Về vấn đề truy thu cước của Anvien HD

boy_hn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Về vấn đề truy thu cước của Anvien HD

K+HD chỉ có 2tr/dầu thu nhưng phải trả 300k/tháng (AVG HD 972.000/đầu thu, 88k/tháng chỉ khong có EPL chủ nhật)bạn chịu nổi bao nhiêu tháng, còn hết hạn đầu thu xem được rất nhiều kênh free ??? phải không ta: vì mình chỉ xem được VTV1,2,3,4,5,6 chấm hết, nếu bạn gọi đó là nhiều kênh free thì mình pó tay àh .

Bác đã dùng k+hd chưa mà bác nói chỉ xem dc vtv1,2,3,4,5,6 chấm hết.anh em có hẳn 1 topic về đầu k+hd thu được kênh free.bác nên xem lại nhé.còn về cái giá cước 300k/ tháng thì bây giờ có gì là cao.quan trọng là nhu cầu của mình.mình thích.và chất lượng của nó tốt là ok.ăn uống nhậu nhẹt còn hết 5,7 trăm.cả tháng có 300k mà bác kêu.huống chi đây là họ thích chứ có fai nhà đài ép đâu

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Về vấn đề truy thu cước của Anvien HD

Mình lấy giá list để so sánh, không lấy giá khuyến mãi. Còn việc mở các kênh free, chắc tương lai gần sẽ có thôi. Các đài quảng bá và quốc gia mà, không phát cũng bị bắt buộc ^^

Bạn xem lại 2 dòng chữ mình bôi đậm, hiện tại đầu thu VTC HD và K+HD chỉ có giá là 2t, dùng xong không gia hạn cũng xem được rất nhiều các kênh Free. Mong rằng AVG cũng mở menu ẩn đầu thu để xem được các kênh miễn phí trên vệ tinh NSS6.

Re: Ðề: Về vấn đề truy thu cước của Anvien HD

Chắc lúc bác kinh doanh nào tư vấn cho bác không kỹ, nên mới không rõ ràng. Chính sách kinh doanh của AVG rất rõ ràng và có ghi sẵn trên hợp đồng. Có thể người tư vấn cho bác sai, chứ AVG không sai vụ này. Chúc bạn chọn nhà đài nào ưng ý nhé

Nói túm lại là vứt nó, mình vứt thì sẽ kéo theo 04 cái đầu AVG cũng vứt theo vì trước mình là "cò" cho người nhà và 1 người bạn nữa. Tóm lại AVG cũng ku*'t cả thôi, làm ăn thì vớ vẩn cũng chả minh bạch gì cho lắm.
Giờ lại tiếp tục nghiên cứu xem dùng cái gì cho HD đây :)

boy_hn

Active Member
Ðề: Về vấn đề truy thu cước của Anvien HD

Thằng bạn đùng Avg hôm qua sang xem thấy các kênh HD cũng nét nhưng mỗi lần chuyển kênh thì quá chậm.

petiteLoan

đầu thu AVG chuyển kênh 2-3 giây là hiển nhiên, vì AVG xài chuẩn nén hình ảnh MPEG4, còn bọn K+, VTC dủng chuẩn MPEG2 là chuẩn cũ rùi
nói cho đơn giản bác cứ hiểu đây là "đầu giải mã" thì phải cho nó thời gian để giải mã chứ!

boy_hn

Active Member

đầu thu AVG chuyển kênh 2-3 giây là hiển nhiên, vì AVG xài chuẩn nén hình ảnh MPEG4, còn bọn K+, VTC dủng chuẩn MPEG2 là chuẩn cũ rùi
nói cho đơn giản bác cứ hiểu đây là "đầu giải mã" thì phải cho nó thời gian để giải mã chứ!

