Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bác chủ ơi, tích hợp thêm phần KOK bằng file MP3 + file lời txt đi bác. Thêm chức năng phát hình trong thư mục khi play nữa. Gấu nhà em nó thích vừa hát KOK vừa khoe hình gia đình, coi như cũng là dịp để coi lại hình gia đình, coi như là thư giãn....hiii....

Cám ơn bác chủ trước nhé.

vuboy007

Active Member

Box của mình 4.1.1 sao vào google play cài đặt nó báo: thiết bị của bạn không tương thích với phiên bản này, vậy mình phải làm sao chủ topic

skplayer

Well-Known Member

Box của mình 4.1.1 sao vào google play cài đặt nó báo: thiết bị của bạn không tương thích với phiên bản này, vậy mình phải làm sao chủ topic

Vậy là box của bạn không hỗ trợ WiFi-Direct, bạn vào skplayer.vn, post bài yêu cầu APK, mình sẽ gửi link download cho bạn.

quaxoai89

Active Member

bác sao bỏ ddingj dạng vob rồi à,nhiều người vẫn đang sử dụng này nhiều mà.

skplayer

Well-Known Member

bác sao bỏ ddingj dạng vob rồi à,nhiều người vẫn đang sử dụng này nhiều mà.

Hì, có vài lỗi nhỏ, nếu bạn muốn play vob, thì đổi tên file *.vob -> *.mkv play thử. Chắc được đó :D.

quaxoai89

Active Member

Hì, có vài lỗi nhỏ, nếu bạn muốn play vob, thì đổi tên file *.vob -> *.mkv play thử. Chắc được đó :D.

bác xem thế nào fix sớm cho,chứ ae dl bài hát trên mạng định dạng .vob với thể loại nhạc trữ tình là chủ yếu à :)

anhtam1789

anroid bản 2.3 có cài được phần mền này không ta?

skplayer

Well-Known Member

bác xem thế nào fix sớm cho,chứ ae dl bài hát trên mạng định dạng .vob với thể loại nhạc trữ tình là chủ yếu à :)

Căng nhỉ, nếu bạn ở Sài Gòn thì mình có thể chép cho bạn nhạc MKV, mình chỉ lấy tiền uống cafe thôi :D. Hiện tại mình đang có gần 14.000 bài MKV, phân nửa trong số đó là HD 720, phân nửa còn lại là DVDRip đã convert qua MKV.

skplayer

Well-Known Member

Bác chủ ơi, tích hợp thêm phần KOK bằng file MP3 + file lời txt đi bác. Thêm chức năng phát hình trong thư mục khi play nữa. Gấu nhà em nó thích vừa hát KOK vừa khoe hình gia đình, coi như cũng là dịp để coi lại hình gia đình, coi như là thư giãn....hiii....

Cám ơn bác chủ trước nhé.

Sắp có rồi nhé :D

skplayer

Well-Known Member

Ứng dụng năng cấp lên phiên bản 1.6 đã hỗ trợ Karaoke MIDI, chép ảnh của mình làm ảnh nền khi hát nhạc MIDI. Vào phần chia sẽ nhạc Karaoke trên skplayer.vn để tải dữ liệu nhạc MIDI.

congtuthanhnam2

Active Member

Ứng dụng năng cấp lên phiên bản 1.6 đã hỗ trợ Karaoke MIDI, chép ảnh của mình làm ảnh nền khi hát nhạc MIDI. Vào phần chia sẽ nhạc Karaoke trên skplayer.vn để tải dữ liệu nhạc MIDI.
ảnh nền có cần đổi tên gì ko bác

skplayer

Well-Known Member

ảnh nền có cần đổi tên gì ko bác

Phần nhạc midi thì bạn vào skplayer.vn để tải, một số thành viên đang chia sẽ. Bạn chép nhạc midi (bao gồm file midi & file lời) vào thư mục karaoke như chép nhạc MTV. Còn phần ảnh nền thì bác không cần đổi tên gì hết, riêng phần ảnh nền bạn phải chép vào thư mục "photo" trong thư mục com.smartkaraoke trên bộ nhớ trong của máy. Bạn tham khảo thêm phần hướng dẫn bên trong app nhé.

congtuthanhnam2

Active Member

Phần nhạc midi thì bạn vào skplayer.vn để tải, một số thành viên đang chia sẽ. Bạn chép nhạc midi (bao gồm file midi & file lời) vào thư mục karaoke như chép nhạc MTV. Còn phần ảnh nền thì bác không cần đổi tên gì hết, riêng phần ảnh nền bạn phải chép vào thư mục "photo" trong thư mục com.smartkaraoke trên bộ nhớ trong của máy. Bạn tham khảo thêm phần hướng dẫn bên trong app nhé.
Cám ơn bác chủ, phần midi và phan file text tôi đã làm được rùi chỉ có vướng phần hinhf nền thôi... tiếp tục nghiên cứu.....

Ps: thanhk bác đã ngon

vuboy007

Active Member

Vậy là box của bạn không hỗ trợ WiFi-Direct, bạn vào skplayer.vn, post bài yêu cầu APK, mình sẽ gửi link download cho bạn.

Mấy ngày nay mình đi du lịch nên chưa test phần mềm bạn đã gởi.

Cám ơn bạn đã gởi cho mình nha. Chúc Mạnh Khoẻ.!

devilmay209

minix x5 mini thì cần những gì để có thể hát trên androi box mọi người

devilmay209

mọi người tư vấn giúp nhé, đang dùng rồi nhưng không biết cách sử dụng để hát

Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bạn tạo thư mục karaoke trên SDcard hoặc ổ cứng rồi chép bài hát karaoke vào đó. Nếu mà ứng dụng không quét ra được thì bạn vào cài đặt add đường dẫn vào. Nhạc karaoke thì bạn tải ở topic mỗi ngày một bại hát karaok trên diễn đàn ở box karaoke thiết bị phòng thu đó. Rồi mở ứng dụng lên chọn bài và hát thôi.

skplayer

Well-Known Member

Bạn làm theo phần hướng dẫn trong app nhé. Dữ liệu nhạc MTV thì bạn tìm kiếm và download trên mạng nha, còn dữ liệu nhạc MIDI bạn có thể vào skplayer để tải.

tienthanhbk

Well-Known Member

Vẫn đang hóng khả năng remote qua LAN. Sắp ra mắt chứ bác ?

Bên trên