Tvix xuất âm thanh bị lỗi ?

quoan

Member
Em bị lỗi xuất âm thanh trên con Tvix, nhức cả đầu nhờ các bác giúp :

Em đấu nối Tvix với ampli denon bằng đường HDMI, đã chỉnh trong setup của Tvix là xuất audio Digital và HDMI passthrough là ON nhưng đôi khi bật con Tvix lên denon báo âm thanh là stereo và không nghe được tiếng mặc dù video vẫn bình thường, mỗi lần như vậy em phải vô phần setup của tvix chuyển âm thanh qua analog, save lại rồi chuyển âm thanh ngược lại thành Digital rồi save , lúc này denon mới nhận âm thanh là DTS và nghe bình thường. Đôi lúc đang xem film, cho chạy tới or goto rồi bấm play lại cũng bị trường hợp như trên. Mỗi lần như vậy em phải thóat ra vô setup chuyển chuyển thì mới xem được bình thường. Có bác nào bị lỗi giống như mình không ?.

Nếu em đấu nối Tvix và denon bằng cả 2 đường HDMI và optical được k ?, lúc đó denon có hiểu đường video là HDMI và audio là optical k ?.

Thanks các bác nhiều !!!

quoan

Member
Ðề: Tvix xuất âm thanh bị lỗi ?

Cám ơn bác, em chưa dám upgrade firmware lên, bảng mới chạy ổn định không bác ?. Em đang mua thêm 1 dây HDMI khác thay xem như thế nào ?.

Thanks !

HD-Bluray

Member
Ðề: Tvix xuất âm thanh bị lỗi ?

Cám ơn bác, em chưa dám upgrade firmware lên, bảng mới chạy ổn định không bác ?. Em đang mua thêm 1 dây HDMI khác thay xem như thế nào ?.

Thanks !

mình đã test với firmware 1.3.95 , chạy ổn định , không còn vấn đề khi nghe audio qua HDMI :)

Bên trên