Ý bác nói vậy là các kênh trên avg nén MPEG4 hình ảnh đẹp hơn trên k+ nén MPEG2 phải ko

Đôrêmi

Moderator

Bác lại xem hộ em chỗ bôi đậm 1 chút, tiện thể bác tham khảo thêm ở đây Vinasat 1 at 132.0

tan_huy_93

Well-Known Member

Lâu rồi không vào Forums nay vào lại thấy cũng không có gì HOT nhỉ :v

Không biết bác chủ có biết không, chứ đầu thu TH AnViên hết hạn vẫn còn xem được 15 ngày (cái này AVG có gửi thông báo đến đầu thu), trước đây em đã có nói về vấn đề của em là thuê bao nhà em hết hạn nhưng lúc đó chỉ có 2 cách đóng phí: Ra bưu điện đóng hoặc gọi 19001900 báo để nhân viên đến nhà thu. Nên em gọi cho AVG nhưng 2 tháng nhân viên bưu điện chưa đến thu, do em đã có báo nên AVG cũng không khóa vẫn để cho xem như bình thường, khi em đóng tiền nó sẽ trừ thời giao 2 tháng kia sau, cái này thì không nói vì trong thời gian đó em vẫn còn xem.

Còn vấn đề của bác, nếu bác gọi cho AVG quá 15 ngày nó vẫn không khóa là không nói, nhưng bác không gọi cũng bỏ không xem 2 tháng nhưng nó không khóa thì có hơi bất thường rồi, em nghĩ hệ thống khóa mã sẽ tự động khóa khi thuê bao hết thời hạn đằng nay lại nói không có kiểm tra bất thường là ở chỗ đó.
Em nghĩ bác chủ phải làm tới cùng vụ này.

Nhân viên thu cước không đến thu + ngắt dịch vụ khi chưa đóng cước, thì khách hàng sẽ ức chế lắm, nên AVG vẫn để xài (khi nạp cước sẽ trừ ngược lại). Nói gì thì nói, cũng do AVG chưa tổ chức tốt được khâu kênh phân phối, gây bất tiện. Bác chủ có thể kiện, AVG sẽ giải quyết từng trường hợp cụ thể đó. Do mới cung cấp dịch vụ được khoảng 20 tháng nay, nên còn nhiều bất cập, có gì các bác bỏ qua cho.

Hiện tại, có thể dùng thẻ cào di động Viettel để nạp gia hạn thuê bao, các bác tìm hiểu thêm nhé. Thanks

churiver

Member

Gần như toàn bộ khách hàng trước đây đều gặp tình trạng như bác chủ thớt. Mình mới đóng hôm Chủ nhật vừa rồi, 5 tháng quá hạn, nộp tiếp hết năm, chơi luôn 6 tháng gói Cab. Nói chung lỗi do chủ thớt là chính, không dùng thì báo cắt chứ.

boy_hn

Active Member

Có lẽ avg lên làm theo cách mà vtc và k+ đang làm đó là đến ngày hết hạn mà k gia hạn thì cắt như vậy tránh hiểu nhầm

haipvg

Well-Known Member

Có lẽ avg lên làm theo cách mà vtc và k+ đang làm đó là đến ngày hết hạn mà k gia hạn thì cắt như vậy tránh hiểu nhầm

Nhung họ lại cho mượn đầu thu nữa nên chắc không làm như VTC được.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Chào các bác, e có 1 vấn đề xin hỏi các bác tư vấn. Chuyện là e có 1 đầu Anvien HD khi hết hạn 6 tháng khuyến mãi thì ko dùng nữa nhưng giờ lại bỏ ra dùng tiếp vì chuyển sang nhà mới chưa thiết kế được chỗ lắp chảo hoặc cable. Gọi điện lên cskh An viên thì bọn nó bảo mình bị âm 120 ngày tức là 4 tháng => giờ mình muốn xem phải bỏ tiền trả đủ 4 tháng thì nó mới cho xem tiếp. Hỏi lại nó là trong 4tháng qua bên nhà đài có biết tôi xem hay ko thì nó bảo Anvien ko check đc mà An viên sẽ truy thu mới cho sử dụng tiếp. Mịa nó chứ thế thà vứt bố nó đi chứ đóng tiền tiếp làm gì, e chỉ muốn hỏi việc truy thu này của Anviên có đúng ko ? thanks
Nói thật bác chủ đừng buồn, trong việc này bác sai hoàn toàn rồi :(
Đoạn mình in đậm ở trên đã nói lên tất cả, nếu bác ko dùng nữa thì phải báo lên tổng đài để người ta cắt chứ, mà khi cắt có khi họ còn phải xem hồ sơ xem có đúng chủ thuê bao muốn cắt hay ko nữa chứ rồi có khi còn yêu cầu cả CMT photo và CMT gốc để đối chiếu nữa. :|

