Usb bị lỗi 0 byte dung lượng và bị write protect

obito231

Member
Các bác biết sửa lỗi usb bị 0 byte dung lượng và bị write protect không vào đc usb và không format đc không ạ.Usb của em 4 gb và loại jetflash tính nạp fw mà không biết chọn loại nào.Em đang cần gấp tối nay ai teamview em với

cuongdoannhat

Active Member
Ðề: Usb bị lỗi 0 byte dung lượng và bị write protect

Vụ này bác google trên mạng kiếm firmware cho đúng rồi làm thôi. Khả năng thành công cũng rất ít ỏi và chủ yếu là học hỏi. Hihi, tốt nhất mua cái khác thôi bạn ơi

ghost0bk

Well-Known Member

Tốt nhất là bỏ thôi bạn.USB 8GB giờ cũng chỉ 80-90K.
Ca lớn ko sao,ca bé ntn nên mong nó hỏng để có cơ hội xài đồ mới!

tatam

Well-Known Member

Dùng công cụ format usb trong hiren boot format lại xem sao, chưa chắc do phần cứng đâu, có khi là lỗi logic đó.

Flatland

Well-Known Member

Bác thử cách này xem sao (usb của bác gặp 2 lỗi hoàn toàn khác nhau)
Khắc phục file bị ẩn:
Bạn click vào nút Start, gõ vào đó cmd và nhấn Enter.
Cửa sổ cmd hiện ra, bạn gõ vào đó tên ổ USB của bạn rồi ấn Enter. (Ví dụ ổ USB của bạn là ổ F, mình sẽ gõ vào đó là F:
Tiếp đó bạn gõ dòng lệnh attrib –S –H /S /D và ấn Enter. Đợi cho chương trình chạy xong là được.
Khắc phục write protect:
click vào nút Start, gõ regedit.exe vào khung tìm kiếm rồi Enter. Cửa sổ Register Editor được mở ra, duyệt tìm đến nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE \ SYSTEM \ CurrentControlSet \ Control \ StorageDevicePolicies, rồi tìm đến khóa tên là WriteProtect.
Nhấn phải chuột vào khóa này, chọn Modify. Bây giờ, bạn sẽ thấy giá trị mặc định tại Value data là 0, có nghĩa là thiết bị của bạn đang được bảo vệ. Vì thế hãy chuyển giá trị này thành 1, sau đó lưu lại thiết lập này. Đóng Registry Edtitor, rút USB ra khỏi máy và cắm lại.

hunghuyen288

Active Member

Bác thử cách này xem sao (usb của bác gặp 2 lỗi hoàn toàn khác nhau)
Khắc phục file bị ẩn:
Bạn click vào nút Start, gõ vào đó cmd và nhấn Enter.
Cửa sổ cmd hiện ra, bạn gõ vào đó tên ổ USB của bạn rồi ấn Enter. (Ví dụ ổ USB của bạn là ổ F, mình sẽ gõ vào đó là F:
Tiếp đó bạn gõ dòng lệnh attrib –S –H /S /D và ấn Enter. Đợi cho chương trình chạy xong là được.
Khắc phục write protect:
click vào nút Start, gõ regedit.exe vào khung tìm kiếm rồi Enter. Cửa sổ Register Editor được mở ra, duyệt tìm đến nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE \ SYSTEM \ CurrentControlSet \ Control \ StorageDevicePolicies, rồi tìm đến khóa tên là WriteProtect.
Nhấn phải chuột vào khóa này, chọn Modify. Bây giờ, bạn sẽ thấy giá trị mặc định tại Value data là 0, có nghĩa là thiết bị của bạn đang được bảo vệ. Vì thế hãy chuyển giá trị này thành 1, sau đó lưu lại thiết lập này. Đóng Registry Edtitor, rút USB ra khỏi máy và cắm lại.

bài hay quá...cảm ơn nhiều........

Bên trên