Update tập 2 cho dàn nghe nhạc năm 2013 !

Bin-K

Well-Known Member
Lỗi của bác T/A trong đêm tối mò mẫm nên sờ nhầm vào chỗ nguy hiểm nên nó vậy bác ạ, bị trên "toàn TG" luôn chứ ko phải nguyên chỗ bác đâu.

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Update tập 2 cho dàn nghe nhạc năm 2013 !

chài cái loa quadral đẹp wa. Phòng e nhỏ nên thích bookshelf thôi. Mà không biết dòng này loại Altan VIII không biết hay ko ta, anh nghe qua dòng này thử chưa cho e tí ý kiến nhé. Have a good day anh
nghe thì mình nghe nhiều rồi mấy lần còn định rinh về làm loa surround cho bộ nhà mình vì nhìn nó cũng hợp ! nghe thì mình nghe cặp ALTAN này với âm ly YA với MARANTZ ở cửa hàng nghe cũng ổn lắm....dải tần cứ dòm mông các e ý thì biết ! tuy nhiên tiếng BASS thì không đc căng lắm vì mình thích bass nặng hơi 1 chút ...nhưng loa Regal thì như vậy cũng đã quá tốt rồi ko thể đòi hỏi hơn dc ! giá 2 em ALTAN ở đây bán là 900 euro = 25 triệu vnd
mời bác nghe tạm lấy tinh thần hihhihihi em ghi thử bằng ipad nên ko chuẩn lắm bác nghe tạm nhé [video=youtube;nV-c7RLcDcY]https://www.youtube.com/watch?v=nV-c7RLcDcY[/video]
lâu quá hông ghé nhà ông anh,chúc mừng anh có đồ chơi mới hen ~O):>
chào chú ! đang định nâng cấp tiếp nhưng đang rình và học hỏi a e xem chơi hướng nào đây...đèn đóm thì mình ko có tí kinh nghiệm nào... ở đây có ông chơi MACINTOSH dư 2 cái mono block MC 1000 1000 w nhìn đẹp mà mình cũng ko có hiểu biết gì về loại này...ông đòi có 2 ngàn eu thôi mình nghĩ là rẻ vì xem trên forrum mới là 6500 đô mỹ 1 cục ! cái này ông ấy mới thay bóng TUBE và nói chạy 1400 giờ rồi...mình ko hiểu gì về vụ bóng này nên ko dám mua...nhìn thì ngon phê....nhưng sợ mua về chạy 1 thời gian xịt thì toi hihihiih mong anh em nào có nhiều kinh nghiệm chia sẻ cho e xin tí kinh nghiệm nào các bác ơi
Săn hàng 2nd bác ạ, ngon bổ rẻ thì chỉ có cách này thôi.
vâng có lẽ theo hướng bác BIN vừa nói là chuẩn đấy nhỉ ? bác có kinh nghiệm về con MACINTOSH MC 1000 không bác ? ở đây có 2 con MC 1000 đang đòi 1800 euro cho cả 2 con !

H 9999

Active Member

Lỗi của bác T/A trong đêm tối mò mẫm nên sờ nhầm vào chỗ nguy hiểm nên nó vậy bác ạ, bị trên "toàn TG" luôn chứ ko phải nguyên chỗ bác đâu.

bác T/A là bác nào vậy bác.... mode hay admin à...chết thật... ! sao có nhiều chỗ đêm tối bác ấy có cần bật đèn đóm gì đâu mà sờ vẫn chuẩn thế cơ mà hiihhihi sao chỗ này màn hình to thế ..vẫn mập mờ mà lại nhầm kinh thế kaakakakak

H 9999

Active Member
Ðề: Update tập 2 cho dàn nghe nhạc năm 2013 !