kudo1908

Active Member

Nói thật bác chủ đừng buồn, trong việc này bác sai hoàn toàn rồi :(
Đoạn mình in đậm ở trên đã nói lên tất cả, nếu bác ko dùng nữa thì phải báo lên tổng đài để người ta cắt chứ, mà khi cắt có khi còn phải xem hồ sơ xem có đúng chủ thuê bao muốn cắt hay ko nữa chứ. :|
vote +1 bộ đầu thu là ng ta cho bác mượn chứ đâu phải mua bán đứt ? 1tr7 bao gồm cả lắp đặt là tiền thuê bao 6 tháng + khuyến mãi 3 tháng + dây nhợ công lắp đặt.khi xài hết 9thang thuê bao ko muốn dùng nữa thì call center cho AVG báo cắt ko dùng nữa,bên AVG sẽ cho ng xuống tháo chảo + đầu thu về.
Mình lắp AVG được 1 năm 3 tháng rồi hồi đấy free 1 năm.Nói chung tạm ổn bóng bánh thì chỉ có mỗi kênh VTC3,NCM,StarSport trực tiếp cup FA thôi,VTV3 HD thì đang thử nghiệm :D,hài lòng nhất là AVG có thuyết minh kênh Star Movies HBO trên cả SD vs HD,National Geographic SD thuyết minh lúc 21g trở đi thôi :D

boy_hn

Active Member

vote +1 bộ đầu thu là ng ta cho bác mượn chứ đâu phải mua bán đứt ? 1tr7 bao gồm cả lắp đặt là tiền thuê bao 6 tháng + khuyến mãi 3 tháng + dây nhợ công lắp đặt.khi xài hết 9thang thuê bao ko muốn dùng nữa thì call center cho AVG báo cắt ko dùng nữa,bên AVG sẽ cho ng xuống tháo chảo + đầu thu về.
Mình lắp AVG được 1 năm 3 tháng rồi hồi đấy free 1 năm.Nói chung tạm ổn bóng bánh thì chỉ có mỗi kênh VTC3,NCM,StarSport trực tiếp cup FA thôi,VTV3 HD thì đang thử nghiệm :D,hài lòng nhất là AVG có thuyết minh kênh Star Movies HBO trên cả SD vs HD,National Geographic SD thuyết minh lúc 21g trở đi thôi :D
Avg cũng đang phát vtv3hd hả bác

tuank+

Member

bác này ở đà lạt phải ko ?

gacon_vn

Active Member

Em đã vứt 2 trong số 4 đầu AVG e phụ trách maketing rồi :D
Ko bao giờ dùng bọn này nữa, làm ăn bựa và ngay cả bọn CSKH cũng bựa éo nắm đc gì hết.
Mấy ông trả lời cho AVG ở đây cũng là sale, càng lắp đc nhiều cho KH thì càng đc nhiều % thôi chứ chính sách phục vụ KH của thằng AVG này bựa éo vì KH gì cả. Đơn giản như tôi, chỉ vì vụ này là nguy cơ AVG mất 4 thuê bao, hiện nay là 02 thuê bao rồi :D

AVG đầu tư nghìn tỉ đồng vào lĩnh vực truyền hình và mục đích là phục vụ hàng triệu thuê bao. Không nhà cung cấp nào dám đảm bảo dịch vụ và chính sách của mình tốt và có khả năng phục vụ 100% khách hàng. Bác không hài lòng thì hủy và chuyển nhà cung cấp.
Còn việc anh em AVG trên diễn đàn, ngoài việc kiếm khách hàng và hoa hồng, còn là nơi để anh em hỗ trợ khách hàng và đó cũng là 1 niềm vui nho nhỏ. Chẳng hạn, topic của mình mà có nhiều người quan tâm cũng vui.
Mỗi người muốn sống, thì phải có cái gì để bán. Tụi mình bán đầu thu, còn bác có thể bán sức lao động. Do đó, bác bức xúc, bác có quyền nói, nhưng nên dùng từ ngữ phù hợp, để những khách hàng khác họ còn đánh giá cao phản ánh của bác
Dù sao, cũng cảm ơn topic của bác, ban lãnh đạo AVG đã nhìn thấy việc này và đã xúc tiến việc thanh toán qua thẻ cào Viettel, giúp cho việc thanh toán dễ dàng hơn

sokita

Member

Nói chung là nên đọc qua cái hợp đồng cái rồi hãy ký :D

Bên trên