Victus by HP - Thương hiệu mới, làn gió mới, sức mạnh mới đền từ HP

Thienthoi88

Active Member

Thiết kế hiện đại - Hệ thống tản nhiệt siêu ‘ngon’

Victus by HP sở hữu phong cách thiết kế gaming nhưng không quá hầm hố, phù hợp với nhiều môi trường sử dụng. Chất liệu hoàn thiện chủ yếu từ nhựa nhưng mức độ hoàn thiện cực cao giúp máy rất chắc chắn và hầu như không hề có cảm giác ọp ẹp. Ngoài ra, vì được làm từ vỏ nhựa nên Victus có trọng lượng không quá nặng giúp máy rất cơ động bạn dễ dàng di chuyển khắp mọi nơi, cụ thể máy chỉ khoảng 2.46 kg và dày khoảng 23.5 mm.

Bên trong Victus 16 sở hữu 3 ống dẫn đồng và 5 luồng gió gồm 3 luồng khí lạnh và 2 luồng khí nóng giúp không khí bên trong máy thông thoáng hơn. Các cánh quạt được làm mỏng hơn, số lượng quạt nhiều hơn và cánh quạt lớn hơn 33% giúp hiệu năng tản nhiệt trên máy tăng lên 33%.

Cấu hình mạnh mẽ - Nhiều tùy chọn, thoải mái chọn lựa

Về cấu hình, Victus 16 sở hữu rất nhiều tùy chọn với các mức giá vô cùng hợp lý, giúp bạn có thể lựa chọn cho phù hợp với bản thân của mình hơn. Cụ thể, với CPU bạn có thể tùy chọn giữa AMD Ryzen 5 5600H 6 nhân 12 luồng hoặc Intel Core i7-11800H 8 nhân 16 luồng. Cả 2 bộ vi xử lý này đều có hiệu năng rất tốt và cũng là những thế hệ chip mới nhất của 2 nhà sản xuất danh tiếng.

Tương tự như CPU, GPU trên Victus cũng có rất nhiều tùy chọn trải dài trên nhiều phân khúc bao gồm NVIDIA GTX 1650, RTX 3050, RTX 3050 Ti và cao cấp nhất là RTX 3060.

Với những bạn chỉ chơi game online như Liên Minh Huyền Thoại hay FiFa Online 4 có thể dùng phiên bản GPU GTX 1650 để tối ưu chi phí nhất. Ngược lại nếu bạn thường chơi game AAA nặng hơn bạn có thể chọn cho mình phiên bản RTX 3050 Ti hoặc RTX 3060 để có thể chơi game mượt mà hơn. Từ đó, Victus có thể đáp ứng cho bạn hầu hết các nhu cầu và chi phí nhất có thể.

Bên cạnh đó, khả năng nâng cấp về lâu dài của Victus cũng rất thoải mái, bạn có thể gắn 2 thanh RAM để chạy Dual Channel và tổng dung lượng RAM tối đa mà máy đạt được là 32GB. Ngoài ra, máy còn trang bị tới 2 khe SSD PCIe NVMe. Đặc biệt hơn là Victus còn tương thích với cả PCIe 4.0 cho tốc độ đọc ghi cực nhanh chóng.

Màn hình sắc nét - kích thước lớn 16 inch

Phía trên là một chiếc màn hình 16.1 inch mang đến cảm giác chơi game là cực kỳ sướng. Cụ thể hơn, máy sử dụng độ phân giải Full HD vừa đủ nét với mắt chúng ta nhìn vào màn hình ở khoảng cách không quá xa. Bên cạnh đó, vì được trang bị tấm nền IPS nên khi bạn có chơi cùng với bạn bè hay chơi game ở góc độ nào cũng không bị hạn chế.

Với màn hình to sẽ tăng tối đa trải nghiệm chơi các tựa game AAA. 3 viền màn hình mỏng càng tạo thêm cảm giác đắm chìm vào bên trong thế giới của những tựa game. Đồng thời, công nghệ âm thanh B&O chất lượng cũng được trang bị trên Victus 16 giúp tăng trải nghiệm game ở độ chân thực cao nhất.

Bàn phím ‘sinh ra’ là để chơi - Touchpad phủ kính, di cực êm

Bàn phím trên Victus được hoàn thiện cực kỳ chăm chút và tỉ mỉ. Cảm giác chạm tay vào bàn phím cực êm. Phần Keycap rộng rãi, hành trình phím sâu và lực nhấn rất đầm tay giúp cho những lần combat gaming trở nên chân thực hơn. Không chỉ phù hợp với việc chơi game, bàn phím trên Victus cũng có thể đáp ứng tốt cho bạn về nhu cầu gõ văn bản hay làm việc văn phòng.

Bên dưới bàn phím là phần Touchpad được phủ kính, có hỗ trợ đa điểm mang tới cảm giác rê chuột rất chính xác và mượt mà. Ngoài ra, kích thước Touchpad cũng khá lớn cho bạn cảm giác di rất thoải mái và chính xác.

Cổng kết nối đa dạng

Thiết bị ngoại vi là điều cực kỳ cần thiết đối với một game thủ và Victus 16 sẽ không làm bạn phải thất vọng khi nhìn vào số lượng cổng kết nối. Victus 16 được trang bị 3 cổng USB-A 5Gbps cho tốc độ cực cao và hạn chế delay khi kết nối. 1 cổng USB-C 3.2 Gen 1 có thể xuất hình tới màn hình rời để mở rộng không gian trải nghiệm game hơn nữa. Cuối cùng, jack tai nghe 3.5mm và cổng mạng LAN RJ45 là kết nối không thể thiếu.

OMEN GAMING HUB

Cuối cùng là bảng điều khiển Omen Gaming Hub. Với Omen Gaming Hub bạn hoàn toàn có thể điều tất cả các thông số về CPU, GPU trên máy để đạt được hiệu suất cao nhất. Ngoài ra, điểm mình thấy khá hay mà các máy khác chưa làm được là tinh chỉnh quạt gió và hiệu năng một cách độc lập. Bạn có thể để giảm hiệu năng và bung hết quạt gió để máy mát hơn và ngược lại.

Ngoài ra, bạn còn có thể thống kê những tựa game mình đã từng chơi, thời gian chơi và đặc biệt nhất nhất là trợ lý ảo (hay huấn luyện viên ảo). Tính năng này sẽ dùng AI hệ thống để học hỏi các lối chơi trong tựa game mà bạn đang chiến đấu để đưa ra những chỉ dẫn giúp bạn tiến bộ hơn rất nhiều. Bên cạnh đó, nếu bạn đang bận đi ra ngoài mà vẫn tiếp tục tựa game của mình thì có thể sử dụng tính năng Remote Play để có thể stream game từ máy tính sang điện thoại.

5727292_3009_242758149_4992854284062297_1665759690524776679_n.jpg

Pin lớn 70Wh sử dụng cả ngày

Để đảm bảo tính di động của mình, Victus 16 được trang bị viên pin lên đến 70 Wh cho thời gian sử dụng ấn tượng. Nếu bạn cần sử dụng chiếc máy với nhu cầu cơ bản để làm việc hay học tập thì viên pin trên máy sẽ giúp bạn quên đi bộ sạc hay phải loay hoay tìm ổ cắm điện.

fotocopy

Member
Em này có cấu hình ngon quá nhỉ, bữa định hốt em bản RTX 3050 mà cháy hàng luôn nhanh thiệt.

Thienthoi88

Active Member
Đúng rồi bác giá này múc em này thì quá ngon rồi, làm việc hay game gủng cũng ok hết khá ngon á.

Bên trên