Về Topic “Loa karaoke Italia”

yugowolf

Chào AE.

Vừa qua có tản mạn và comment đôi chút về topic “Loa karaoke Công nghệ Italia” của bác yarocket, nay không biết vì lý do gì đã bị xóa topic rồi. Trong thời gian diễn ra vụ lùm xùm “ cược nhau 5 tỷ “ về loa SR italia mà gần như tất cả anh em trong giới làm âm thanh KTV đều biết – cứ như show-bít vậy ! Sau khi có Topic cảnh báo mình có tìm hiểu thông tin trên các diễn đàn và các website nổi tiếng về âm thanh của nước ngoài, có vài điều suy nghĩ, cảm nhận chia sẽ mong các bác góp thêm ý kiến.

1. Về Topic “Koakaraoke Công nghệ Italia” của Bác Yarocket tuy có ý hơi đả kích hãng SR gì đó, nhưng đó là thông tin thật, phản hồi từ thị trường, một vài anh em trong lĩnh vực cũng biết. Vì vậy Mong Admin khôi phục lại Topic để cảnh báo anh em “Cộng đồng hd chuyển về âm thanh, có những thông tin tích cực lẫn trái chiều” để khách quan cho mọi người. Còn không thì báo khóa Topic với lý do abc, xyz, ......cho anh em biết, thấy mấy bác có tiếng trong diễn đàn cũng vào comment, theo dõi vụ này. Mình nghĩ khi xóa thì bác đó cũng buồn, ấn tượng ko tốt về Ad, cũng như diễn đàn.

2. Hầu hết tất cả các hãng loa trên thị trường từ tầm cực nổi tiếng đến tầm trung bình (“bình dân học vụ|” âm thanh) đều có đặc điểm chung với nhau là sản phẩm có tính đồng nhất cao, các linh kiện thành phần đều hợp nhất, đồng bộ nhãn thương hiệu. Các thương hiệu nổi tiếng như JBL, RCF, EV… sản phẩm của họ thì khỏi phải bàn, tinh tế đến từng chi tiết, trên tất cả linh kiển thành phần đều có thương hiệu nhãn mác của họ, thậm chí đến tay nắm bên hông thùng loa cũng có nhãn. Còn chi tiết nào họ sử dụng do không tự sản xuất thì ghi rõ trên cataloge là sủ dụng của hãng nào, rỏ ràng thông tin cho người sử dụng nắm bắt. Còn các hãng loa OEM tầm trung thì họ cũng đâu đó rõ ràng, đồng nhất về thương hiệu trên sản phẩm của họ.

3. Quay lại vấn đề lùm xùm, loa SR của tập đoàn Schertler Italia ra mắt khá ồn ào vừa qua, đăng tải, làm PA khá mạnh trên nhiều phương tiện truyền thông, trong đó có cả báo đài thứ dữ như Tuổi trẻ, Thanh niên …Nhưng thông tin ít ai nắm rõ, Schertler là thương mại hay hãng loa, hay OEM sản phẩm?

4. Sự thật đã giải đáp những thắc mắc đó, video clip nhân viên SR Việt nam ( tạm gọi vì mặc áo có SR và là người VN) đập thùng cái loa HR 12 nhằm chứng minh xuất xứ nguồn gốc Italia của mình mà không biết bên trong nó có cái gì, có cả nhà báo làm trọng tài, nói thật hãng này thích chơi với nhà báo, và cũng không biết mấy nhà báo khi đến có rành về mãng này không nữa hay chỉ đến chụp ảnh +ghi nhận bài…? Và bên trong loa là củ loa SICA , củ Loa B&C và cross thì no name chẳng thấy đâu là SR. Cũng thú vị, một gia đình người cha có hai người con và cả 3 lại mang ba họ khác nhau! Không biết là con nuôi hay con ruột hay hàng xóm cũng nên !!!
_K3F9yF2Gb71MaLoYZCe60q7MNZUMX68xsnwFdPaTm8bvJAnTFdcIiVHhM23JDjRqZJiroBvtAE7ndMG2F4-YnG3-2kadfWE=w392-h220-rw

OAkw0CXQ3N02aWHDr070Un-DTjP5_eymFf1VZNet4pbaS9sNyEarI6bu00Ln1TDZNslDPvZdZm4-QTKu_hRiqsAK5atMtrFu=w392-h220-rw

Còn đây là hình ảnh bên trong
slVxGB5zfH3PL-DGA0tbltEUV4WCevYutzUZD6HUsDBnbg_rF0isHjbydeD6DzXoOP9Ez56xQlbhWwAqEd4wokkQTUaq4anQ=w392-h220-rw

Sau khi tìm hiểu các thông tin về các hãng loa có trong clip thì cũng không khó tiếp nhận và mua các sản phẩm đó, có hãng ở việt nam có hãng thì mua trên amazon, ebay thì cái kết thật bất ngờ, về giá cả tất tôi có thể kinh doanh loa y như vậy được cạnh tranh tốt và lơi nhuận thì khá khủng, tôi DIY cái loa rồi đăng lên chotot hay vatgia là xong. Tôi cũng là Italia mà, Schertler cũng như vậy có khác gì tôi đâu, họ cũng làm công việc gom nhặt rồi lắp ghép lại .

Vài cảm nhận, mong các bác chia sẽ giúp tôi ra hàng lấy thương hiệu SV được không (SV- sinh viên Vietnam ), các bác ủng hộ nhé.

Chào thân ái và quyết thắng

Henry_nguyen

Phải công nhận bác chi tiết vãi.
Em cũng ko biết cái topic của bác yorocket gì đó sao bị xóa nữa.
P/s. Cuộc sống dạo này đanh đá qua.

阮正青

Bác yugowolf định đến Ý thuê phòng trọ làm loa Italia á.
Cẩn thận kẻo bên S. gì đấy thuê nhà báo "thịt" đấy nhé. !!!

Bên trên