VCTV bị bóng hình xin giúp đỡ

Em đang dùng VTC, vì WC nên mới mắc thêm VCTV nhưng không hiểu sao chất lượng hình ảnh của em không bằng nhà bạn em ở cách đó khoảng 100m. Khi xem em bị bóng hình như kiểu xem bằng ăng ten ngày xưa, tuy bóng không rõ lắm nhưng vẫn cảm nhận được. Đáng buồn nưã là hình xem rất muỗi, không nét, khác hẳn khi xem ở nhà bạn em cũng VCTV. Gọi kĩ thuật viên vào sau 1 hồi xem xét thì bảo tại khu nhà em gần đài truyền hình, cường độ tín hiệu mạnh quá nên nó bị thế. Em thấy lý do chẳng hợp lý nhưng không biết xử lý thế nào, mong các anh giúp đỡ. Hiện tại 1 đường vào em chỉ chia ra cho 2 tivi, cả 2 ti vi đều bị hiện tượng như vậy. Em ở Ngọc Khánh, chỉ cách đài truyền hình vài trăm mét

Ðề: VCTV bị bóng hình xin giúp đỡ

Theo bảng tần số phát của VCTV tại Hà Nội. VTV2 phát trên kênh 7, không trùng với tần số phát sóng quảng bá của H1 (kênh 6), VTV1 (kênh 9). Việc can nhiễu có thể có nhưng rất ít. Hơn nữa, vùng sát chân ăng ten phát sóng thường bị coi là vùng mù, tín hiệu chưa chắc đã mạnh để can nhiễu vào cáp.

Có thể nhà bạn quá xa hộp cáp tín hiệu của VCTV, nên tín hiệu bị suy hao. 100m là khá xa đó.

Ðề: VCTV bị bóng hình xin giúp đỡ

Em có biết kiểu hình ảnh bị muỗi khi tín hiệu yếu nhưng nhà em không đến nỗi như vậy nhưng vẫn chưa được hài lòng vì rõ ràng mình không được nét như người khác :(

Bên trên