Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

ngonphi_bg

Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Sao mình tìm CH play ko thấy nhỉ?

ngonphi_bg

Member

Sao mình tìm CH play ko thấy nhỉ?

skplayer

Well-Known Member

Minh co de link trong bai viet do ban, hoac ban vao CH Play search voi tu khoa skplayer.

meo35

Active Member

Thank bác đã mở đường sống cho mấy bé android đời thấp!!! em đang tải cho cháu ATV 1200 android 4.1.1!!!1

tienthanhbk

Well-Known Member

Tình hình là Remote trên ĐT ko dò thấy Karaoke Player trên A Class mặc dù đã bấm vào cả 2 biểu tượng dò trên 2 thiết bị.

linhmoidt

Member

Hay quá, em chờ phần mềm của bác quá trời. Em có một mớ file karaoke mà toàn phải hát one by one hay hết rồi tắt mở lên list trong video của hdplayer.
Vote cho bác.

skplayer

Well-Known Member

Bác chủ cho hỏi app này hỗ trợ chơi qua SMB không ?
Tất cả media của mình đều trên NAS, nếu không hỗ trợ SMB thì buồn cho bản thân.
Hy vọng sẽ được hỗ trợ.
Thanks

Mình vừa cập nhật phiên bản 1.3, đã hỗ trợ giao thức SMB rồi. Cheer.

skplayer

Well-Known Member

Tình hình là Remote trên ĐT ko dò thấy Karaoke Player trên A Class mặc dù đã bấm vào cả 2 biểu tượng dò trên 2 thiết bị.

Để điện thoại có thể thấy box thì trước tiên Wifi của 2 thiết bị phải bật (không cần kết nối vào mạng cũng được luôn), do đó bạn kiểm tra lại Wifi trước.
Nếu vẫn chưa được, có thể 1 trong 2 (hoặc cả 2) thiết bị của bạn không hỗ trợ Wifi Direct. Trường hợp cuối cùng ứng dụng của mình bị lỗi gì đó không tương thích với thiết bị của bạn.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Hôm qua mình mới thấy cạp nhật bản 1.22 hôm nay đã có 1.3 rồi :D

Bác ý code mạnh quá, liên tục update kiểu như minix nhỉ. :) Đợi tin vui của bác về cái lỗi bị nhiễu nhiễu nhé. thanks

tienthanhbk

Well-Known Member

Mình vừa cập nhật phiên bản 1.3, đã hỗ trợ giao thức SMB rồi. Cheer.

Cảm ơn bác về update hỗ trợ smb. Thêm 2 góp ý cho bác:

- Hỗ trợ quét file tự động trong các thư mục con.
- SMB nên hỗ trợ đường dẫn tới thư mục cấp 2, 3 .... (Hiện tại sẽ bị force close nếu đường dẫn tới thư mục cấp 2, vd smb://192.168.2.200/A/B

tienthanhbk

Well-Known Member

Để điện thoại có thể thấy box thì trước tiên Wifi của 2 thiết bị phải bật (không cần kết nối vào mạng cũng được luôn), do đó bạn kiểm tra lại Wifi trước.
Nếu vẫn chưa được, có thể 1 trong 2 (hoặc cả 2) thiết bị của bạn không hỗ trợ Wifi Direct. Trường hợp cuối cùng ứng dụng của mình bị lỗi gì đó không tương thích với thiết bị của bạn.

Vậy yêu cầu là cả 2 thiết bị phải chạy bằng Wifi ? Không đv dùng cổng Ethernet ?

Mobile của mình là S3, Note 10 đều hỗ trợ wifi direct. Box là Vidon AV200 và A class. Nói chung rất khó để kết nối, thi thoảng mới đc, nhưng chơi file vài trăm MB là đứng hình luôn. Player nên hỗ trợ hardware decode.

Hơn nữa, đa phần các Box cắm dây LAN để chơi film nên khi dùng SKP phải chuyển qua wifi thì rất bất tiện, bên cạnh đó các file cỡ 300MB trở lên hay bị treo khi chơi qua wifi. Có cách nào ko dùng wifi direct ko ? Chẳng hạn sử dụng giao thức nào đó mà chỉ cần các thiết bị cùng mạng là có thể thấy nhau dù dùng wifi hay ethernet

Chỉnh sửa lần cuối:

skplayer

Well-Known Member

Vậy yêu cầu là cả 2 thiết bị phải chạy bằng Wifi ? Không đv dùng cổng Ethernet ?

Mobile của mình là S3, Note 10 đều hỗ trợ wifi direct. Box là Vidon AV200 và A class. Nói chung rất khó để kết nối, thi thoảng mới đc, nhưng chơi file vài trăm MB là đứng hình luôn. Player nên hỗ trợ hardware decode.

Hơn nữa, đa phần các Box cắm dây LAN để chơi film nên khi dùng SKP phải chuyển qua wifi thì rất bất tiện, bên cạnh đó các file cỡ 300MB trở lên hay bị treo khi chơi qua wifi. Có cách nào ko dùng wifi direct ko ? Chẳng hạn sử dụng giao thức nào đó mà chỉ cần các thiết bị cùng mạng là có thể thấy nhau dù dùng wifi hay ethernet

Bạn cứ dùng dây mạng bình thường nhưng bạn có thể turn on wifi trên box nhưng đừng cho nó kết nối mạng, mình nghĩ nó sẽ OK.

skplayer

Well-Known Member

Đã cập nhật ứng dụng Karaoke & Remote lên phiên bản mới ổn định hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienthanhbk

Well-Known Member

Đã cập nhật ứng dụng Karaoke & Remote lên phiên bản mới ổn định hơn.

Phần list bài hát , nếu tiến hành nhập ký tự để search trong thời gian lâu thì cửa sổ này tự biến mất (nó ko hiểu hành động đang search nên coi như ko có thao tác nên tự tắt sai vài giây), phải bấm vào icon list lần nữa để tiếp tục nhập vào ô search.

skplayer

Well-Known Member

Phần list bài hát , nếu tiến hành nhập ký tự để search trong thời gian lâu thì cửa sổ này tự biến mất (nó ko hiểu hành động đang search nên coi như ko có thao tác nên tự tắt sai vài giây), phải bấm vào icon list lần nữa để tiếp tục nhập vào ô search.

Nó hiểu, nhưng chắc có lúc bạn dừng lại suy nghĩ xem gõ tiếp cái gì > 10s. Nó tự tắt đi. Mình sẽ xem có cách nào tốt hơn không.

tienthanhbk

Well-Known Member

Nó hiểu, nhưng chắc có lúc bạn dừng lại suy nghĩ xem gõ tiếp cái gì > 10s. Nó tự tắt đi. Mình sẽ xem có cách nào tốt hơn không.

Chơi qua wifi bị giật lắm, hầu như ko thể play, mà ko chơi bằng wifi thì ko remote được nên bất tiện.

Hy vọng tác giả khắc phục vấn đề này để những ai chứa media trên server ko phải lăn tăn, hoặc remote ko phụ thuộc wifi càng tốt.

Thanks

Bên trên