ eo éo bấm info thấy ghi Audio info: DTS 5.1 channel, 96kz... gì gì nữa. Nhưng file này chạy trên PC thì info của nó là DTS 5.1, 48kz. Vậy là sao hả các bác? Chỉ có file đấy là bị còn film thì không sao.

tdhvn

Active Member

Em cũng thấy có một hiện tượng lạ, chẳng là em có chương trình liveshow của Lưu Đức Hoa hát ở Thượng Hải khi xem trên PC thì bình thường nhưng copy qua HDD để phát trên em S1 thì không được, tiếng cứ eo éo bấm info thấy ghi Audio info: DTS 5.1 channel, 96kz... gì gì nữa. Nhưng file này chạy trên PC thì info của nó là DTS 5.1, 48kz. Vậy là sao hả các bác? Chỉ có file đấy là bị còn film thì không sao.

Do file thôi. Bác nên chép lại, nhớ save remove trước khi ngắt usb ra khỏi máy tính nhé.

toilatoi1504

Well-Known Member

Em đã copy lại rồi mà vẫn thế, em lấy hẳn HDD ra cắm vào PC để copy mà

khonggianhd

Các bác cho em hỏi hơi ngu chút:
Nếu như mình lắp 1 HDD cho em Slim S1 nhưng mình lại xem bằng dữ liệu trên ổ mạng thì lúc đó FW của em Slim S1 nay có cho HDD lắp trong này về chế độ idle không hay là HDD vẫn hoạt động bình thường?

vẫn hoạt động bình thường bác ạ.

phananh3004

Các bác cho tui hỏi nhờ 1 tý: Tôi dùng con s1 này vào mạng để xem phim trên youtobe nhưng toàn báo là định dạng không mở được. Làm thế nào để xem nhỉ???
:((

hoangtuan_neu

Active Member

Các bác cho tui hỏi nhờ 1 tý: Tôi dùng con s1 này vào mạng để xem phim trên youtobe nhưng toàn báo là định dạng không mở được. Làm thế nào để xem nhỉ???
:((
Chắc bác đang dùng Firmware cũ rồi, bác vào TViX Việt Nam để tải firmware mới về rồi cập nhật cho S1 là sẽ chơi Youtube phà phà ngay ;;)

lhlong75

Member

các bác cho e hỏi những usb wifi sử dụng chip nào thì gắn được cho tvix slim S1 các bác ơi ?

hoangtuan_neu

Active Member

ngoài cái usb wifi cho extreamer thì còn usb wifi của hãng nào nữa có thể chạy được với slim S1 vậy bác hoangtuan_new ? bác có thể list để a e biết với o ạ (e cũng mua slim S1 từ TNS mà)........
Em mới chỉ check được với USB của Xtreamer thôi ạ, vì có check thử 1 số USB Wifi khác nhưng em S1 không chịu nhận :(

cuong_tnt

Member

Sao mình gắn con usb wifi tplink 150mb nó cũng nhận , nhận IP DHCP như đúng rồi mà sao ko vào web được nhỉ ^^!

khonggianhd

Sao mình gắn con usb wifi tplink 150mb nó cũng nhận , nhận IP DHCP như đúng rồi mà sao ko vào web được nhỉ ^^!

nếu nhận được IP thì chắc chắn sẽ kết nối được internet, bác kiểm tra DNS hoặc đặt luôn IP tĩnh xem sao ?

buubink

Active Member

Chắc bác đang dùng Firmware cũ rồi, bác vào TViX Việt Nam để tải firmware mới về rồi cập nhật cho S1 là sẽ chơi Youtube phà phà ngay ;;)
Hi all ! mình đang dùng Firmware theo máy đi chép phim hd về xem thì 1 số phim có tiếng mà không có hình ,như vậy minh up firmware mới có giải quýêt đc vấn đề không hay tại nguồn phim mình đi chép bị lổi ,xin cho mình câu trả lời thanks !:)

tdhvn

Active Member

Hi all ! mình đang dùng Firmware theo máy đi chép phim hd về xem thì 1 số phim có tiếng mà không có hình ,như vậy minh up firmware mới có giải quýêt đc vấn đề không hay tại nguồn phim mình đi chép bị lổi ,xin cho mình câu trả lời thanks !:)
Up firmware mới, nhớ Restore To Default rồi cấu hình lại lf chạy bình thường với các phim đó bác ạ.

mabuV

Well-Known Member

Các pác cho hỏi cái vụ e-SATA của em nó, tui đang xài con Lenovo Y450 cũng thấy có cổng e-SATA, vậy thì để copy dữ liệu nhanh thông qua cổng này thì tui chỉ cần sắm cái cable e-SATA là okay phải ko các pác nhỉ? ;))

Bên trên