bác BIN ơi ! bác xem giúp em cho e ý kiến cái có 2 con này nhưng đòi 1800 euro cho cả 2 con ! 2 con này đã được thay bóng và chạy 1400 giờ bác...e chả hiểu vụ bóng biếc này nên ko dám chơi vì sợ nhỡ bóng già xịt thì toi..hay là chơi đồ mới BÓNG + BÁN DẪN [video=youtube;BayuMocnOQA]https://www.youtube.com/watch?v=BayuMocnOQA[/video]

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Update tập 2 cho dàn nghe nhạc năm 2013 !

bác BIN ơi ! bác xem giúp em cho e ý kiến cái có 2 con này nhưng đòi 1800 euro cho cả 2 con ! 2 con này đã được thay bóng và chạy 1400 giờ bác...e chả hiểu vụ bóng biếc này nên ko dám chơi vì sợ nhỡ bóng già xịt thì toi..hay là chơi đồ mới BÓNG + BÁN DẪN

1800Eu hai con (L&R) là em quất luôn đó bác. Vụ bóng thì ko quan trọng lắm, hỏng bóng này thay bóng khác bác ạ, quan trọng là bác xem amp có còn ngon ko chứ bóng thì rẻ có, đắt có đủ các loại cho bác lựa chọn, mỗi loại cho một chất âm khác nhau. Bạn em có nhiều người chơi tube lắm, trong đó có mấy ông có tới mấy bộ bóng luôn, hỏi sao thì các ông ấy nói "thi thoảng thay đổi bóng của pre amp để tìm cảm giác mới". Em thì chưa chơi tube bao giờ, chỉ nghe ké, xem ké ở nhà bạn bè hay ở shop nhưng cũng khoái lắm bác ạ, bác nghe thử đi, mê liền đấy, nhất là mấy con của hãng Audio Research, hôm rồi em có nghe hai em mono (em ko nhớ serie) kéo hai con C2 ở shop mà ngất ngây lắm bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

H 9999

Active Member

e chưa bao giờ chơi bóng biếc nên cứ sờ sợ thế nào ấy...lão chủ của 2 cái kia nói là ngon..chất lượng từ tốt đến rất tốt.... kakakaka ! nhưng lão thay bóng rồi.... cái này cũng phải gần 2 chục năm rồi chứ chả chơi...nhưng mà lão bảo ít chơi.... mỗi con e thấy 1 ngàn w đấy ! lão chơi với BW 802 ! e nhìn thì máu nhưng chưa đc nghe thử ! nên e cũng chưa dám quyết.....

Bin-K

Well-Known Member
Gút mo ning bác.

Em vừa lọ mọ xem em MC1000 thì có thấy em nó dùng bóng đâu bác, nó tới 1000w thì sao có cái bóng nào chạy nổi để ra cs đó. Chắc bác nghe nhầm vụ bóng bánh của con Pre trong bộ của ông í đấy chứ. Nếu cả Pre (tổng là 3 cục) mà 1800Eu thì bác đến xem mặt mũi em nó nếu chưa bị mổ xẻ j thì múc khẩn trương bác ạ.

H 9999

Active Member

Gút mo ning bác.

Em vừa lọ mọ xem em MC1000 thì có thấy em nó dùng bóng đâu bác, nó tới 1000w thì sao có cái bóng nào chạy nổi để ra cs đó. Chắc bác nghe nhầm vụ bóng bánh của con Pre trong bộ của ông í đấy chứ. Nếu cả Pre (tổng là 3 cục) mà 1800Eu thì bác đến xem mặt mũi em nó nếu chưa bị mổ xẻ j thì múc khẩn trương bác ạ.
2 cục thôi bác ! thế là cái âm ly này là bán dẫn hở bác ? e từ bé tới giờ chưa có biết ! nhưng nó chắc cũng phải hơn chục năm rồi liệu có nên mua ko bác ?

datbq

Member
Re: Ðề: Re: Update tập 2 cho dàn nghe nhạc năm 2013 !

