Vài điều muốn nói về thành viên cái gọi là “trust”

khong_ai_ca

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Vài điều muốn nói về thành viên cái gọi là “trust”

em bán trên Voz cũng như 5giay anh em đã hiểu ntn rồi.Bác này là trường hợp hi hữu mà em gặp.Lần đầu bác ta tỏ ra rất thân thiện,còn bảo bạn bác ta là xếp của bã xã em.Em tưởng vậy nên mới nghĩ lần đầu là cho bác này đưa về nghe thử.Ngày đầu tiên bác ta đến nhà nghe chán chê,khen tiếng sub hay.Nhưng bác ta sợ ko hợp với dàn ở nhà nên em bảo "bác cứ đưa về nghe thử ,hợp thì bác lấy,ko hợp em đưa về"..Ngày hôm sau thì gọi điện bảo lấy luôn.Tưởng bác ta thanh toán ngay tại chỗ ai nghờ bảo anh "quên ví" em thừa biết bác này mua về nghe thử.Nên đã thỏa thuận bác đó là" Anh em mình về test nếu hợp thì bác lấy"....đến khi test chán chê bác ta bảo Ok đồng ý lấy.Tiền đưa em rồi,ngày hôm sau đòi trả lại vì nghe "ko hợp"...Tự nhiên đi mua bán,đã thỏa thuận ok rồi.giờ còn lôi cái câu lức ngẫu hứng tình cảm "anh đưa về xài thoải mái,ko hợp thì trả lại"...Tất nhiên lúc đó nếu bác đó lấy thì ko sao,nhưng đến tận ngày hôm sau gọi điện bảo "anh lấy cặp loa" thì có liên quan gì đến câu nói ngày hôm trước khi mà cả 2 đã thống nhất "vế nhà test ok thì giao dịch luôn"..
Cái nick đó có phải cái nick anhbanxoiche đã gửi cho bác ko??em nghĩ nó chính là nick của bác đó.Bởi vì bài viết em ko hề có nêu nick của bác lên đây .Em xin giữ danh tính cho người em bán chỉ mục đích xin ý kiến anh em nên quyết định ra sao?Vì lúc đó dù bực mình cũng muốn cho qua chuyện nên nick "mật danh" sao người đó có thể biết là bác mà gửi cho bác.Cái nick chuyên nhày vào phá đám,nói hết những lời khó nghe để e bực mình lên rồi copy "tin nhắn riêng" paste lên diễn đàn...anh em cứ nghĩ rồi sẽ rõ.

Với cái post đầy xuyên tạc này, anh đề nghị cậu trust 3 mặt một lời, nói chuyện phải trái cho ra nhẽ, và ko đôi co trên diễn đàn này nữa. Chẳng lẽ với mỗi lời nói sai sự thật của cậu, anh cứ phải mất thời gian post lên để lời qua tiếng lại hay sao? Nếu đồng ý gặp mặt để xử lý vụ này, đề nghị cậu trust trả lời công khai về ngày giờ gặp trên threat này nha. Còn nếu trust không nói gì thì mọi người tự hiểu là trust hèn nhát ntn rồi.
Trust nên suy nghĩ kỹ, rồi thu xếp thời gian gặp anh và rồi nhờ Mod rộng lượng cho cái threat này đi vào dĩ vãng cho rồi trust ạ. Lời khuyên chân thành đó.

khong_ai_ca

Well-Known Member
Ðề: Vài điều muốn nói về thành viên cái gọi là “trust”

Giải quyết đơn giản. Trả lại dàn loa bù lỗ vài trăm. Bên mua đính chính cho bên bán. Bên bán hứa bảo đảm uy tín cho ae. Kết thúc câu chuyện

Em rất muốn theo cách giải quyết này, thực sự thì lúc phải nói điều gì không hay về ai đó em cũng rất áy náy, bằng chứng là lúc đó em cũng bức xúc lắm nhưng hơn cả tháng nay em đâu có phản ánh gì lên diễn đàn, cho đến hôm qua vô tình có người gửi cho cái link.... Em chỉ muốn chuyện này êm xuôi cho rồi.

