Vấn đề với tv lg oled khi chơi game resident evil 2 rm

E chơi game resident evil 2 hay devil may cry 5 với lg oled b9 bị gặp vấn đề là màn hình nó cứ tối thui lại mà chưa biết chỉnh sao cho đẹp. Bác nào có chơi qua 2 game này với màn oled chỉ giúp e setting thế nào với, hay tv nhà e bị lỗi. E xin cảm ơn nhiều

TungUHD

Member
Chụp thử cái TV lên xem sao bác, độ sáng đã tăng max chưa nếu rồi thì chắc TV LG này lỗi rồi =))

AnDy1603

Member
Bác dùng model nào của LG ? và chơi bằng console hay PC ? Nếu bị lỗi thì chắc do TV không tự chuyển qua chế độ, LG hay bị lỗi vặt lắm

AnhDuyAV

Member
Chắc là do HDR rồi nếu chơi bằng PS4 Pro thì thử tắt HDR xem thế nào hoặc có thể do TV bị lỗi

Bluebloa2

Member
Tối thui kiểu độ sáng ở mức 1/100 hay sao nhỉ, có thể do bật cảm biến ánh sáng hoặc bo mạch có vấn đề

quan_psi

Well-Known Member
Thấy LG là em ngán, không muốn mua
Chụp thử cái TV lên xem sao bác, độ sáng đã tăng max chưa nếu rồi thì chắc TV LG này lỗi rồi =))
Chắc là do HDR rồi nếu chơi bằng PS4 Pro thì thử tắt HDR xem thế nào hoặc có thể do TV bị lỗi
2 game này còn đỡ chứ chơi COD MW 2019 đang hot thì lưu hình là điều hiển nhiên lun :V
2 game này còn đỡ chứ chơi COD MW 2019 đang hot thì lưu hình là điều hiển nhiên lun :V
Nếu để mặc định mà vẫn tối thì do tv lỗi rồi bác nhé
OLED LG chơi game trong một thời gian dài dể bị lưu ảnh lắm
OLED WRGB LG nghe nói dể bị pixel xanh nếu để độ sáng quá cao
Tối thui kiểu độ sáng ở mức 1/100 hay sao nhỉ, có thể do bật cảm biến ánh sáng hoặc bo mạch có vấn đề
Mấy con trinh trùng khuyết tật này, chúng mày đã biết nó bị làm sao mà chúng mày phán như thánh thế, lũ óc bò

kaka1803

RE2 Remake bạn chơi chắc là PS4 rồi (bản thân RE2 khung cảnh nó cũng tối sẵn rồi). Bạn kiểm tra lại cài đặt của Tivi xem hoặc không thì thử đặt lại về ban đầu cho Tivi. Còn đương nhiên đừng nghe ai nói là Burn in nhé, PS4 Pro mình chơi trên C8 hơn 1 năm nay rồi, làm gì có Burn với chả in.

Dang Quoc Anh

Active Member
E chơi game resident evil 2 hay devil may cry 5 với lg oled b9 bị gặp vấn đề là màn hình nó cứ tối thui lại mà chưa biết chỉnh sao cho đẹp. Bác nào có chơi qua 2 game này với màn oled chỉ giúp e setting thế nào với, hay tv nhà e bị lỗi. E xin cảm ơn nhiều
Bạn vào setting của game reset về default đi, bản thân mấy game này cũng tối. Có thể do bạn điều chỉnh độ sáng của game nữa.

thanhyk

Well-Known Member
Mấy con trinh trùng khuyết tật này, chúng mày đã biết nó bị làm sao mà chúng mày phán như thánh thế, lũ óc bò
Ý là bác ấy muốn nói tất cả nick này đều fake, tạo cùng ngày. Các nick fake này đồng tổ chức nhật hôm nay mà không bác nào chúc mừng à.

Sirus113

Member
1 lũ seeder sam nick 2k18 vào sủa :) toàn vin vào cái burn in để dìm hàng oled trong khi đéo bao h mua nổi 1 con oled mà dùng :)

Bên trên