2 cục thôi bác ! thế là cái âm ly này là bán dẫn hở bác ? e từ bé tới giờ chưa có biết ! nhưng nó chắc cũng phải hơn chục năm rồi liệu có nên mua ko bác ?
Có thuật ngữ "Bóng bán dẫn" đấy bác ạ nguyên do là khi bán dẫn mới thịnh hành người ta vẫn gọi các transitor là bóng như kỷ nguyên đèn, nếu "lão chủ" là người việt + tuổi tầm 50 thì bán dẫn lão ấy vẫn gọi bóng đấy

princetiger

hehe cám ơn anh, thấy anh chơi loa Quadral e cũng lon ton đi nghe thử, cặp này tiếng hay nhưng trasparent music của nó hình như có vẻ không bằng Kef ls50 của em. Cảm nhận của e nó thía ehhehe nên chắc vẫn stick với loa ls50 :). Ah nhân tiện anh cho e hẻi, e tính mua Bose premium jewel cube cho phòng ngủ của e mà e thấy cái dây loa zin của no chỉ có 1 zack ra, giờ không lẽ cắt nó ra rồi ghép với amply hả anh. Phòng ngủ e xài pioneer sc-lx56, e muốn xài trực tiếp với amply không qua bass module của nó. A chỉ e cách ghép dây với. Thanks anh.

H 9999

Active Member

hehe cám ơn anh, thấy anh chơi loa Quadral e cũng lon ton đi nghe thử, cặp này tiếng hay nhưng trasparent music của nó hình như có vẻ không bằng Kef ls50 của em. Cảm nhận của e nó thía ehhehe nên chắc vẫn stick với loa ls50 :). Ah nhân tiện anh cho e hẻi, e tính mua Bose premium jewel cube cho phòng ngủ của e mà e thấy cái dây loa zin của no chỉ có 1 zack ra, giờ không lẽ cắt nó ra rồi ghép với amply hả anh. Phòng ngủ e xài pioneer sc-lx56, e muốn xài trực tiếp với amply không qua bass module của nó. A chỉ e cách ghép dây với. Thanks anh.

k chơi bass module thì chơi loa bass active ngoài của hãng khác à ? chứ nếu chơi một loa cube thì nghe ra gì đâu ! tuy nhiên đấu cũng đc phải cắt ra...ko cần phân tần trong cục bass của BOSE ! vì âm ly đời mới giờ như cái LX 56 kia cũng có hệ thống bảo vệ âm ly và loa ko sợ cháy đâu quất mạnh đi ! ( hỏng đừng băt đền tớ nhé kakakk ) nhưng tớ chơi 2 năm rồi nghe đập mạnh luôn chả sao hhihhihi ! tớ đã mạnh dạn cắt phéng 9 cặp bose ra làm 9 bộ vệ tinh ! đó là có sẵn tận dụng thôi...chứ nếu bác mà định mua thì nên mua cái khác đỡ phải cắt đỡ phải lo lọ kia.....trong phòng ngủ thì cần đôi book shelf là ok rồi mà !
còn vụ QUADRAL altan kia thì như mình đã nói...loa này nghe cũng đc thôi còn tiếng bass cũng ko đc như loa cây...với cái giá kia thì cũng ko phải là đắt nên cũng ko đòi hỏi nhiều quá ! với lại nghe loa QUADRAL của ĐỨC hay là QUADRAL của china ....cũng khác nhau đấy....cứ đề QUADRAL ...... MADE IN GERMANY thì sẽ ok hơn ! có bác ở đây còn nói quadral ở vn nó còn đề là MADE IN DENMARK nữa kia kìa ! mình nghe nhiều rồi nhưng cũng chưa muốn mua ALTAN ! nếu sau này có mua thì cũng chỉ để nó làm surround thôi cho nó hợp với mấy con kia !