khong_ai_ca

Well-Known Member

Em ko phải quay ngoắt 180 độ như bác bảo.Lần đầu bác bảo chú tính sao??em bảo có gì em trả lời.Lúc đó thôi thì nghĩ amly bác ko hợp nên cũng muốn lấy lại cho xong chuyện.E post bài "bức xúc....." ko phải "tố cáo" gì cả.Bởi em có nêu đích danh bác đâu?Chỉ mục đích là hỏi ý kiến anh em giải quyết ntn?Thôi giờ bác làm em như thế này bác hả hê rồi đó.

Thực sự nêu ko đoc được cái threat của cậu anh ko làm chuyện này đâu. Anh sợ cậu hả hê vì cho rằng anh tham gia diễn đàn lâu hơn vậy mà ko dám nhảy vào comment, cộng thêm có người khác cũng bức xúc về cậu, nên mới có bài viết này đó!
Btw, anh nhớ là cậu nói: chuyện em với anh xong từ hôm qua rồi! chứ ko phải là dòng chữ bôi đỏ như trên đâu nha. giả sử nếu có, tại sao cho đến ngày 13/4/2013 anh không hề nhận được 1 cú điện thoại hay 1 tin nhắn pm của cậu, mặc dù anh thấy cậu vẫn online thường xuyên!?! Cậu nói vậy nghe có lọt lỗ tai ko?

Chỉnh sửa lần cuối:

trust

Member
Như lúc chiều đã hẹn bác và nói rõ.Hi vọng tất cả từ nay chúng ta sẽ ko phải gặp chuyện ko hay này lần nữa.Tôi sẽ delete hết mấy bài post.Trong việc này tất cả do lỗi 2 bên.Tôi bán hàng ko dứt khoát,bác mua hàng cũng ko hỏi rõ ràng.Tôi sẽ cố gắng giới thiệu người mua lại bộ đó cho bác.Lỗ vài trăm bác chịu.Lời thì chia tôi 1 nữa.Bây giờ tôi đã cạn hết tiền để lấy hàng rồi,Giờ hàng cũng ko còn bán được.Chỉ còn 1 bộ dàn Pioneer HTZ606BD hôm trước bác cũng có ý định mua,cần tôi đổi lại cho bác cục sub của tôi,giá cả thỏa thuận.Ok tôi cũng ko muốn bán trên diễn đàn này nữa.Cũng vì tất cả đã là 1 vết "nhơ" rồi.Tôi ko thích bán hàng khi anh em nghĩ tôi là kẻ lừa đảo này .Một lần nữa anh em bán hàng cũng lấy đây là 1 bài học.Bán hàng uy tín là một chuyện nhưng phải dứt khoát ko để tình cảm xen vào.Thanks anh em thời gian qua đã ủng hộ em rất nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

khong_ai_ca

Well-Known Member
Ðề: Re: Vài điều muốn nói về thành viên cái gọi là “trust”

Ngoài ra ko dính dáng gì hết.Mọi chuyện đã kết thúc cách đây 1 tháng rồi.Gặp hay ko tùy bác.Chuyện này chấm dứt tại đây!Nói nhiều anh em vào ko biết đúng sai ,e và bác cũng ko hay ho gì,chúng ta đều là người lớn cả.

Gặp mặt là để đạt 1 kết quả khả dĩ cho 2 bên trong vụ mua bán này. Nếu trust nói như dòng bôi đỏ thì mọi người đều hiểu là không có chuyện trả hàng, bù lỗ ở đây, hay một cách giải quyết nào đó thấu tình đạt lý cho cả hai bên, như cách các bác ở đây đã góp ý. Trust hứa chuyện này chấm dứt ở đây. Vậy thì trust làm ơn ko nhảy vô nói này nói nọ nữa, nếu còn tiếp tục là trust lại công khai thêm 1 lần thất hứa đó!!![/B]. Gặp nhau để làm gì hả trust??? nói rõ phải trái xong xuôi trust có cho cho anh gửi lại hàng ko? không thì thôi nhe trust.

