Update Firmware Android Box Himedia Support Myk+

HNT24681

Well-Known Member
Góp ý với bên IPTV chút!
Các bác nên build 1 bản firmware từ firm gốc, ko tùy biến, chỉ fix để chạy MyK+ thôi. Bản này mình down về úp xong thấy 1 loạt app ko cần thiết, ngồi xóa cả buổi mới hết. :(

kodiitvplus

Well-Known Member
Góp ý với bên IPTV chút!
Các bác nên build 1 bản firmware từ firm gốc, ko tùy biến, chỉ fix để chạy MyK+ thôi. Bản này mình down về úp xong thấy 1 loạt app ko cần thiết, ngồi xóa cả buổi mới hết. :(

IPTV là bên nào bác?
Firmware có tích hợp thêm đôi ba cái app thôi chứ bên em có đưa vô tội vạ vào đâu mà mất đến cả buổi mới xóa hết :D

hunsao

Member
IPTV là bên nào bác?
Firmware có tích hợp thêm đôi ba cái app thôi chứ bên em có đưa vô tội vạ vào đâu mà mất đến cả buổi mới xóa hết :D
...cả buổi thì hơi ngoa , nhưng mềnh thì không thể xóa đc youtube . vào chrome , chơi youtube đã không đc 1080 còn giật đùng đùng . mềnh đã up đi ,up lại đến 5,7 lần mà vưỡn thế . đành không k+ , k- gì trở về fw 1.0.9( q3iv) cho lành chạy vừa tít , vừa mượt .

luis783

Member
Bản mới này laucher sao mình đổi hình nền ko dc vậy bạn?dung itv launcher hay apex cứ đổi dc hình nền xong khởi động lại máy là nó lại về hình nền mặc định mầu xanh..

hunglong84

Active Member
...cả buổi thì hơi ngoa , nhưng mềnh thì không thể xóa đc youtube . vào chrome , chơi youtube đã không đc 1080 còn giật đùng đùng . mềnh đã up đi ,up lại đến 5,7 lần mà vưỡn thế . đành không k+ , k- gì trở về fw 1.0.9( q3iv) cho lành chạy vừa tít , vừa mượt .
Bác từ bản 3.0.4 về 1.0.9 bằng cách chọc tăm hay update bằng cách vào phần update trên máy vậy ạ

hunsao

Member
Bác từ bản 3.0.4 về 1.0.9 bằng cách chọc tăm hay update bằng cách vào phần update trên máy vậy ạ
Q3iv của mình đời đầu , mình up các fw ,các kiểu luôn . rảnh thì chọc tăm cho sạch (giữ tăm khi con android hiện ,thì buông ). Mình nhớ trước lấy thêm 2 con q3iv để tặng bạn già fw gốc 3.0.2 mình up về 1.0.9 thì pic 1 con (mang trả) còn con tặng vẫn chạy fw 3.0.2 đến giờ . ( sợ không dám vầy)

Chỉnh sửa lần cuối:

hunglong84

Active Member
Q3iv của mình đời đầu , mình up các fw ,các kiểu luôn . rảnh thì chọc tăm cho sạch (giữ tăm khi con android hiện ,thì buông ).
E đã từng up cho q8 từ 3_0.3 xuống 1.0.7 bằng update ko phải chọc tăm thế là tèo luôn,nên h up xuống hơi sợ,chắc up bằng chọc tăm thì ko sao

hunsao

Member
E đã từng up cho q8 từ 3_0.3 xuống 1.0.7 bằng update ko phải chọc tăm thế là tèo luôn,nên h up xuống hơi sợ,chắc up bằng chọc tăm thì ko sao
..có thể tùy đời hoặc tùy con lỗi thôi (không dám chắc) con trc mình up đang chạy nửa chừng thì ngóm ( không hề mất điện ) cũng có phần nghi tại chuột không dây ( con chuôt ấy lúc mình mới cắm nó tự khởi động lại máy , nên giờ để dùng cho con minix x8h) .nói chung up fw không nên cắm chuột ( sợ nó rút dòng điện áp).

kodiitvplus

Well-Known Member
..có thể tùy đời hoặc tùy con lỗi thôi (không dám chắc) con trc mình up đang chạy nửa chừng thì ngóm ( không hề mất điện ) cũng có phần nghi tại chuột không dây ( con chuôt ấy lúc mình mới cắm nó tự khởi động lại máy , nên giờ để dùng cho con minix x8h) .nói chung up fw không nên cắm chuột ( sợ nó rút dòng điện áp).

Bình thường khi flash lại fw thì bên em không bao giờ cắm thêm các phụ kiện khác. Tuy nhiên đó cũng chỉ là mộ yếu tố khách quan thôi. Đồ điện tử nhiều khi kể cả hàng đắt tiền cũng ko dám nói là nó siêu bền do vậy mới cần đến chế độ bảo hành đó các bác

hunsao

Member
Bình thường khi flash lại fw thì bên em không bao giờ cắm thêm các phụ kiện khác. Tuy nhiên đó cũng chỉ là mộ yếu tố khách quan thôi. Đồ điện tử nhiều khi kể cả hàng đắt tiền cũng ko dám nói là nó siêu bền do vậy mới cần đến chế độ bảo hành đó các bác
...bảo hành thì là đương nhiên rồi . nhưng đôi khi " chờ được vạ thì má đã xưng" rồi -- nghỉ xem này , mất thời gian đi lại này...nên người dùng amato chia xẻ chút trải nghiệm để .."của bền tại người " đỡ phiền mà . thế "bên em" có build myk+ trên fw 1.0.9 q3iv không ? Để ăn theo , không hóng q10pro vậy .

oldfriend

Moderator
Myk+ nó chặn tùm lum cũng phải thôi, trên facebook có bác bảo sắp hack dc myk+ rồi.

P/s: itvplus nghiên cứu làm thành 1 file update.zip chỉ cần up cái đó là fix, khỏi phải up cả fw dc ko ?

hienrp

Active Member
Myk+ nó chặn tùm lum cũng phải thôi, trên facebook có bác bảo sắp hack dc myk+ rồi.

P/s: itvplus nghiên cứu làm thành 1 file update.zip chỉ cần up cái đó là fix, khỏi phải up cả fw dc ko ?
Dễ gì đâu mà hack bác ơi, nghiên cứu mãi để làm cho nó hỗ trợ chạy được là đã rùi bác.

thanhminhppc

Active Member
Không ủng hộ hack phần mềm này, bỏ tiền ra mua thì xem, ko thì ra quán. Nếu ngay cả mod mà cũng ủng hộ thì đúng là bó tay thật.

taxtuan

Member
con Q1 IV của mình không thể nào lên được 3.0.4 Update xong thì đứng luôn ở màn hình Boot...

Bên trên