Ứng dụng của LG smart TV !!!

ckt4adung

Member
Mình muốn hỏi về cái LG smart TV nhà mình, nó chỉ lấy được ứng dụng của trang apps LG thôi phải không mọi người. mình thấy kho ứng dụng đó nghèo nàn qua. các ứng dụng lại ko được Hot cho lắm. phải chăng sony hay samsung kho ứng dụng của TV cũng chỉ như vậy?

Scorpjon_8x

Ðề: Ứng dụng của LG smart TV !!!

đợi sau này nó mới phát triển dần là vừa , kiểu buôn đất ý , mua để vài năm chẳng nhẽ lại ko lãi =))) . Em thấy ứng dụng quá ít chứ ko phải ít , đc mỗi cái lướt web nhanh đọc báo với fb ổn

kbknkt

Ứng dụng làm gì các bác, cài lên nặng nề, chạy chậm, còn treo cả TV nữa.
TV giờ nó tích hợp cả Internet, truyền hình KTS, ...cũng đã là quá rồi. Dù sao cấu hình của các smart TV cũng không cao lắm đâu, sao so với máy tính được do đó hạn chế cài các ứng dụng trên TV, chính vì thế các hãng người ta cũng ít phát triển các ứng dụng, có phát triển thì cũng phải lựa chọn các ứng dụng đơn giản nhẹ nhàng mà các ứng dụng kiểu này chắc người dùng cũng không có nhu cầu.
Nói chung TV nên chỉ là TV, yêu cầu các ứng dụng cao hơn các bác dùng laptop rồi đưa video out ra TV là ngon rồi.

Hung082012

Không biết đã TV nào bị dính virus khi lướt web chưa nhỉ, nhà em chưa có smart TV nên em ko rõ. Smart phone thì em biết là có người dính rồi, sau đó phải mang đến cửa hàng để mấy cậu kỹ thuật vọc một hồi mới dùng lại được.

trongtan7411

Active Member

kinh nhỉ!nhưng mà người còn mắc virut dc thì mấy thứ thông minh khác cũng măc1 đc chứ

Connor

Well-Known Member

Bác nào thích ứng dụng thì mua laptop hay đồ apple cho nó lành, TV là TV. Với mình TV chỉ cần thực hiện tốt nhiệm vụ hiển thị hình ảnh tốt là đc rồi

manhhuy8x

Active Member

Bác nào thích ứng dụng thì mua laptop hay đồ apple cho nó lành, TV là TV. Với mình TV chỉ cần thực hiện tốt nhiệm vụ hiển thị hình ảnh tốt là đc rồi

Bác này nói chuẩn 80% rồi , ứng dụng thì mua đồ công nghệ riêng mà sài cho thích , tivi có thêm chức năng smart đấy chỉ gọi là giải trí + thêm ít ứng dụng cho giá thành tivi tăng cao mà thôi , Mua TV chỉ cần chế độ hiển thị hình ảnh + âm thanh + độ bền cao để làm sao phục vụ cho người sử dụng một chất lượng tốt nhất là Ok rồi . Ý kiến riêng không quy chụp gì cả . Thân!

EVER_LASTING

Chào Các Bác

LG smart TV có kho phim HD (soha phim) rất hay đủ các loại fim hot hiện nay , giống STB , chỉ cần có mang LAN kết nối vào là có cả kho phim HD miễn phí , không cần dùng HDD hay HDP đẩ xem phim nữa.

binh_hdda

Member

Thể nào chả có mấy... viết virus cho hệ điều hành của tivi cho mà xem :p

Hung082012

mình nghĩ thì chưa có Virus khi lướt web trên tivi đâu,vì chắc Hệ diều hành của Tivi nó khác với bình thường mà!!!

Em nghĩ thế này, nếu chỉ đọc báo xem phim thì chắc ko vấn đề, nhưng khi mình cài đặt các ứng dụng hoặc update j đó thì rất dễ bị dính chưởng. Bây giờ chưa có virus TV cũng giống như thời Võ Tắc Thiên chưa bị AIDS ấy \:D/

hình như app của LG ít hơn của samsung phải ko mấy bác

phuongkts

Member

Con LG LM 6400 như thế nào hả bác

Chỉnh sửa lần cuối:

hdradio

Member

Mình muốn hỏi về cái LG smart TV nhà mình, nó chỉ lấy được ứng dụng của trang apps LG thôi phải không mọi người. mình thấy kho ứng dụng đó nghèo nàn qua. các ứng dụng lại ko được Hot cho lắm. phải chăng sony hay samsung kho ứng dụng của TV cũng chỉ như vậy?
Ứng dụng hót nhất hiện nay chỉ có của SamSung thui bác nhé - còn sony có khác gì LG đâu

huncaicoi

Member

ứng dụng nhiều quá có khi nào nó treo tivi không mọi người

tuan_ipad2

Well-Known Member

dùng máy tính cá nhân cho tiện, tivi mình hỗ trợ nhưng chẳng bao giờ mình dùng

thientruc

Banned

Thời nào rồi mà còn suy nghĩ kiểu này, công nghệ ngày một phát triển.

ohmanxxx

Member

Chào Các Bác

LG smart TV có kho phim HD (soha phim) rất hay đủ các loại fim hot hiện nay , giống STB , chỉ cần có mang LAN kết nối vào là có cả kho phim HD miễn phí , không cần dùng HDD hay HDP đẩ xem phim nữa.

miễn phí ở đâu ra ? một tháng thuê bao 50k. Mà công nhận soha nhiều phim hay, phong phú đề tài, đa dạng thể loại. Nói chung là trang xem phim good nhất bây giờ. LG đã rất nhanh nhẹn khi tích hợp tiện ích này trên các dòng smart tv của mình.

Bên trên