Qua vụ việc này em tự rút ra bài học cho chính mình là:

- Không nên luôn tin tưởng vào lời hứa của người khác, đặc biệt là những người không tôn trọng lời nói của mình và tôn trọng uy tín của diễn đàn HDVN khi tham gia. Em chết vì lỡ tin vào lời hứa.
- Phàm là người, nhiều lúc bức xúc nóng nảy quá cũng không đem lại kết quả tốt. Mình có nói thật 100% thì các bác cũng ko dám tin mình được. Sự việc không gây ra hậu quả lớn cũng không nên vương vào làm gì cho nặng đầu.
- Cách nói của trust ở post cuối cùng đã thể hiện cách hành xử của trust. Có nói đến đâu nữa cũng chỉ tốn thời gian vô ich. Mọi việc nên stop ở đây. Tốt nhất nên trả lại sự yên tĩnh vốn có cho bản thân như khi chưa đọc được threat "tố" đó.

Em cám ơn các bác về các comment trong threat của em, nó đã phần nào giải tỏa tâm trạng khi em đọc các comment bên thớt của trust.
Chúc các bác luôn mạnh khỏe, đóng góp nhiều ý kiến quý báu, góp phần làm cho diễn đàn ngày càng trong sạch và lớn mạnh, uy tín hơn.
---- Newbie------

trust

Member
Re: Ðề: Re: Vài điều muốn nói về thành viên cái gọi là “trust”

Như lúc chiều đã hẹn bác và nói rõ.Hi vọng tất cả từ nay chúng ta sẽ ko phải gặp chuyện ko hay này lần nữa.Tôi sẽ delete hết mấy bài post.Trong việc này tất cả do lỗi 2 bên.Tôi bán hàng ko dứt khoát,bác mua hàng cũng ko hỏi rõ ràng.Giờ ai như thế nào thì tự lòng người đó sẽ tự hiểu.Tôi sẽ cố gắng giới thiệu người mua lại bộ đó cho bác.Lỗ vài trăm bác chịu.Lời thì chia tôi 1 nữa :-?.Bây giờ tôi đã cạn hết tiền do lấy hàng rồi,Giờ hàng cũng ko còn bán được vì sự việc này.Chỉ còn 1 bộ dàn Pioneer HTZ606BD hôm trước bác cũng có ý định mua,cần tôi đổi lại cho bác cục sub của tôi,giá cả thỏa thuận.Ok tôi cũng ko muốn bán trên diễn đàn này nữa.Cũng vì tất cả đã là 1 vết "nhơ" rồi.Tôi ko thích bán hàng khi anh em nghĩ tôi là kẻ lừa đảo này nọ cảm giác thực sự khó chịu lắm .Một lần nữa anh em bán hàng cũng lấy đây là 1 bài học.Bán hàng uy tín là một chuyện nhưng phải dứt khoát ko để tình cảm xen vào.Thanks anh em thời gian qua đã ủng hộ em rất nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

khong_ai_ca

Well-Known Member

Tẩy chay trust thôi, các bác ạ!
Vừa nãy cậu gọi điện cho anh mấy chục phút, anh thấy những gì cậu nói còn nghe được và có thể suy nghĩ lại. Giờ vào lại thấy thêm những lời này thì hết tình rồi cậu ạ!
Chợ trời rongbay.com mà cậu ta so sánh với ở diễn đàn uy tín HDVN, bó tay cậu em tôi!
Đính chính thêm: Tuấn nổ là do 1 ai đó đặt cho cậu, hoặc tự cậu nhận thấy mình là như vậy, chứ anh chưa nỡ mạt sát cậu như vậy đâu nha!
Muốn mời người bạn anhbanxoiche đến gặp mặt cậu thì cậu pm thẳng cho bác ấy nha! Anh không quen biết, và cũng làm theo chỉ đạo của cậu đâu.
Mình lớn tuổi rồi, an phận thủ thường, không bon chen mà cứ bị cái ku này ám hoài, thật là khó chịu.

