Vấn đề nan giải. lắp đặt cáp quang trong chung cư

ninoninaxx

Well-Known Member
Hiện em đang đau đầu với vấn đề muốn nâng cấp lên đường truyền cáp quang nhưng chỉ bực là trong chung cư em ở ( chung cư Phạm VIết Chánh) lại chỉ có mỗi 1 anh VNPT là độc quyền ADSL và cũng không nâng cấp lên Fiber được. Anh em có cách nào hay xin góp ý hộ em. không biết có phương án nào khả thi hơn như là Internet không dây hoặc internet qua đường truyền hình cáp ( HTV cũng độc quyền )

Ðề: Vấn đề nan giải. lắp đặt cáp quang trong chung cư

thả cái dây xuống bằng đường ga rác như điệp viên ko ko thấy ấy bác

ninoninaxx

Well-Known Member

không ai giúp em à

hlongc

Member

Làm cái ống nhựa loại dùng cho ngành cấp nước ấy cỡ size 21 hoặc 27 xuống đất gần trụ điện là dùng được mà bác. Mình thấy các chung cư họ hay làm thế để lấy nước lên riêng, mỗi nhà một ống nhựa trông cũng hoành tráng phết đấy.

Saigonhitech

Hiện em đang đau đầu với vấn đề muốn nâng cấp lên đường truyền cáp quang nhưng chỉ bực là trong chung cư em ở ( chung cư Phạm VIết Chánh) lại chỉ có mỗi 1 anh VNPT là độc quyền ADSL và cũng không nâng cấp lên Fiber được. Anh em có cách nào hay xin góp ý hộ em. không biết có phương án nào khả thi hơn như là Internet không dây hoặc internet qua đường truyền hình cáp ( HTV cũng độc quyền )
Cái vụ của bác hồi trước đi làm dự án em gặp nhiều đa số các toà nhà bây giờ bị độc quyền.
Nếu dùng giải pháp không dây cáp quang hay qua đường truyền hình cáp mạng của bác cải thiện không được gì so với ADSL
chỉ có một phương án là xem mấy nhà lâ cận chung cư có sài cáp quang không kéo ké, không là phải chờ VNPT nó nâng cấp mạng khu vực đó bác à.

le_hung214

vấn đề là ban quản lý chung cư có cho kéo dây không thôi, chứ kéo lên tầng bn bọn kéo cáp làm đc hết :)

quanghaith2

Well-Known Member

Đây là kinh nghiệm cho các bác đi mua nhà, trước khi kí hợp đồng phải xem kỹ các thỏa thuận về dịch vụ và giá cả. Đến khi mua xong phí dịch vụ nó lấy cao gấp 2-3 lần so với bình thường, rồi truyền hình internet bị độc quyền kiểm soát mà chất lượng thì trời ơi đất hỡi.

Bên trên