H 9999

Active Member

Gút mo ning bác.

mất rồi....lại vỡ mộng bác BIN ak ! bị thằng khác đơm mất rồi

H 9999

Active Member

các anh em cho em hỏi với : trong diễn đàn này ở ngay trang chủ em thấy có chữ cR là cái gì thế nhỉ ? có phải comment replies không các bác nhỉ ? em thấy của em lên 333 mấy tháng xong hôm nay tụt xuống 327 ! cái này nó có lên xuống theo tỉ giá đô la hay chứng khoán gì đó ko nhỉ ? cái cR này có giá trị gì ko ạ ? tại sao nó lại tăng và tại sao nó lại mất đi tự nhiên thế nhỉ ?
rất mong đc các bác trả lời giúp và cho em mở mang thêm ạ ! e xin cảm ơn và chúc các bác sức khỏe !

princetiger

Cr chắc là credit point đóa anh. E đang tính mua luôn 5 loa vệ tinh jewel gắn trong phòng ngủ hehe ở VN nó có bán lẻ mấy loa đó (hàng used). Chắc liều chơi đại luôn wa hehehe. Thanks anh

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Update tập 2 cho dàn nghe nhạc năm 2013 !

mất rồi....lại vỡ mộng bác BIN ak ! bị thằng khác đơm mất rồi

Với các bác khác thì em ko rõ giá đó là đắt hay rẻ nhưng với em 1800Eu ~ 3000$ là em lao đến xem mặt mũi rồi múc liền đó. Tính em vậy, mua về lọ mọ cái đã, hợp hay ko tính sau. Em thấy chỉ có ở VN mới có đk để nhiều anh em chơi với volume lớn chứ ở nước ngoài thì hiếm có người có đk để chơi volume lớn lắm (kêu to tý cs nó đến gõ cửa liền) chính vì thế kể cả tuổi có cao tý nhưng chưa bị mổ xẻ, màu mè chỗ phát nhiệt nhiều nhất chưa bị biến đổi thì em hốt luôn. Kiếm vụ khác vậy bác ạ.

H 9999

Active Member

thôi lai chờ vụ khác ! thấy mấy con vincent sp 911 class A 100 w còn 8 ohm thì 300 w 1 cục monoblock ko biết mấy con này chơi có ra gì ko ? cùng hãng có con SA T100 với SA T 800 nhìn cũng hay nhưng chiều ngang hơi nhỏ... có 21 cm ! có bác nào chơi VINCENT chưa các bác ơi ?

do_long_khach

Well-Known Member

Bác chủ tẩu nặng rồi, sắm đồ thật là điên cuồng. Ưowcs gì mình được như anh ấy....

H 9999

Active Member

Bác chủ tẩu nặng rồi, sắm đồ thật là điên cuồng. Ưowcs gì mình được như anh ấy....

sao bác nói nặng thế ! bùn ghê gúm ! người mới chơi như em cũng cần đc a em chia sẻ có gì mong bác chỉ dạy ạ ! e thì em cũng thích được trải nghiệm chứ ko phải chém gió search in tờ nẹc ..... cái thú của AUDIO và VIDEO nó là thế...cứ chơi rồi sẽ nâng cấp dần dần mới sướng...chứ một phát lên đỉnh luôn có khi lại chán !

do_long_khach

Well-Known Member

Nặng nhẹ gì đâu bác. Bác mới chơi 2 kênh mà sắm và thay đồ nhanh như điện vậy mà. Sorry làm bác hiểu nhầm.

H 9999

Active Member

Nặng nhẹ gì đâu bác. Bác mới chơi 2 kênh mà sắm và thay đồ nhanh như điện vậy mà. Sorry làm bác hiểu nhầm.

vậy sorry bác nhé ! e cũng chỉ thích được trải nghiệm trong khả năng thôi ! món này ai chơi thì cũng sẽ nâng cấp mà ko chỉ 1 lần... bên e đc cái rẻ và nhiều sự lựa chọn nên em tham rẻ em ôm hihiihih !

Bên trên