Chỉnh sửa lần cuối:

khong_ai_ca

Well-Known Member

LÂU LÂU LẠI CÓ CÁI SIM KHUYẾN MÃI 11 SỐ NHẮN TIN CHO EM ... HỎI THĂM HÀNG, RỒI THAN TỘI NGHIỆP CHO BÁC TRUST GIỜ KHÔNG BUÔN BÁN ĐƯỢC GÌ, RỒI TRẢ GIÁ, RỒI HẸN CUỐI TUẦN SẼ ĐẾN LẤY, LẠI HẸN... RỒI THÌ IM RE. BỨC XÚC THẬT!

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại

Trust à, nghe quen quen.

gvnth

Active Member

Anh em HD rất cần mọi người cảnh báo về những địa chỉ mua hàng không uy tín, nhưng đọc mấy cái comment của 2 bác mình nghĩ thế này: Các bác đều nam nhi đại trượng phu, vốn cái việc chửi nhau ngoài đời, chỉ có 2 người với nhau nó đã chẳng hay ho gì, đằng này các bác vác nhau lên trên này cãi vã chuyện mua bán cá nhân mình thấy nó nhỏ nhặt thế nào đấy. Ở diễn đàn còn có một số người hay vào bình luận những cuộc cãi vã này, chỉ nghe một bên (chủ topic nói) đã chửi bới om lên, mấy hôm sau người bên kia lên tiếng lại quay lại chửi chủ topic... vô hình chung đã trở thành kẻ chửi thuê...Đây chính là nguyên nhân mà mấy cái diễn đàn xã hội tràn lan những câu chuyện kiểu này, nếu chả có ma nào vào comment mấy chuyện này chắc mấy bác này nhắn tin chửi nhau thôi.

Xtreamer85

Re: Ðề: Vài điều muốn nói về thành viên cái gọi là “trust”

LÂU LÂU LẠI CÓ CÁI SIM KHUYẾN MÃI 11 SỐ NHẮN TIN CHO EM ... HỎI THĂM HÀNG, RỒI THAN TỘI NGHIỆP CHO BÁC TRUST GIỜ KHÔNG BUÔN BÁN ĐƯỢC GÌ, RỒI TRẢ GIÁ, RỒI HẸN CUỐI TUẦN SẼ ĐẾN LẤY, LẠI HẸN... RỒI THÌ IM RE. BỨC XÚC THẬT!

Bác hơi đa nghi rồi.Chính em là người nhắn tin cho bác này.Số điện thoại em:01272154274 em tên Khoa ,cũng biết và lấy chụng hàng với bác Trust.Hôm đang cần cái SUB về ráp cho khách thì bác TRUST giới thiệu cho cái SUB mà bác ấy đăng bán dùm cho bác.Sự việc thì ai trên này cũng biết cả.Cả 2 đều có đúng có sai,ko ai đúng hoàn toàn. em có nhắn tin hỏi mua với giá 4tr mà bác ko đồng ý ,bác nhất quyết bán 4tr5 thì em chịu rồi vì bộ dàn khách cùi quá.Với lại em cũng biết bác mua của bác Trust giá bao nhiêu mà,chính vì bác chắc giá như thế em cũng ko thích lắm.Cũng đã nhắn với bác "khi nào qua em allo trước" rồi còn gì.Nếu bác "nghi ngờ" như những lời trên chủ nhật em chạy qua bác Trust lấy aamply cả 2 anh em đến chỗ bác chứng thực được chứ??????????

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên