Update firmware Asus O!Play Air HDP-R3

anh5nhatrang

tình hình rất là tình hình. em có con Asus O!Play Air HDP-R3 muốn update firmware mà chẳng biết làm cách nào?anh em nào biết xin chỉ dạy tận tình em xin cảm ơn và hậu tạ! em là bạn của Bonsai. Bonsai mày cứu tao cái này đi

anh5nhatrang

Ðề: Update firmware Asus O!Play Air HDP-R3

Mà down rồi vào đâu để update đây! bày bày cho trót đi bạn hiền! hướng dẩn cụ thể đi mà

saibon

Active Member

down về copy vào cái đầu hd, sau đó bật đầu HD lên, bấm vào file này.

digikni

Well-Known Member

sao bạn hiền saibon không qua nhà bạn hiền anh5nhatrang xử luôn cho vuông, hay là câu bài viết đây???

saibon

Active Member

sặc, anh Digikni này rảnh quá ha, ngồi spam câu bải hả :))

anh5nhatrang

em xin đính chính. em chưa làm được! mà saibon chẳng câu đâu. saibon dùng lưới đánh bài thôi!

anh5nhatrang

Mới có bạn này bày tao cái này Saibon nè:
mrhoanghyper
1/ Vào link: support.asus.com/download/download.aspx?SLanguage=en-us
2/Chọn Product(Multimedia) / Series(Digital Media Palyer) / Model (O!Play Air). Nó kêu chọn hệ điều hành thì cứ chọn Linux
3/Download firmware mới nhất (1.18N dành cho TV NTSC)->giải nén sẽ được 1 file install.img . Chép file đó vào usb
4/ Cắm usb vào HDP_R3, vào setting->system->chọn system update, HDP_R3 sẽ tự động thực hiện quá trình update(khoảng 3') sau đó tự reset.
Vậy là xong, nếu gặp khó vấn đề gì bro cứ add nick YH!: mrhoanghyper để trao đổi với mình
Cải thiện: có thêm chức năng xem dự báo thời tiết,TV, radio online; Sub TiếngViệt ko bị lỗi font...

saibon

Active Member

Uhm, hên xui, mỗi đầu mỗi khác, các đầu HD chuyên dụng thì chỉ việc copy rồi bấm vào chạy thôi, còn nếu menu của máy có phần update thì cứ làm theo như vậy

Bên trên